Hỏi LTE2 sao nó tự bật thông báo GPRS hoài ! Xin chỉ giáo.

Thảo luận trong 'LG Optimus LTE 2' bắt đầu bởi hachnien, 14 Tháng bảy 2013.

1. hachnien

hachnien New Member

thứ 1: LTE2 của mình F160L nó cứ bật GPRS hoài ? mà dt mình ko có sài 3G. chỉ mình khắc phục với.

thứ 2: sau 1 thời gian sài nó, cảm thấy nó nóng lên nhiều khi chỉ sử dụng wifi lướt facebook bình thường. có khi thì chả thấy nó nóng như vậy !

thứ 3: dòng nội địa muốn update thấy mắc công quá. tại sao ko ra phiên bản android 4.... có phần tự động update luôn. cho đỡ vã.

thứ 4: do mình sài 2 cục pin, mỗi lần thay ra thay vô thì : danh bạ phải load lại từ đầu ( do lưu trên SIM ), phải đợi 1 thời gian ngắn cho nó load lại danh bạ,VD: nếu danh bạ 1000 người mà lưu trên SIM chắc đợi nó load, chắc cũng phải 15 phút quá. có ai thử lưu trên máy chưa ? tháo pin thay pin khác vào có bị nhưng vậy hong ?

thứ 5: cái " Đồng bộ" nghe thì hay thiệt, mà cái tên tài khoản đăng ký của google mình có lưu trữ hay làm gì trên đó đâu ? vậy bật đồng bộ trên dt để vậy có gì hay ho hong ? hay bật để cho có. mà đâu chỉ có 1 tài khoản đồng bộ, chắc cũng phải 2, 3 cái.

thứ 6: mỗi lần thay pin khác thì hệ thống ngày giờ có khi: vui thì ko có gì thay đổi, buồn thì ngày giờ nó tự nhảy tùm lun, làm mắc công chỉnh lại ngày giờ.
    --------------------------
    ai biết xin chỉ giúp ? cảm ơn mọi người đã xem.

2. hachnien

hachnien New Member

mong mọi người giúp đỡ, hướng dẫn thực hiện, có gì mình ghé lại . thank you

3. hsgduba

hsgduba Well-Known Member

Thứ 1: Bạn vào setting tắt data enabled đi..
    Thứ 2: Vấn đề máy nóng bất thường có khi là do rom nữa và tùy thuộc vào thời gian bạn lướt fb có lâu ko..
    Thứ 3: Đã dùng dòng nội địa thì ko đòi hỏi như phiên bản quốc tế được..theo mình biết nếu bạn sử dụng rom stock vẫn tự động update được..
    Thứ 4: Vấn đề lưu danh bạ trên máy sao bạn không tự bản thân thử đâu có mất bao nhiêu thời gian..vì danh bạ của mình ko nhiều như của bạn nên mỗi lần khởi động lại máy chỉ load tầm 10s (danh bạ lưu trên sim)..
    Thứ 5: Bạn không cần nhưng người khác cần..nếu không cần thiết bạn có thể tắt chức năng đó đi vừa tiện tiết kiệm pin luôn..
    Thứ 6: Mình chỉ sử dụng 1 pin nên không giúp bạn vấn đề này được ^^..
    Chúc bạn vui!

4. huoucon_no2

huoucon_no2 Member

mình xin trả lời nốt vấn đề thứ 6 cho bạn nhé vì bạn ko đăng ký 3g nên điện thoại của bạn ko thể cập nhận đk giờ giấc cho bạn nên khi vui thì ko sao nhưng khi nó buồn thì nó sẽ nhảy giờ linh tinh,

5. mrlinh00

mrlinh00 Active Member

1. Máy bạn k đăng ký 3G nên nhận đc thông báo đấy.
    2. Máy nào dùng liên tục cũng nóng. Lúc phải load nhiều dữ liệu ( hình ảnh, thông báo, bài đăng mới ). Lúc load ít nó sẽ đỡ nóng hơn.
    3. Rom Việt k có update đâu bạn. Muốn update về rom gốc Hàn.
    4. Trên máy thì chắc chắn là load nhanh hơn rồi. Sim cho phép đọc chậm hơn. Giống kiểu thẻ nhớ class càng cao thì đọc càng nhanh vậy.
    5. Đồng bộ này bạn có thể lưu nhg dữ liệu quan trọng lên tài khoản để khi mất thì lấy lại bằng tài khoản của mh, như danh bạ chẳng hạn. ( lấy thế nào mh cũng k rõ @@ )
    6. Bạn k đăng kí 2g/3g thì k nhận ngày giờ tự động là đúng rồi. Ngay sim có 2g/3g lắp vào 1110i cũng tự nhận giờ luôn.
    Đây là ý kiến của cá nhân mh. Thân!!

Gửi từ LG-LU6200 của tôi sử dụng Tapatalk 2

6. xuanduc89

xuanduc89 Member Staff Member

chưa thấy ghé lại:notworthy:

7. duyhotan2000

duyhotan2000 Active Member

Thật sự vào wifi lướt facebook thôi mà máy nó cũng ấm lên, pin tụt khá nhanh. App facebook chưa tối ưu cho android chăng?

mrlinh00 thích bài này.
  8. mrlinh00

mrlinh00 Active Member

Ưmh. LTE2 vẫn nóng nha bạn. Gọi là mát ( mát hơn LU6k2 cho oai thôi ). Ứng dụng face book khá nặng bạn nhé. Khi chạy có thể lên đến 64mb ram hoặc hơn. Pin tụt nhanh thì cũng đúng, còn k biết Pin bạn có phải chính hãng không nữa. Với máy thế nào. Nói chung dùng nóng, nhg k có hiện tượng lag. Và pin online khoảng 5, 6 tiếng là ok rồi. Để khắc phục bạn thử up rom khác xem thế nào. Hiện tại thì mình thấy Sling V1.0.5 đang rất hợp vs LTE2.