Hỏi LTE2 treo màn mỗi khi dùng wifi nóng máy...

Thảo luận trong 'LG Optimus LTE 2' bắt đầu bởi bbbbteam, 26 Tháng mười hai 2014.

1. bbbbteam

bbbbteam New Member

Em mua LTE2 xài được cũng tầm 6 tháng rồi, và rất hài lòng với hiệu năng của máy mang lại cho em :)
    nhu cầu của e cũng khá cao, e chạy 3 mail 1 lúc - facebook - viber - messenger các kiểu --- 1 time luyện film bộ của mỹ hơi nhiều --- và cả em thích bật 100% độ sáng màn hình :D

Từ cái việc luyện film hơi nhiều, máy cho ra nguồn nhiệt gần như bất tận, tuy biết máy LTE2 khá nóng khi dùng các tác vụ cao... nhưng e vẫn không muốn giảm 100% độ sáng ,màn hình và vẫn luyện film này nọ tùm lum...

Đến 1 ngày, em LTE2 của e liên tục bị nóng máy và đơ màn hình :(( thì lúc này đã quá trễ... ,
    máy em xài offwifi thì ko sao ( 3g e hình như lỗi và e ít dùng nên bỏ qua ) , nhưng cứ kết nối vào wifi , nhận pust .,.. mail ,.... skype các thứ 1 đống vô, là con LTE2 nóng ran tầm 3x 40 độ, sau đó là treo màn hình - ( lưu ý là đang onscreen thì đơ màn, 2 nút cảm ứng vẫn bấm đc , còn đang offscreen thì ko bật screen lên được luôn ----> cách khắc phục lúc này chỉ còn cách nhấn giữ phím nguồn cho máy tự restart hoặc tháo pin lắp lại :)

Em tìm đủ mọi cách khác phục , nào xóa bớt viber xóa bớt mail, game các thứ ko dùng sợ bị kéo ram các thứ
    nhưng rõ ràng , máy cứ ,kết nối wifi là nóng lên và dễ đơ, còn off wifi thì xài cả ngày ,ko sợ gì cả.

Mạo muội hỏi mấy bác cao thủ biết em nó bị bệnh gì và bác sĩ ở đâu tay nghề cao, chỉ giúp em, để em đem e nó đi mông má lại, năm mới rồi, tuy con đt này mình xài xơ xác rồi, rớt lên rớt xuống 5 6 l,ần, viền benzen trầy trụa từa lưa, nhưng mình thấy nó vẫn đáp ứng cho mình những nhu cầu dùng của bản thân :)

Rất mong anh chị em , ai đi qua đi lại đá bài lên để cho các cao thủ vào thấy mà chỉ giúp cho em, và cho những bạn lỡ mắc phải lỗi như e :)

e ở TPHCM , các bác biết chỗ nào sửa chỉ e với nha :)

Văn dốt nhưng khoái nói nhiều, thank các bác nào đã đọc tới cuối bài :laugh:))

2. hieuhien182185

hieuhien182185 Member

Ups lai rom xem sao ban ak

bbbbteam thích bài này.
  3. bbbbteam

bbbbteam New Member

Hoàn toàn ko phải do rom nha bạn ơi.. ,mình up rom lại 2 3 lần rồi :)

ai biết chỗ nào sửa LG LTE 2 uy tín thì giúp e với :)

4. mobilecare24h

mobilecare24h Active Member

Chào bạn
    Lúc treo màn là bạn đã sử dụng lâu. hay vừa bật wifi lên là treo liền vậy bạn.

5. bbbbteam

bbbbteam New Member

Đa số là do wifi tiếp nhận nhiều thông tin là sẽ đơ.
    Những lúc ít pust và mail này nọ, mình xem phim hay làm gì 1 hồi lâu nóng máy thì sẽ đơ.
    Cũng có lúc, máy đã đơ, mình vừa reset lại, vào wifi cái, mail pust nhảy dùng đùng vô, là nóng thêm,, đơ ngay lúc vừa bật wifi ....

6. mobilecare24h

Nếu những app không cần thiết, hoặc những file có thể chép sang PC. Bạn thử copy và delete bớt. Giải phóng RAM rồi test 1 lần cuối. Nếu không hết thì bạn mang qua mình kiểm tra trên main cho nhé.

7. bbbbteam

bbbbteam New Member

Mình cũng vọc vạch nhiều lắm, đã thử free ram xóa app các kiểu luôn rồi :)

giờ chỉ có đi kiểm tra phần cứng , mà sợ ko tiền thay nên cũng ngại .,.,., bên tiệm bạn kiểm tra phần cứng chi phí bao nhiêu vậy bạn :)

8. mobilecare24h

Bên mình khi nhận máy là sẽ kiểm tra cho khách, xong chuyển qua lễ tân báo khách. Nên lúc đó bạn có thể quyết định sửa hay không. Bên mình không tính phí kiểm tra đâu :unsure:

bbbbteam thích bài này.
  9. bbbbteam

bbbbteam New Member

Mình sẽ sớm lên cửa hàng :)