[LU6200] 4.1 - 187 - SphinX V4 - Global edition - SphinX V4.1 Cập nhật tại #2

Thảo luận trong 'Tổng hợp ROM cho LTE1: ROM LU6200, SU640, P93X' bắt đầu bởi hoangnova, 15 Tháng bảy 2013.

1. ductrieu

ductrieu Well-Known Member

Mình quay tất cả hiệu ứng. Hoàn toàn bình thường. Quay xong xem ngon lành. Chỉ có điều khi quay hiệu ừng nó tự động chuyển về độ phan6 giải 720X480

2. PVD

PVD New Member

Máy của mình đôi lúc bật data nó k lên mà phải thêm bước reset (Chuyển từ 2G -> 3G hay ngược lại) thì mới được. Có ai bị tương tự k nhỉ, K phải chỉ trên V4 mà các bản trước đều bị như zj.
    Thanks

3. abu8310

abu8310 Active Member

Pin Lte1 máy đau chứ, reboot lại thì còn 89%, để sạc tiếp xem sao, từ tối qua up V4 tới giờ mới hết pin (vọc nhiều quá)

4. Langnghenuocmat

Langnghenuocmat Member

loa ngoài lũ bị rè , thấy bao nhiêu các bác nhỉ , còn mỗi 50k trong ng:alien:

5. Văn Chức

Văn Chức Life Good

Mình không hiểu các bạn đòi hỏi gì ở bản V4 này nữa . Đối với một người thường xuyên lướt net như mình nhưng không phải mình không cần sự ổn định hay chất lượng Rom . Mình thấy bản V4 quá tuyệt vời không chê vào đâu được. Các bạn mong thì mong cho bằng được , thật nhanh nhưng sau đó người tạo ra nó lại nhận được những sự phàn nàn có khi còn quá đáng từ phía các bạn . Mình đã thử lại những bug mà các bạn nêu . Có bug các bạn chỉ nêu ra chứ kô chịu tìm hiểu bug đó thực ra cơ cấu hoạt động nó như thế nào . Vội vàng kêu lỗi.
    Ví dụ như cái HDR của Máy ảnh các bạn biết nó hoạt động ở điều kiện nào và hoạt động như thế nào không? Chắc chắn chỉ có một vài bạn biết . Mình chỉ nêu cho các bạn là HDR hoạt động bình thường. Hay cái lỗi Tin nhắn không báo cáo khi gửi mặc dù đã chọn. Cái này tùy vào mỗi nhà mạng . Đơn cử như Vinaphone thường báo cáo rất chậm. Mình đã thử với 10 tin nhắn ở các thời điểm khác nhau kết quả là 10 báo cáo gửi về. Mong các bạn tìm hiểu thật kỹ sử dụng và chắc chắn rồi mới nêu ra. Đừng có vội kết luận ... Thanks All

6. Trần Anh

Trần Anh Well-Known Member

:D sạc đầy, dùng hết pin tắt nguồn rồi sạc lại xem :D

abu8310 thích bài này.
  7. lgviet

lgviet Active Member

tuỳ tình trạng vui hay buồn của nhà mạng

8. kut3h4mck0jz

kut3h4mck0jz Member

IE 7 cả năm mới tới :opp:

9. Langnghenuocmat

Langnghenuocmat Member

em không bị như bác nói , chỉ có điều là tin nhắn gửi đến rung rất là nhẹ nhàng , bác chỉ em chỗ rung to với

10. boybuntb

boybuntb Member

Bạn hình như kô đọc cmt!!! Lỗi báo cáo gửi là do khi thoát nó bỏ tick cái báo cáo chuyển về mặc định! Còn hdr chụp đk nhưg ảnh ra kô khác j chế độ thường trên lu. Mình cũng kô dùg app của máy để chụp hdr!!! Bản rom nào cũng có lỗi. 1 phần phản ánh để fix lỗi. Ko ai có ý chê bai phàn nàn. Mọi ng chỉ đưa ra nhữg lỗi nêu trên để có thể khắc phục. Về phần mình... mấy lỗi đó cũng kô qtrọng... có hay kô thì các bản rom đó đều tuyệt vời.

anhtuan891312, Súp Heo and Jesus like this.
  11. manhstunt

manhstunt New Member

dùng Kernel gốc của 187 này là tốt nhất phải không các bác

12. longquat1122

longquat1122 Member

Nói chung rom muợt.chỉ có điều sóg hơi kém hơn so với v3 tí.mặc dù đã up baseband khác

13. Trần Anh

Trần Anh Well-Known Member

bạn thử vào cài đặt-> âm thanh -> cường độ rung chỉnh mamnhj lên, bỏ tick phần rung nhẹ nhàng hay đại loại thế xem

Lee_chu and Langnghenuocmat like this.
  14. Văn Chức

Văn Chức Life Good

Trời . Vậy hai cái đó vẫn còn là lỗi hả bạn. Vậy bạn chụp HDR như thế nào nói tớ nghe thử xem nào. Bạn nói cái tin nhắn khi thoát nó bỏ tích vậy khi thoát là thoát cái gì ?

15. Langnghenuocmat

Langnghenuocmat Member

tks bác, ngon rồi , để trong túi quần rung phê luôn , loa ngoài em bị rè , thay bao nhiêu bác

16. Jesus

Jesus Devil Lucifer

Cái tin nhắn đúng là bị thế đó anh. Tích vào Dlivery Report xong thoát ra ngoài giữ home vuốt kill nó đi thỳ khi vào lại nó lại bị bỏ tích và k báo gửi nữa anh ạ!:cool:. Còn HDR là chụp ảnh tăng sáng trong bóng tối em thấy hoạt động bình thường

17. Langnghenuocmat

Langnghenuocmat Member

ý bác ý bảo là , phần cài đặt tin nhắn bác ấy tích vào ô gửi thông báo khi gửi tin , nhưng khi vào lại cài đặt thì phần dấu tích đó lại không tích , nó tự mất dấu tích ý a

18. abu8310

abu8310 Active Member

nó bị ngừng ở 96% lâu quá, kg hiểu luôn, chờ 100% coi sao

19. Jesus

Jesus Devil Lucifer

Cứ cắm đến lúc nó xì khói ra là đc :p

20. Jesus

Jesus Devil Lucifer

Đánh giá phát: V4 dùng lâu liên tục k bị lag như những bản V3 hay V30D. Rất mươt. Máy mát nhiều cái đc bổ sung nâng cấp hữu ích! Cảm ơn anh hoàng :D. Ak quên. Pin qua đêm 6 tiếng k tụt vạch nào từ 100% :D