LTE2 Lỗi nhập mật khẩu để giải mã bộ nhớ

Thảo luận trong 'Phòng khám LGViệt' bắt đầu bởi chicken_g, 6 Tháng tám 2013.

1. hongnhung3132002

hongnhung3132002 New Member

Đen đủi dính 1 em. Đạ mấu. Đắp chăn luôn. Má nó. Hoá ra cũng nhiều người bị. Quay về với BB87

2. vuminhdoan_vt91

vuminhdoan_vt91 Active Member

Bạn check mail nhé

xuanhahk thích bài này.
  3. smothering

smothering Member

đúng là pin yếu vào đc setting, nhưng chỉ set đc mấy cái linh tinh thôi

4. ga_conbn

ga_conbn Member

không biết sao lúc tầm 10h sáng nay,máy mình tự nhiên đơ và 1 loạt app kêu k có phản hồi kêu đóng hoặc chờ đợi,mình dự là máy bị tạch cmnr,đang sợ són đái ra kêu đóng tầm app liên tục,mình k đóng mà chọn chờ đợi rồi nhanh tay chọn chế độ máy bay....để 1 lúc rồi reset lại máy thì may quá e nó lại lên bình thường ....:confused:

5. ga_conbn

ga_conbn Member

e cũng mua con này bên click buy và e hỏi nếu có lỗi này thì cửa hàng tính sao,nó kêu cứ mang qua đổi nó đổi con khác và cũng có người đổi ở đấy rồi,mong rằng k phải đến gặp bên ấy lần nữa:alien:

6. mrduck88

mrduck88 Active Member

có khi bác vừa phát hiện ra cách né không bị lỗi này đấy :cool:

7. vuminhdoan_vt91

vuminhdoan_vt91 Active Member

Được máy mới thì càng tốt bác ơi :laugh:

8. ga_conbn

ga_conbn Member

mong là như vậy,chia sẻ với anh em những gì mình vừa trải qua,mà lúc ấy máy đơ trừ nút nguồn ra thì k làm gì đc :sleep:,ngồi điều hòa mà toát hết mồ hôi

dung mobile thích bài này.
  9. 4evermjssu

4evermjssu New Member

thế bên đó có nói là đổi trong thời gian bảo hành thôi hay vĩnh viễn bác, hết bảo hành phát bệnh thì sao :(

ah em nghe nói đa phần dòng L bị nhiều phải không, bác nào dòng k hay s điểm danh phát

phạm văn hà thích bài này.
  10. ga_conbn

ga_conbn Member

bảo hành lỗi trọn đời máy bác ah:roflmao:,thế mình mới vác xác từ bên minh khai hà nội sang bên cầu giấy đi cả chục km;)

4evermjssu thích bài này.
  11. hungtrophy

hungtrophy Member

Ở đó hình thức lte2 đẹp ko bác, nguyên bản chớ. Đang chờ họ mở cơ sở xã đàn mới ra mua. Ngại mò lên cầu giấy vãi

12. mrduck88

mrduck88 Active Member

Thấy bảo cuối tháng này mở ở xã đàn @@. xấu đẹp tuỳ đợt bạn à, nhưng phần lớn là đẹp;tốt nhất tự tay xem ưng thì lấy :)

13. ga_conbn

ga_conbn Member

Hình thức thì 99,98% còn nguyên bản hay k thì mình k dám nói trước vì mình k phải check máy chuyên nghiệp,nhưng theo mình thì bên đó bán hàng được.đáng để mua:cool:

14. 4evermjssu

4evermjssu New Member

tiếc quá ở tp hcm k có chi nhánh, mua được máy ngon đi mấy chục km cũng đáng bác ah

mrduck88 thích bài này.
  15. itvn87

itvn87 Active Member

• Unlock phần cứng:
    Để unlock phần cứng, người ta tháo con flashtrên máy bị khóa ra, dùng một thiết bị nào đó để copy nội dung của một con flash khác chưa bị khóa vào con flash đã bị khóa, sau đó gắn lại vào máy, thế là xong
    về nguyên tắc là thế : rất tiếc ko có dụng cụ và mẫu vật để thử nghiệm..... cần 1 con lte2 chưa bị khóa , 1 con lte2 đã bị khóa , 1 bộ máy nạp & đọc flash , máy khò, kính núp , và 1 số thứ khác.. chắc hẳn là thành công
    đừng dùng từ HIV cho cái lỗi này ,.. dùng từ này ko hay trong diễn đàn công nghệ vì như vậy làm tăng tính kỳ thị với ng bị nhiễm bệnh H+ này. anh em chú ý...........

phambinh2011, LoveSky and dung mobile like this.
  16. lttrs2005

lttrs2005 New Member

Cách của bác vẫn không thanh công đâu, vì mình đem qua Dế Lạ, 46 Hồ văn huê làm rồi. Nhưng khi copy file từ máy kg bị sang máy bị khóa thì báo lỗi, kg cho copy nữa. Chắc chỉ có cách thay flash thôi.

17. itvn87

itvn87 Active Member

không lẽ nó có lệnh gì đó làm chết luôn con flash nhỉ ? thật đau đầu với lỗi này

18. nhokbunlk

nhokbunlk Active Member

Theo như tôi nghĩ là ko do phải nhà mạng khóa đâu..vì có những người mua máy check imei là máy ko bị mất cắp nhưng vẫn bị khóa..có những máy check imei là bị mất cắp nhưng vẫn xài tới giờ chưa có vấn đề gì..đây mới là vấn đề mà mọi người cần làm rõ ngay từ đầu...Còn nhiều bạn nói là do up rom nên mới xin ra lỗi vậy...xin thưa với các bạn mình là up mọi loại rom..mà thấy co bị đâu...Có một điều mà đa số mọi người bỏ xót đó là đa số chip flash của tất cả hãng điện thoại đa số là dùng chip nhớ do sam sung sản xuất và ..không riêng gì lt2 bị lỗi đâu..mà có vài trường hợp sky cũng bị nữa..và ngay cả sam sung hd s2 cũng bị luôn....Mình đã suy nghĩ và tìn hiểu rất nhiều và đã đưa ra câu trả lời cho riêng mình đó là quy trình sản xuất chip nhớ bị lỗi nên mới sinh ra trình trạng này...Chứ chẳng có nhà mạng nào khóa hay đại loại up rom của chơimobile bị khóa đâu..nên các bác cứ yên tâm nhá...nhiều khi một lô hàng mấy ngàn con chip đc sản xuất ra..xác xuất lỗi chỉ có đếm trên đầu ngón tay thôi...

19. nguyenlong1290

nguyenlong1290 Active Member

Hơ hơ đang ôm một quả bom đây.nay ra msmobile nho up rom.maf lại là rom của choimobile.k pit sao k hê hê

20. itvn87

itvn87 Active Member

bị khóa mạng dẫn đến như thế. do chưa đóng đủ cước.
    bạn đọc lại từng trang nhé để xem thông tin