Màn Gpro bị những vệt màu xám !

Thảo luận trong 'LG Optimus G Pro' bắt đầu bởi tuanvt, 3 Tháng năm 2014.

1. nickytun85

nickytun85 Active Member

Máy thằng bạn mình cũng bị tình trạng này. Nó nằm ở 2 góc dưới màn hình. Vào phần tin nhắn thì mới thấy rõ. Nếu như giống bác Nguyễn Thế Hùng nói thì có lẽ là do xài ko cẩn thận bị cấn màn hình gây ra tình trạng này chứ ko phải do lỗi màn hình. Hôm bữa thằng bạn mình đem ra cửa hàng chỗ nó mua hỏi thâu lại ko. Nó bảo thâu lại nhưng trừ tiền cái màn hình 1tr8 chỉ thâu có 3tr mấy :geek:. Thằng bạn mình que wa đem về luôn. Giờ thì chắc sống chung với lũ rồi. :eek:

2. tuanvt

tuanvt Active Member

Nếu là do LCD mà lại gần cái nút bấm như vậy chứng tỏ do các nút bấm gây ra ! như vậy dòng gpro này trước sau gì cái nào cũng bị vậy hết thời gian sớm hay muộn thôi ! để test coi có bị hay không thì bấm 3845#*Tên máy# chọn manual test rồi để màu xám là rõ nhất !

3. malucthuyquai

malucthuyquai Active Member

Máy em cũng bị nè. 2 bên màn hình, hai đường dài luôn. em nghĩ 1 phần là do mình, 1 phần là do màn hình dễ hư. bữa trước về nhà nằm ngủ bỏ trên giường nằm đè lên. đầu tiên là dính bụi mốc ở giữa mà hình. hôm sau nằm ngủ đè lên tiếp thế là mấy vệt đó xuất hiện. mới đầu nhỏ sau đó đậm dần lên, đến giới hạn rồi không to ra nữa. sống chung với lũ thôi

4. Nguyễn Thế Hùng

Nguyễn Thế Hùng Not online Staff Member

Bạn có thể mang ra lgcare vì LCD nó chung nhau. Nhưng giá ở LGcare thì chát lắm đó.

stormlove1712 thích bài này.
  5. tuanvt

tuanvt Active Member

Vụ này ra sao rồi các bác >? có bác nào đem ra hàng check chưa ? liệu có nên tiễn em no ra đi chuyển sang a870 iron vì con này đã có hàng chính hãng tại vietnam !

6. stormlove1712

stormlove1712 Active Member

e đang nhét vào lu gạo bác ạ, vì hôm qua vết loang của e nó mất khúc giữa, nó chạy xuống khúc dưới, nên e nghĩ chắc do nước thiệt, nên để lu gạo mấy bữa xem sao. tại e ở xa bác thienminh quá nên ngại đi

7. bactuong

bactuong Active Member

Chờ tin bác!

8. tuanvt

tuanvt Active Member

Mình cũng cho vào lu gạo được 1 ngày một đêm rồi mà không cải thiện được tí nào ^^ cho vào lu gạo cẩn thận nhé bác không khéo bụi gạo lại vào màn thì dỡ cười ^^ hoặc ai đó nấu cơm lại ném cái lon đong gạo vào trúng ngay màn hình thì toi ^^ ! nghĩ cũng buồn cười thiệt một siêu phẩm công nghệ giờ lại nằm trong lu gạo hihi ^^

sky_ken and stormlove1712 like this.
  9. stormlove1712

ban đầu e nghĩ y như bác, thấy mắc cười thiệt, thế là e lấy cái xô nhỏ e múc gạo cho zô rùi bỏ đt zo đó, lấy bao nilon chùm lại rùi cột kín lại lun @@ y như ủ rượu ấy :D
    h mà bụi gạo bay vào nữa chắc lên bác thien6minh vệ sinh máy lun bác ợ, hít cách oy

10. tuanvt

tuanvt Active Member

đang tính cho em nó ra đi chuyển qua dùng sky 870 iron mà cảm thấy hơi nuối tiếc ^^ gắn bó cùng các bác ở đây up rom này nọ cũng thấy vui , trước đây cũng có dùng qua hãng pantech mà công nhận bọn này máy tốt thật , dùng cả năm trời ném lên ném xuống mà không sao cả giờ dung LG giữ kĩ quá đâm ra lỗi này lỗi nọ mệt thiết á !

11. tuanvt

tuanvt Active Member

các bác cho chút ý kiến nhé ! giờ cho em nó ra đi có nên mua a870 iron không nhỉ? phân vân quá ? hay lên G2 nhưng không biết dung G2 thời gian có bị như này không nữa ? a870 thì mua con nào dùng ổn ? S L K ? nghe nói con này pin rất kém chưa trãi nghiệm nên chưa rõ lắm !

12. stormlove1712

hôm nay e lấy g pro ra xem, cảm giác thì có vẻ bớt bớt nhưng hok đáng kể bác à, chắc chỉ có cách mang ra vệ sinh or đưa ngta xem thui, e h là sống chung với lũ hoy..
    G2 e xài từ tháng 9 tới h vẫn ok bác ạ :) e thích LG hơn Sky, nên nhờ mấy bác khác tư vấn zay :D

13. bactuong

bactuong Active Member

G2 màn hình ép chung với cảm ứng nên ít bị lỗi về màn hình hơn. G pro mà ép cảm ứng với màn hình thì hay, G màn hình ép với cảm ứng, G2 cũng vậy mà g pro ko có :(

14. nickytun85

nickytun85 Active Member

Vote cho con G2. Mình đang xài đây. ko lỗi lầm j. Lúc mua nên mua bản K hoặc S bao ngon.

15. tuanvt

tuanvt Active Member

thế có nên mua G2 hang docomo xách tay từ japan không các bác >con này mù tịt không biết song sánh rom riết thế nào ?

16. nickytun85

nickytun85 Active Member

Mua con Docomo hay ISAI thì hiện nay mới nên còn ít support. Nên kiếm con máy Hàn xài cho ngon bác ạ. Rom riếc bao bác luôn. Rom của Lâm Hoàng, Cloudyfa, Bshuy, XDA... thì đầy.

17. tuanvt

tuanvt Active Member

Đây là ảnh chụp sau khi lấy ra từ lu gạo các vết xám vẫn còn nhưng mờ đi chút đỉnh ! các vệt này nằm ngay các nút nguồn volume + - và quick

bactuong thích bài này.
  18. quykhanhht

quykhanhht Member

có mờ đi chắc có khi hơi nước? bỏ hộp chống ẩm máy ảnh rồi thêm 2 gói silicat vào xem

19. sokita

sokita Active Member

Mình bị càng ngày càng nặng, khả năng do đút túi quần chật

20. thachthuv

thachthuv Member

Con của bác đời gì mà logo Lg màu vàng vậy