LTE2 F160k Lỗi phím cứng, không nhận máy tính và nóng máy. Khởi động lâu

Thảo luận trong 'Phòng khám LGViệt' bắt đầu bởi Đức Gà, 21 Tháng tám 2014.

1. Đức Gà

Đức Gà New Member

Tình hình là em có 1 em Lte2 khởi dộng vào màn hình chính lâu. Bị nóng chỗ lắp sim. có hiện tượng dò điện ở vị trí sim. khi khởi động xong, vào đc màn hình chính , cảm ứng dùng bình thường nhưng các phím cứng như volume , nguồn hay home ko hoạt động đc, cắm cáp kết nối máy tính lúc đc lúc không.

Ai biết bệnh chỉ cho em địa chỉ đem đi sửa với . em ở hà nội. giá cả phải chăng nha. thanks all
    ( lúc đầu các phím dùng bt , sau khi em up kdz bị mất điện và sập nguồn đt nên bị chết boot cứng. dùng hộp chuyên dụng chạy lại boot và up lại về rom gốc thì bị hỏng hết các phím cứng và nóng máy. em cứu bot ở msmobile, họ kêu sửa cả lỗi phím cứng , nhưng phải đợi, em sợ tốn nhiều tiền nên ko dám để lại sửa T_T )

2. bác sĩ mobile

bác sĩ mobile Well-Known Member

Bạn qua bên mình kỹ thuật kiểm tra trực tiếp xem có bệnh gì không, sửa hết nhiêu báo giá bạn luôn rồi bạn lựa chọn thoải mái :)

3. Đức Gà

Đức Gà New Member

thế kiểm tra trực tiếp, sửa luôn và ngay hay là phải đợi vài ngày vậy ??? giờ em đem lên luôn

4. bác sĩ mobile

bác sĩ mobile Well-Known Member

Kiểm tra trực tiếp, báo bệnh và báo giá luôn, bạn ok thì sửa ngay tại chỗ bạn ơi :)

Đức Gà thích bài này.
  5. DUYGIANG_MOBILE

DUYGIANG_MOBILE Well-Known Member

main bạn kém rồi, khởi động lâu có thể bộ nhớ kém. bên mình có main zin đấy, bạn có thể qua kiểm tra, bất đắc dĩ thay main nhé bạn.