Hỏi LTE2 CHƠI GAME NÓNG.BỊ RESET

Thảo luận trong 'LG Optimus LTE 2' bắt đầu bởi changdaychun, 12 Tháng tư 2014.

1. changdaychun

changdaychun New Member

em mới mua con lte2 mà cứ chơi game.làm tác vụ nặng là nóng máy rồi bị reset, đơ luôn máy.không biết cái này là lỗi phần mềm hay phần cứng vậy các bác.mà lỗi này là lỗi gì ak.vì đang trong thời gian bảo hành nên có gì mang luôn đi bảo hành cho an toàn

2. Mrlllhung

Mrlllhung Member

Chắc bạn dùng ROOM Sphinx như của mình rồi , chơi game là nóng , cũng hiểu thôi ROOM này tích hợp nhiều cái ngon cho lte2 nên chơi game bị hạn chế chăng ?

changdaychun thích bài này.
  3. changdaychun

changdaychun New Member

mình hiện đang dùng room sling 1.5.3 bạn à.mình có up qua minial 2.1 thì reset nhiều hơn bản sling bạn à.hixx.ko biết là lỗi gì đây

4. as2b4ever

as2b4ever Member

Bạn chơi game gì? Mình chơi deer hunter mà chả thấy gì

Gửi từ LG-F160L của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

5. changdaychun

changdaychun New Member

mình chơi anpha 7 bạn à.nhưng hầu nhu game hay tac vu nào nặng thì bị reset ca ban à

6. as2b4ever

as2b4ever Member

Theo mình thấy thì sling chơi game ổn hơn minimal. Nhưng bản nào mình cũng chơi game hết nhưng không có chuyện reset

Gửi từ LG-F160L của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

7. kissandtell92

kissandtell92 Member

Mình dùng rom VDT với minimal cũng tương đối nóng, cài thử sling vào thì nóng đến 53 độ và máy đóng ứng dụng hiện thông báo là cần tắt máy cho an toàn(đại loại vậy :P)

8. changdaychun

changdaychun New Member

uhm.chắc có lẽ mình đi bảo hảnh cho yên tâm vậy.mà không biết nêu nên lý do gì để dc bảo hành đây.chắc nói là chơi game nóng máy bị reset vậy :roflmao::roflmao::roflmao::roflmao::roflmao::roflmao::roflmao:

9. dovanmanh92

dovanmanh92 Active Member

Mình dùng sphinx chơi game cũbg rát nóng máy. .bác nào dùng qua rồi cho mình hỏi rom nào game vs lướt wep ít nóng máy vậy

10. vianhcancoem

vianhcancoem Member

Dùng rom sling 1.0 hoặc rom gaubong final nhé. Bảo đảm ko nóng, nếu mà nóng thì đi bảo hành là vừa
    Máy mình cũng giống các bạn vậy. Thường xuyên bị reset máy do quá nóng. Nhưng từ lúc xài sling 1.0 thì ko còn nữa. Mấy rom sling 1.5.3 , sphinx, miu, vdt và nhiều rom khác ko chống nóng tệ thì chơi game lag. Sling 1.0 hay rom gaubong thì vừa chống nóng tốt, vừa chơi game nặng rất mượt nên yên tâm khi chơi game ko giật lag hay reset nhé (khi cài rom này thì đừng cài mấy trình quản lý pin hay flash mấy gói tiết kiệm pin nhé)
    Link:
    http://www.fshare.vn/file/H0MZKGLHC0/
    Flash thêm cái này để chỉnh âm nhé
    http://www.mediafire.com/download/hk5l2jltywbtmbj/Fix QMemo_LGSettings.zip
    Tham khảo về rom
    http://lgviet.com/forum/threads/lte2-l-lv-k-s-sling-v1-5-1-nhieu-chuc-nang-la-cho-lte2.545/

11. dovanmanh92

Thế này thì ok rồi. .thank bạn nhé. .để mình tải thử. .mà thấy bảo có rom minimal kungc ko nóng hả bác. .

12. vianhcancoem

vianhcancoem Member

Với những máy nóng thì Sling 1.0 là sự lựa chọn tốt nhất. Sling 1.0 đc mod từ rom gaubong phiên bản K dựa trên nền F5, sling 1.0 với sling 1.5.3, sling 1.6 ko có họ hàng liên quan nhau gì hết ,do chỉ cùng 1 người mod rom đặt tên chung là sling thôi. Còn các bản rom khác mình đã xài qua hết rồi từ sling 1.5.3, sling 1.6, miu v20, minimal, vdt10 11, winter, rom tàu, sphinx, cm10.1, rom stock nhưng cuối cùng vẫn quay về bản sling 1.0 là bạn biết rồi. Với những máy nóng thì mình chưa thấy sự lựa chọn thích hợp hơn sling 1.0 hay gaubong final hết. Những bản rom trên mình nói đa số chơi game nặng sẽ bị reset do nóng (bệnh nóng máy ko thích hợp những rom trên), có những rom ko reset máy do nóng nhưng chơi game ko đạt yêu cầu (game trên 1GB chơi là thấy oải rồi)

13. dovanmanh92

Thank bác. .e đã dùng qua và thấy nv thật. .máy chỉ hơi ấm thôi chứ ko heè nongs bỏng như trc ddây.