[ LU6200 ] FieryDragon( Rồng Lửa thế hệ 7 đã chào đời - FieryDragon 3.5 - phiên bản Tết Giáp Ngọ )

Thảo luận trong 'Tổng hợp ROM cho LTE1: ROM LU6200, SU640, P93X' bắt đầu bởi gts8003, 18 Tháng sáu 2013.

1. chakcoralvine

chakcoralvine Well-Known Member

bác thiếu cái bước apktool if lge-res.apk sau apktool if framework-res.apk kìa

2. anhdiou13

anhdiou13 Active Member

ax chả có nhẽ @@ sao mình coi trên mạng có thấy thêm lge-res đâu nhỉ. Mà decomp vs recomp framework của room khác lại ngon ơ đúng như cách mình làm ý. Ok để mình test :laugh: thanks

3. chakcoralvine

thử đi bác hì

4. anhdiou13

anhdiou13 Active Member

rất tiếc lỗi ý nguyên bác à :notworthy::ninja:

5. anhdiou13

anhdiou13 Active Member

cos ông trên mạng làm thì làm như thế này
    apktool if framework-res.apk

apktool d framework-res.apk
    chỉnh sửa...

copy source từ folder frame gốc sang folder framework-res ở folder apktool

apktool b framework-res

copy folder Meta-inf và androidManifest.xml sang build>apk

apktool b framework-res

lấy framework từ dist ra

ok ngon mình làm y nguyên ok build đc sign đc ngon nhưng thay vào boot loop :mad::ninja:

6. yeucongnghe

yeucongnghe Moderator Staff Member

Bạn làm chưa đúng thôi chứ hầu hết các file trong app và framework đều sửa được. Đến mấy file .jar còn sửa được nữa là .apk.

7. chakcoralvine

kì v ta khó hiểu thật =.=

8. anhdiou13

anhdiou13 Active Member

:ninja: mình có file http://www.mediafire.com/download/fq62gt9o46uzzk9/framework-res.apk
    đây nè 2 bạn thử decomp and recomp lại hộ mình xem có đuược không cần lge-res k mình gửi lên luôn cho @@ :ninja:

9. yeucongnghe

Có 2 cách để chỉnh sửa :
    Cách 1 : dùng apktool :
    Bước 1 : Chạy lệnh apktool if framework-res.apk
    Bước 2 : Chạy lệnh apktool if lg-res.apk
    Bước 3 : Chạy lệnh apktool if systemui.apk (cái này chạy cho chắc chứ nhiều lúc ko cần)
    Bước 4 : Chạy lệnh apktool d apkfile (hoặc .jar file)
    Tất nhiên bạn decompile file .apk hoặc .jar của rom nào thì framework-res.apk, lg-res.apk và systemui.apk cũng phải của rom đó thì mới bảo đảm ko lỗi. Quá trình build lại có thể lỗi, nhưng đó là do bạn sửa chưa đúng chứ ko phải lỗi do môi trường. Ví dụ trung public.xml bạn có 1 dòng :
    <public type="drawable" name="border" id="0x7f02001d" />
    Nhưng thực tế bạn lại ko có file border.png ở trong folder values\drawable hoặc values\drawable-xhdpi thì nó sẽ báo lỗi như file bạn đính kèm ấy (cái gì đại loại như no resource ....).
    Nếu muốn biết chắc là do môi trường hay ko thì sau khi làm từ bước 1 đến bước 4, bạn đừng sửa gì cả mà build lại luôn.
    Cách 2 : dùng apk multitool (mình thường dùng thằng này để sửa apk vì cách dùng nhanh và đơn giản, nhưng nó ko làm việc với file .jar): Cách dùng bạn search trên các diễn đàn.

10. chakcoralvine

11. yeucongnghe

Bạn gửi 4 file mình làm cho :
    3 file nguyên gốc chưa sửa : framework-res.apk, lg-res.apk và lgsystemui.apk
    1 file bạn đã decompile và đã sửa trong đó (file này là folder bạn đã decompile, đã sửa rồi nén lại. Nhớ đặt tên cho phân biệt với file gốc).

12. chakcoralvine

:D cái lockscreen sao r a? còn cái email nữa hì hì

13. yeucongnghe

Hiện tại Lockscreen, ngăn hành động sai cho RC2 thì xong rồi, nhưng ko biết để đâu nữa. Hay đợi mấy hôm nữa có stock V2 thì trích từ đấy ra mà dùng, còn cái email mình thấy chả có gì hay ho hơn ngoài cái bạn bảo nó có chế độ chạy floating (qslide, mà bạn bảo hình như nữa nên cũng ko chắc là có), với lại cái qslide mình ko ham nên cũng ngại mod. Mấy bản rom flex trước mình cũng mod cái trình email gốc cho nó nền đen đấy (khoảng 95-98% thôi).

14. anhdiou13

anhdiou13 Active Member

:like: sorry đợi mình 1 chút vừa đi có việc :D

15. chakcoralvine

mà a coi thử cái app tin nhắn trong cái e gửi a thử xem, email thì chắc chắn có qslide mà thôi kệ k sao, còn cái tin nhắn hình như có í a ;)

16. anhdiou13

anhdiou13 Active Member

17. chakcoralvine

A @yeucongnghe cho e hỏi cho chữ e khoanh thành màu trắng thi coi trong file nào ạ, và ví dụ mình có 1 chỗ cần sửa thì làm sao tìn kiếm đc đúg cái file chứa n để sửa ạ

Gửi từ LG-LU6200 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Last edited: 26 Tháng năm 2014
  18. anhdiou13

anhdiou13 Active Member

19. yeucongnghe

Cái việc tìm chính xác 100% nó trong file nào thì ko có, nhưng cũng được tầm 90% thì làm như sau :
    Công cụ mình hay dùng là Total Commander. Ctrinh này cho phép tìm 1 chuỗi trong 1 folder được chỉ định. Dùng phần mềm có chức năng tương tự cũng được.
    - Đầu tiên phải xem chuỗi đó là gì. Ví dụ là chuỗi "Chuyển vùng" thì bạn cần tìm chuỗi náy trong file strings.xml của folder values-vi-rVN rồi ở dòng tìm được bạn xem name là gì.
    Ví dụ dòng tìm được là : <string name="radioInfo_roaming_in">Chuyển vùng</string> thì name là radioInfo_roaming_in. Tiếp theo dùng Total Commander để tìm cái chuỗi "radioInfo_roaming_in" trong folder của apk mà bạn decompiler và định sửa trên đó. Nếu ko tìm thấy thì tìm tiếp chuỗi "radioInfo_roaming_in" trong public để lấy ra id của chuỗi (có 1 số trường hợp cái name ko nằm trong xml mà nàm trong smali). Ví dụ tìm được dòng :
    <public type="string" name="radioInfo_roaming_in" id="0x7f080035" />
    thì id="0x7f080035". Lúc này bạn sẽ lại dùng Total Commander để tìm chuỗi 0x7f080035. Nếu thấy nó sẽ liệt kê danh sách các file chứa chuỗi tìm được.
    Theo nguyên tắc này cơ bản sẽ tìm được tất cả. Tiếp theo là mod thôi. Mod trên code sẽ phức tạp hơn rất nhiều so với sửa xml.

20. yeucongnghe

Bận việc bgio mới xem thử file framework-res.apk bạn gửi. Đã thử file gốc, đúng là ko compile được, báo lỗi hàng trăm dòng. Nhưng xem log báo lỗi thì có thể khẳng định file gốc này bạn có chép vào Rom thì cũng bootloop ngay. Chắc chắn nó ko phải gốc mà đã bị thay đổi rất nhiều. Ví dụ dòng này :
    - Dòng báo lỗi :
    C:\Apks_Mod\APK-Multi-Tool_v1.0.11\other\..\projects\framework-res.apk\res\values\public.xml:4927: error: Public symbol drawable/ab_bottom_solid_dark_holo declared here is not defined.
    - Trong public :
    <public type="drawable" name="ab_bottom_solid_dark_holo" id="0x0108009e" />
    - Cái id khai báo file ảnh .png hoặc file xml định nghĩa ảnh ko có trong bất cứ folder con nào của folder res. Còn rất nhiều dòng báo lỗi tương tự. Cái này chỉ có thể giải thích được là mở apk bằng winzip hoặc winrar rồi kéo cái folder ảnh của apk khác vào thay cho folder ảnh của apk này nên nó mới lệch lạc nhiều như thế. Mình mới thử file framework-res.apk gốc đã vậy rồi. Nhưng lg-res.apk thì lại compile bình thường.

anhdiou13 and chakcoralvine like this.