Lte3 Brandnewd 100% Các bác vào chém nào?

Thảo luận trong 'LG Optimus LTE 3' bắt đầu bởi BiahoiHN, 8 Tháng một 2014.

1. BiahoiHN

BiahoiHN New Member

- Tình hình là ông anh mình mới mua con Lte3 mua máy mới 100% tại một cửa hàng uy tín tại Hà Nội. Nhưng thật không may cho anh tôi là ông mua một con máy mà đèn flash đã bị xước 2 vết xước trên đó. Do đèn flash màu trắng khi mua tại cửa hàng cũng không để ý và cũng chủ quan nghĩ máy đập hộp mới 100% thì không bị xước xát gì.
    - Sau khi mang về dùng và ông anh mĩnh cũng rất cẩn thận đã mua ốp lưng luôn cho em lte3 để bảo vệ trinh tiết cho em nó vì em lte3 này mặt sau rất là bóng nhẫy cầm rất trơn tay. ;) Nào ngờ đâu khi mình mân mê em lte3 của ông anh mình thì phát hiện trên đèn flash có vết xước. Thế là mình mỡ lắp lưng ra thì phát hiện trên thân máy không có tem xanh mặt sau. Thêm nữa là cái hộp cũ và bẩn, còn bị mất một dòng serie mã vạch. (tính từ lúc mua tới lúc mình phát hiện ra vết xướt là 2 ngày rồi) Cái này là do người mua hàng khộng chịu xem kỹ đem chịu. :(
    - Thế là mình vác máy qua cửa hàng hỏi thì được nhân viên trả lời là do anh mua máy mang ra khỏi cửa hàng rồi lên bên em không cho đổi, và em ý còn nói thêm do hàng vận chuyển bị thế mong anh thông cảm. (Cái xước ở đây mình theo mình cũng không ảnh hưởng gì, mình chỉ bực là mua máy mới, bị bán máy cũ full box thôi). Mình mang vào hỏi kỹ thuật hỏi sao máy không có tem xanh thì lại được trả lời là ''có máy có, có máy không'' trả lời rất lấp lửng. :laugh:
    - Thêm nữa là khi mở máy, máy delay khá chậm khoảng 2s mới thấy màn hình mới sáng (không biết có phải rom gốc nó thế không) nhưng được cái là 2 phím cảm ứng cạnh phím home thì lúc nào ấn mở khóa thì nó bao giờ cũng sáng đèn trước sau đó màn hình mới sáng lên. :) Cái này mình không rõ lắm vì mình chưa dùng android bao giờ trước giờ chỉ có RIM thôi :)
    Và đây là hình ảnh em lte3, do đèn flash trắng mình không chụp được cái vết xước đó.
    [​IMG][​IMG]

Thông tin cửa hàng mình xin giữ kín không công khai. Mình lập topic này mong anh em khi mua hàng lên cẩn thận khỏi tránh bị mua phải hàng refu và hàng mua mới thành hàng cũ. (Thật ra mình bức xúc quá mới lập topic này mong anh em chém nhẹ) Các bác thương gia vào xem và tư vấn giúp em với Lộc, @xtmobile-support, msmobile, thienminhmobile. Em xin chân thành cảm ơn!

2. thiennguyen7610

thiennguyen7610 New Member

máy em có tem xanh đâu ! brandnew !

BiahoiHN thích bài này.
  3. BiahoiHN

BiahoiHN New Member

Bác cũng giống em à. Em làm topic này để anh em cảnh giác khi mua hàng thôi. :)

4. thienminhmobile

thienminhmobile Well-Known Member

theo đánh giá riêng mình, thì nv trên nói cũng tương đối đúng, và m thấy
    - đa số màu trắng thì có miếng nylon phí sau,
    - còn cái box, việc cái tem giấy tróc là cũng bình thường thôi, nhiều khi về bị tróc ko thấy imei luôn đó.
    - cái vết trầy xước camera thì nếu bán hàng brandnew mà hơi xước vậy thì cũng khó cho khách hàng đó, (cũng có thể lỗi do kh ko kiểm tra kỹ)
    - còn chuyện bạn sợ bán máy used thành máy new thì cái đó phụ thuộc vào uy tín cửa hàng.

thông thường, bên m nhập máy brandnew về, thì bắt buộc phải có 1 pin hơi xước mạch tiếp xúc, hoặc nfc trên lưng máy hơi xước xíu, cái này là do quá trình test máy, phải bỏ pin và gắn nắp lưng vào test ok mới cho nhập kho để bán ra cho khách hàng.
    ,.....................

BiahoiHN thích bài này.
  5. BiahoiHN

BiahoiHN New Member

Thanks bác đã cho ý kiến.
    Bác giải thích rõ cho em tại sao con màu trắng lại có tem xanh, còn màu đen lại không có? :)
    p/s: khách hàng bao giờ cũng thiệt thòi nhất và không may gặp phải cửa hàng không uy tín. :)

6. hieulan85

hieulan85 Active Member

Máy mình cung ko có tem xanh .

7. BiahoiHN

BiahoiHN New Member

bác mua ở đâu thế bác? Và máy bác màu trắng hay màu đen? :)

8. BiahoiHN

BiahoiHN New Member

Mục Lte3 này vắng vẻ quá nhỉ. :(

9. hieulan85

hieulan85 Active Member

Mình mua ơ msobile bản màu đen .

10. lglte

lglte Member

minh mua máy về phát hiên có 2 cái ốc bi xước(lõi màu trắng ra luôn),máy sx 3/2013,ko biết do sản xuất lâu rôì nên chủ cửa hàng mở nắp vô ra thường xuyên cạy vào cái ốc nên bị xước hay do hàng lởm nữa,mình mua hàng brand new mà ốc bi xước có chấp nhận đx ko nhỉ?

11. lglte

lglte Member

Help me