[LU6200]Pisces 4.1 - V30D port từ SU640

Thảo luận trong 'LG Optimus LTE 1' bắt đầu bởi tuanshungf, 24 Tháng mười 2013.

1. yeucongnghe

yeucongnghe Moderator Staff Member

GuestMode đã chạy nhé. Để test kỹ đã.
    2013-12-18-13-24-30.jpg 2013-12-18-13-24-52.jpg 2013-12-18-13-25-45.jpg 2013-12-18-13-25-30.jpg

namcyeon, pronet, yeudesong87 and 2 others like this.
  2. like_android

like_android LGVIET.com Staff Member

3. yeucongnghe

Chọn cái lock hay clock? Ko hiểu

like_android thích bài này.
  4. like_android

Clock là giờ đó a. :D

5. yeudesong87

yeudesong87 Active Member

Hề hề nếu đc thì bạn edit 1 bản rồi share AE===> Cố gắng ra mắt vào 1/ 1/ 2014 :rolleyes:

6. yeudesong87

yeudesong87 Active Member

nhầm đang muốn pm yeucongnghe để hắn làm 1 rom cho AE

7. yeucongnghe

Cuối cùng cũng xong cái kidsmode. Phải mang home launcher của sphinx sang, mod thêm vào lockscreen, android.policy.jar, toàn cái xương. Để test 1 vài ngày đã rồi up lên.

pronet thích bài này.
  8. tamnm1992

tamnm1992 Member

:laugh::laugh::laugh::laugh::laugh::laugh::laugh::laugh::laugh::laugh::laugh::laugh::laugh::laugh::laugh::laugh::laugh::laugh::laugh::laugh::laugh::laugh::laugh::laugh::laugh::laugh::laugh::laugh::laugh::laugh::laugh::laugh::laugh::laugh::laugh::laugh::laugh::laugh::laugh::laugh:

9. tamnm1992

tamnm1992 Member

yeucongnghe cái kismod để làm gì nhỉ, thấy có bao giờ xài đâu nhỉ, nhớ mod clock ra giữa vs thêm %pin vào icon pin stock nhá bác :v

10. yeucongnghe

Hầu hết các rom ko có tính năng này thì lấy đâu ra mà xài. Còn nó để làm gì thì bạn tìm với cụm từ kidsmode hoặc guest mode. Mấy cái pin ấy làm cũng đơn giản, cái chính mình ko thích kiểu đó.

11. Kypo

Kypo Active Member

Kidsmode là đặc sản của sphinx đc mang về cho LU từ một em nào đó. Thật tiếc khi ko hợp với sphinx nên ko có cơ hội dùng nhiều. Anh yeucongnghe đã mang đc về cho Cá, lúc nào rảnh rảnh anh mang sang cho Rồng nữa anh nhé!!!

Sent from my LG-LU6200 using Tapatalk 4

12. yeucongnghe

13. kiseobum

kiseobum Active Member

mình chả hiểu sao mình đổi hình nền màn hình khóa xong reboot lại là mất cái hình đó và trở về hình mặc địh là sao vậy bạn nhỉ?????

14. pronet

pronet Member

Do sau khi sử dụng Pisces mình rất thích và nó cũng hợp với máy của mình (sau rồng 2.5) thì mình cũng có đưa ra một vài góp ý về ROM Pisces để anh em có thể hoàn thiện hơn bản ROM này:
    Tình trạng chung của các bản ROM mình gặp phải là khi thực hiện cuộc gọi đi cho một thuê bao, nếu thuê bao đó đang bận thì trên máy lập tức "ended" mà không phải đưa ra thông báo là "busy" như các dòng điện thoại khác(nếu mạng đang bị lỗi cũng "ended" mà không đưa ra thông báo "network error")<= đến bây giờ có nhiều người xác nhận và mình cũng không thấy ai đề cập tới việc sửa cái lỗi này.

- - Vô phần cài đặt mạng di động bị trùng lặp khá nhiều tùy chọn
    - - Tùy chọn Thay đổi size chữ bị lỗi hiển thị (không nhớ rõ bên pisces hay là bên dragon vì máy vừa bị hư :()
    - - Khi thay đổi Home Wallpaper khi restart bị trả lại Wallpaper gốc (khá là khó chịu)
    - - Lỗi sóng chỉ hiển thị 4 vạch (cái này anh em có thể tự chỉnh được, nhưng đó cũng gọi là 01 lỗi rồi)
    - - Status bar mà thu nhỏ được một chút thì tốt (cho nhìn màn hình rộng hơn)
    - - Status bar nếu có tùy chọn trong suốt 0->100% thì quá tốt (đã từng thấy ROM khác có tùy chọn này trong Settings, và mình thấy rất hay)
    - Nếu thay trình tin nhắn gốc của Pisces bằng của Sphinx thì theo cá nhân mình thấy tốt hơn
    - - Home G2 mặc định <= cái này mình chỉ thấy nặng hơn chứ không ích gì lắm
    - - Setting của Battery trong Settings nếu giống bên Sphinx sẽ hay hơn (đã sử dụng bao nhiêu giờ, và còn sử dụng được bao nhiêu)
    - - Thêm vào mấy gói update mà yeucongnghe đã làm cho Pisces trong thời gian vừa qua (nhấn nút back để kill app, hiện-sửa đổi tên nhà mạng)v.v...
    - - Nếu Pisces có gói update Super Charger V6 thì trên cả tuyệt vời

Many Thank To:

- @tuanshungf
    - @yeucongnghe
    - @hyunhnhan886
    - @like_android

unlimited thích bài này.
  15. takun92

takun92 LG-VIỆT

A làm dc gói up sms phinx ko a :( Korean sms này e dùng v30d này và Rồng đều bị vụ sending mà ko gửi dc. Về sphinx dùng sms bên đó thì ko bị

Gửi từ LG-LU6200 của tôi sử dụng Tapatalk 2

16. like_android

Hình như lúc trước gts có làm rùi đó. E tìm lại thử xem.

17. kill_kim78

kill_kim78 Active Member

Super charger v6 mình thấy chẳng có hiệu quả j, nhiều khi còn bị lag giật ý chứ

Sent from my LG-LU6200 using Tapatalk

18. yeucongnghe

Không biết bạn đang dùng pisces phiên bản nào, mình thì vẫn dùng nền rom đầu tiên vừa build do @tuanhung gửi để mod thêm các tính năng và fix một số lỗi. Mình thấy các bản sau v1, v2 cũng ko có gì đặc biệt hơn, và cả v3 mọi người mong chờ chắc cũng không khá hơn (mình nói về độ ổn định, tính mượt mà chứ ko nói về tính năng) vì nền rom cơ bản do nhà sản xuất phát triển đã khá là tối ưu rồi (họ là hãng lớn, danh tiếng, có đội ngũ kỹ sư trình độ cao và chuyên nghiệp, có máy móc chuyên dụng phục vụ test kiểm định chất lượng sản phẩm phần cứng cũng như phần mềm).
    Trên cơ sở suy nghĩ như vậy nên chủ yếu mình chỉ tập trung vào việc thêm, bớt các tính năng tiện ích cho tiện sử dụng thôi, và fix một số lỗi phát sinh (cái này chủ yếu là do máy nội địa HQ về VN có một số sự khác biệt trong quản lý mạng cũng như ngôn ngữ hệ thống chứ máy bản quốc tế hầu hết ko bị nhưng giá lại khá đắt).
    Với nền rom mình đang dùng, mình thống kê lại các lỗi bạn kê ở trên như sau :
    - Phần cài đặt mạng di động bị trùng lặp khá nhiều tùy chọn : Rom mình ko nhiều và ko trùng.
    - Tùy chọn Thay đổi size chữ bị lỗi hiển thị : Rom mình ko bị.
    - Khi thay đổi Home Wallpaper khi restart bị trả lại Wallpaper gốc : Máy mình ko bị.
    - Lỗi sóng chỉ hiển thị 4 vạch : Cái này ko thể gọi là lỗi mà chỉ là giao diện thiết kế của từng hãng, từng loạii máy thôi.
    - Status bar thu nhỏ đi một chút : Cái này làm cũng đơn giản, nhưng với mình thì cũng ko thấy hữu ích mấy.
    - Status bar có tùy chọn trong suốt : Cái này có thể mod lại từ rom của xchpower được nhưng ko biết mọi người thế nào chứ mình thấy cái trong suốt rất khó nhìn nên rất ghét.
    - Về trình nhắn tin : Lấy từ sphinx sang cũng có thể lấy được, nhưng lại phải hy sinh một số tính năng khác mà mình thấy cũng hay (do sphinx chạy chế độ global, pisces dùng nhà mạng SKT). Về cơ bản trình nhắn tin gốc cũng ko thiếu chức năng gì, còn vài khiếm khuyết nhỏ mình sẽ fix tiếp.
    - Home G2 mặc định : Phiên bản mình dùng ko có home G2 và mình cũng ko thích vì nó nặng và cũng ko có gì đặc biệt. Đấy là v2 thì phải.
    - Setting của Battery : đây là trình thống kế pin mặc định của ROM. Cái này mình chưa để ý đến bao giờ vì mình thấy trình này cũng phản ánh đủ các thông tin cần thiết về pin, chỉ khác cái cách thống kê thôi. Và có đổi chắc cũng khó, có khi không đổi được.
    - Super Charger V6 : Đã từng dùng Rom có Super Charger V6 nhưng thấy cũng ko có gì khác biệt đang kể nên cũng ko ham cái này.
    - Gói update : Thấy một số bạn cũng nói update tản mát, tìm cũng khó nên mấy hôm tới mình sẽ tập hợp tất cả các chỉnh sửa, mod thêm, fix lỗi vào 1 gói update cho tiện. Ai cần cứ update vào phiên bản pisces nào cũng được.

yeudesong87, lgviet, deen0704 and 3 others like this.
  19. tamnm1992

tamnm1992 Member

mình thấy tuỳ thuộc vào máy của bạn thôi, tuy cấu hình như nhau nhưng khi up rom này thì máy chạy ổn, rom kia thì chạy k ổn, tuỳ thuộc thôi, còn người mod rom ai cũng test rồi mới share lên cho anh em xài, nếu bạn up rom này thấy lỗi thì chuyển rom khác, như máy mình up rồng nó chạy lúc mượt lúc lag chuyển qua v30d thấy ổn định thì xài thôi, còn k vừa ý thì về stock cho nhanh :)

20. gts8003

gts8003 Quản lý là phụ - chém gió là chính Staff Member

Có 3 rom stock 4.1 tớ vừa ý nhất là sphinx v4.1, pisces và rồng
    Rất thích sphinx nhưng khi xài sim vina mà bị chuyển data ( mobi cũng vậy ) thì mắc 1 lỗi khá khó chịu ( diễn tả rất khó chỉ có nhìn mới hiểu :( ), Pisces cũng mắc lỗi tương tự

Ai có sim vina hay mobi cứ thử chuyển data sang mạng kia mà xem
    Khi bật tắt mạng cực kỳ củ chuối, nhiều lúc ko tắt đc trên statusbar, muốn tắt phải làm nhiều bước :confused:
    Mỗi lần reboot lại khó chịu lần nữa

Rom rồng thì ko bị :confused:

Anh hoangnova, yeucongnghe
    Xem có khắc phục đc ko ạ

P/s anh yeucongnghe rất tâm huyết nhưng ko hiểu tâm lý ng xài rom mấy nhỉ @@