[LU6200] 4.1-187 - SphinX V3 by Snake team - LGViet.com

Thảo luận trong 'Tổng hợp ROM cho LTE1: ROM LU6200, SU640, P93X' bắt đầu bởi hoangnova, 27 Tháng sáu 2013.

1. hothanhdat

hothanhdat Member

vậy chắc mai kdz về 142, sắp tới đi làm xa ko có điều kiện uprom nhiều nữa

2. tungbi2610

tungbi2610 Well-Known Member

vậy thì bác KDZ về 142 cho ổn định ... nếu kịp thời gian thì đợi rồi up SphinX v4 ... còn không thì SphinX v3 cũng rất tốt và ổn định rồi bác ak ... :D

3. yeudesong87

yeudesong87 Active Member

Thánh là đây..... Nói mà ko nghĩ hả bạn, khi reboot tốn rất nhiều năng lượng mất 1% là điều đương nhiên.

4. tungbi2610

vâng ... nếu bạn chưa đọc kỹ cmt hoặc chưa bao giờ KDZ thì mong bạn hãy suy nghĩ trước khi nói ... mình ko hề nói là tụt 1% - bạn lấy số 1 ở đâu ra thế ... mình nói là nếu KDZ về 186 thì mỗi lần Reboot sẽ mất % Pin - mất bao nhiêu thì tùy thuộc vào Rom và máy ... có thể là 3%, 5%, 10%, 15%, ... cái này ko phải mình bịa ra - điều này có rất nhiều người trong diễn đàn đều hiểu ...

5. Trần Anh

Trần Anh Well-Known Member

bạn kdz bao giờ chưa? có lần nào reboot mất 15% pin chưa?

6. vang toi nha que

vang toi nha que Well-Known Member

Tụt là tụt cả chục % đó

Sent from my LG-LU6200 using Tapatalk 2

7. anhtuan891312

anhtuan891312 Member

:eek::eek::eek::eek::eek:

Gửi từ LG-LU6200 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2

8. minh mũ đỏ

minh mũ đỏ Active Member

Thực ra reboot không mất nhiều như bác tưởng đâu, quá trình tắt, n chỉ mất ~10-15s để lưu lại dữ liệu các process đang thực thi và kiểm tra lại toàn bộ, giống như máy tính windows bt tắt đi hay có đoạn shutting down ấy, lúc bật lên thì n tốm thêm một tẹo là vừa quét vừa chạy các app/process trong danh sách chạy khi khởi động, càng nhiều càng tốn vì n xử lí nhiều. Đối vs rom 142, hiện tượng mất nhiều năng lượng tính bằng % pin là không có và hầu hết các rom ics đều không bị (trừ snake 1.3 ngày trước có 3 bác bị mất 2% và 10%). Đối vs 186 thì việc mất % pin thì máy nào cũng thế. Nói chung, theo ý bác là do bác nghĩ thế, và ng khác thì bị theo kiểu ng ta do máy khác bệnh khác, bác dùng kiểu ns thánh họ ở đây, cũng giống như bảo mấy ông khác là "tôi ngủ dậy không thấy đói mà mấy ông đói meo, ns không biết nghĩ à". Mong bác rút kinh nghiệm, ae chả ai muốn ns mà không suy nghĩ mà để ảnh hưởng ng khác trong diễn đàn cả
    Gửi từ LG-LU6200 của tôi sử dụng Tapatalk 2

9. vang toi nha que

Thui ko nói vde này nữa.loãng top

10. yeudesong87

yeudesong87 Active Member

Chưa bao giờ KDZ vì chưa bao giờ gặp trường hợp mất tới 15%. Mất 1% khi reboot gặp ở tất cả các room. Chứ như bạn ở trên nói KDZ xong là ko mất 1% nào thì haha thấy giống như 1 số bạn dùng V3 kêu qua đêm 8h ko mất % nào..... Ngay cả bản thân những người làm ra room cũng ko nói điều này

11. vang toi nha que

Vì nền của bạn vẫn là nền 4.0 nên up rom nào cũng vậy.bạn chưa hỉu

12. kensu lubu

kensu lubu New Member

mấy ngày hum nay em có 1 sự vui nhẹ...nên chia sẻ vs ae. máy e để qua đêm...thậm trí là hẳn 9, 10 tiếng không sụt % pin nào...ngày trk mới mua máy xài rom choimobile phá pin lắm. toàn sạc rồi lướt web chơi game. đêm nào cũng tụt 8- 10 % .dùng bản pyramid bây giờ qua đêm cũng 5%. gần đây học được cách sạc pin. nên cải thiện đáng kể luôn. không biết các bác tn nhưng em sạc máy là sạc 1 phát từ 10% or 5% đến 100% luôn. đầy rồi để 30p rồi rút cáp ra. xong tắt máy. cắm sạc tiếp 30p . rồi mở lên sạc tiếp 20 , 30p nữa là pin no lun. @@ đây là chia sẻ của cá nhân e trải nghiệm thấy ^^ (cái đường thẳng của biểu đồ còn dài lắm ^^ )

Các file đính kèm:

13. hothanhdat

hothanhdat Member

cái đấy cũng ko tin được đâu bạn, cách làm tươi pin như bạn nói thì hầu hết đều biết lâu rồi, mình xin kể cụ thể 1 trường hợp của mình nhé, đây là của mình còn ko phải của người khác, và cũng ko gió bão gì
    cách đây hơn 1 tuần, mình reboot lại máy, lý do ko nhớ rõ lắm nhưng khi reboot là 34 hay 36% gì đấy, reboot lại thì pin chỉ còn 12% nhưng do đang ở ngoài nên ko sạc được, ngồi buồn chơi game samurai 2 định bụng đến 5% thì bỏ vào bọc về nhà sạc luôn, thế mà chơi gần nửa tiếng out ra vẫn còn đúng 12%, về nhà bật youtube cắm loa nghe thêm 15 đến 20p gì nữa thì nhìn lại là 10%, từ đó % pin nó mới chịu đi xuống tiếp
    1 lần khác vài hôm trước thì mình vào recovery để flash cái PurePerformance của bạn gì bên topic cài google edition cho tất cả các máy ấy, pin cũng còn tầm 30% hơn tí, quá trình cài cái này thì mau, tầm 5p thôi, khi khởi động lại cũng 12%, giống như đợt trước mình vọc xem sao thì cũng khoảng nửa tiếng pin mới bắt đầu xuống tiếp
    cùng 1 rom này, có hôm mình để qua đêm ko mất % nào, nhưng đó là khi pin dưới 50%, còn khi nào mình sạc đầy rồi để qua đêm thì cũng tầm 2%/3h cả

14. kensu lubu

kensu lubu New Member

mình có nói dùng thế nào đâu? dùng nhiều tốn pin là do ng dùng thui. mk chỉ nói để qua đêm thui mà...@@ mày mk ngày trk qua đêm có lần mất 10%. vs lại mk nói là từ khi mk sạc no pin nthe mấy hum nay đều không sụt khi qua đêm chứ k phải 1 lần

yeudesong87 thích bài này.
  15. hothanhdat

hothanhdat Member

ý mình là cái % pin ấy cũng ảo lắm, mình chơi candy crush 2 tiếng mất 50% bằng wifi mà có khi chơi samurai 2, rất nhẹ so với cấu hình lu mà 1 tiếng mất hơn 50%, có lúc lại chỉ 3 mấy %, tắt hết các kết nối, ảo

16. tungbi2610

chưa bao giờ KDZ thì bạn đừng có mà nói ra vẻ như là hiểu biết lắm ... ko biết ngượng ak - bạn đừng để mọi người trong diễn đàn đọc cmt của bạn xong phải cười thầm ... và chán ko muốn cmt lại ... :cool:

17. Trần Anh

công nhận là chán ko muốn comment lại. reboot ko mất tẹo pin nào là có, chờ qua đêm ko mất pin là có. chắc vớ phải máy ăn nguồn nên phán bừa

18. Trần Anh

đây là lỗi báo sai % pin, khác với lỗi hao pin
    có thể kiểm tra bằng các phần mềm đo hiệu điện thế pin, hoặc *#*#4636#*#*
    ví dụ ở ngưỡng 4,2 đến 4,3v, là pin đầy 100%, nhưng pin ko báo 100 mà báo 90 chẳng hạn:D
    còn lỗi hao pin là nó xuống khoảng 3,9 luôn :D

19. Xạ Điêu

Xạ Điêu Cộng Đồng SmartPhone LG Việt

hoangnova

Sent from my LG-LU6200 using LG Việt mobile app

killer_vn2k8 thích bài này.
  20. Vn.ChemGio

Vn.ChemGio Mỗi ngày banned vài em-_-!

Móc đâu ra đấy

Sent from my LG-LU6200 using Tapatalk 4 Beta