Lte2 lỗi GPS

Thảo luận trong 'Phòng khám LGViệt' bắt đầu bởi dovanlinh1812, 23 Tháng mười 2013.

1. dovanlinh1812

dovanlinh1812 New Member

Mình đã tìm đủ mọi cách mà không fix đc lỗi gps của con lte2 của mình. máy mình dùng rom sling1.6 mà chẳng hiểu sao không fix được vị trí vệ tinh. máy thằng bạn mình dùng phần mềm gps test in view 6 cái và in use 6 cái luôn. còn con của mình in view mười mấy cái mà chẳng use đc cái nào. nói chung là không dùng đc gps thuần, mà chỉ dùng đc A-gps (loại gps định vị theo cột sóng) đi đường xem google map rất bực, bắt mãi ko đc vị trí, đến lúc bắt được thì vị trí sai tè le, đi chán chê mà cái vị trí trong gmap ko thay đổi. chả bù cho con prada của thằng bạn mở googlemap ra 5s sau là có vị trí, đi đến đâu là cái vị trí của mình trên gmap dí theo sát luôn.

2. sibaschian

sibaschian Member

Dùng gps test, open lên, bấm setting hay menu gì đó chọn Clear A-GPS data, clear xong thì Upgrade A-GPS. Sau đó chờ nó bắt tính hiệu. Nhớ làm ngoài trời nhé.

3. redmonster1088

redmonster1088 Member

máy mình bản K sling 1.6 cũng vậy, thỉnh thoảng ko dc, dùng rom stock bắt dính luôn, do rom thôi bạn ah