Chia sẻ [LTE2 L-LV-K-S] Sling v1.5.1 - nhiều chức năng lạ cho LTE2

Thảo luận trong 'LG Optimus LTE 2' bắt đầu bởi blueberry, 20 Tháng sáu 2013.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. hsgduba

hsgduba Well-Known Member

Mình sạc 100% để cả buổi sáng ko làm gì đến trưa còn 95%..làm gì đến mức hao pin vậy được..

Sent from my Optimus LTE2

2. ku_inox

ku_inox Active Member

do bác cái app có sign tương tự từ nguồn tầm bậy hoặc là bản đã đc mod, bác gỡ bản ở trong máy ra thì mới cài đc

3. xuantunt

xuantunt Never give up! Staff Member

Biết là thế cơ mà cũng có người này người kia mà :D nhiều khi mình làm cho mình là chính thấy hay thì chia sẻ cho anh em dùng thôi. Mấy cái danh hão trên này nói thật cũng chẳng để làm gì. Ngày trước tôi dùng WP7 90% rom của các máy đời 1-2 tôi đều post thì bác biết hỗ trợ mệt mỏi thế nào rồi. Được cái rom xuantunt không chỉ ở VN mà hầu hết forum nước ngoài về WP cũng kéo về post bài kể cả bọn tàu khựa.

Mà bác có rom ngon đưa link cho chủ top làm nền đi, tôi mới lấy LTE2 được gần 2 tháng rom ưng ý nhất đầu tiên là 25/06 của bác rồi đến sling này cũng từ nền đó mà ra. Người Việt làm rom việt thì điều kiện cần là phải có TV, tôi thích cái đó của F5.

atulaphan, hobong, kalmarv and 2 others like this.
  4. Tú Ruốc

Tú Ruốc Active Member

Bác xài batteryguru đi bác. Tối ưu thời gian chờ ngon lắm! Em để cả đêm mất 1%

5. hsgduba

hsgduba Well-Known Member

mình đang dùng battery guru đây bác..thấy có tiết kiệm hơn được tí

6. leekad

leekad Member

:D Đã có tâm huyết với chuyện build rom, và có ý định chia sẻ thì nên giữ trong lòng là càng nhiều người dùng, càng dễ phát hiện lỗi. Và chuyện fix lỗi để có 1 bản rom hoàn hảo k chỉ dừng lại ở những câu comment khen ngợi hay động viên.

Và nếu chỉ vì chuyện mọi người báo lỗi khiến bác cảm thấy ức chế thì bác cầm cái điện thoại về build rom rồi rồi dùng 1 mình, quy ẩn là vui vẻ cả làng. Không cần phải lên 4r và giới thiệu về các bản rom bác mất công port hay build lại để khiến anh em chờ đợi và lót dép theo chân bác.

Bác có thể port rom, build rom chứng tỏ bác hơn khối anh em ở đây, những người chỉ biết tải rom về và dùng kèm những lời kêu ca lỗi này lỗi nọ. Nhưng bác nên biết 1 điều rằng bản rom của bác k thể hoàn hảo nếu như k có mọi người tìm ra lỗi. Bản chất thì nếu có lỗi, đến 1 ngày nào đấy bác cũng phải fix. Thế fix trước fix sau thì khác gì nhau đúng không.

Và còn 1 điều nữa, e xin nói thẳng là vắng mợ thì chợ vẫn sẽ đông, nếu động chạm bác thì bác bỏ qua. Dù sao cũng rất cám ơn bác vì mấy bản rom bác đã share.

p/s: Đỉnh cao của độ vẫn là về zin. Chơi chán cũng về stock :)

7. kalmarv

kalmarv Active Member

Hóng share

8. mran365

mran365 Member

Lau qua khog thay bac,dag hong rom f7 cua bac day dai ca co ra

9. hitmanvn1

hitmanvn1 Active Member

Sao ko vào setting bằng 5457#*160# đc nhỉ?

10. hongle516

hongle516 Active Member

Cái này em làm cá nhân hóa mà các bác

11. kalmarv

kalmarv Active Member

Thì bác chỉ cần chỉ thay những cái ảnh nào ở đâu thôi :p

12. kalmarv

kalmarv Active Member

3845#*160#

13. remembermewp7

remembermewp7 Active Member

Cho mình cái SystemUI của bạn đc ko, mình cũng thích trong suốt mà gà chả hỉu làm thế nào, thay mãi cái hình nền cũng ko đc

vuut thích bài này.
  14. Tú Ruốc

Tú Ruốc Active Member

Em hiểu ý bác, nhưng vẫn mong là tương lai sẽ có thêm những cống hiến của bác cho cộng đồng phát triển hơn, vui hơn. Bác cũng là 1 trong những đầu tầu của cộng đồng lte2 mà.

Tiện đây em nói để cho 1 số anh em không hiểu rõ vấn đề rõ hơn. Đã là cook rom, có lỗi thì fix, không chef nào ngại cả.
    Build rom, fix lỗi đã là rất nhiều cố gắng của modder. Lúc mod được ngon lành rồi nhiều người kéo về mod thêm cái nọ cái kia, chắp vá linh tinh rồi mỗi người một lỗi nhờ support, modder tất nhiên vẫn cố gắng nhiệt tình giúp đỡ nhưng thế này sẽ là mệt và rắc rối hơn cho modder nhiều. Phân bố sắp xếp thời gian cho cuộc sống và đam mê, cống hiến cũng là cả 1 sự cố gắng. Rồi đến khi có lỗi người khác gây ra nhưng 1 số cá nhân dùng chung không biết lại phàn nàn với mình. Những yêu cầu hỗ trợ lỗi không có đầu đuôi modder không biết bắt đầu giúp từ đâu, khi không giúp được thì nhận gạch đá của những người không hiểu chuyện mới là đỉnh điểm của sự nản. Mong các bác thông cảm hơn. Có cần gì thì yêu cầu từ từ thôi, được đến đâu hay đến đó.

Hoanglam and hobong like this.
  15. YoLee

YoLee Active Member

Có bác nào dùng bản ROm này bị lỗi "Đang chạy USSD..."khi gọi điện không ? Và xin hỏi là khắc phục bằng cách nào ? Xin cám ơn !

16. Tú Ruốc

Tú Ruốc Active Member

Em có thấy nó hiện cái dòng thông báo đấy khi *101# và gọi điện, nhưng nó thì là thông báo popup rồi tắt ngay đi chứ có ảnh hưởng gì đâu bác ?

17. YoLee

YoLee Active Member

Bác có thấy là popup không hiện đầy đủ thông tin về tài khoản, tiền, ngày kích hoạt k ? @@ Nhìn khó chịu

18. Tú Ruốc

Tú Ruốc Active Member

Ý em nói là cái dòng "USSD code running" đấy nó popup rồi tắt đi luôn ấy bác. Còn cái thông báo thông tin tài khoản em vấn thấy bình thường mà. Mọi thứ đều bình thường...

19. Hoanglam

Hoanglam New Member

Cứ up e xin đi bác. Em sửa đc. Chỉ ko biết làm trong suốt thôi

20. Nguyễn Mạnh Trường

Nguyễn Mạnh Trường Member

bác nào dùng bản v1 ko e hỏi tí, kể từ lúc nhấn nút nguồn đến lúc màn hình sáng là 2s liền có bác nào bị thế ko ợ, nhiều lúc vội cần nó lên luôn

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.