Màn hình bóng nước trên g2 docomo

Thảo luận trong 'LG G2 Nhật Bản - G2 Docomo, G2 Isai' bắt đầu bởi tuyet_hay_roi, 31 Tháng năm 2014.

1. hieuyt

hieuyt Member

Con g pro bạn mình cũng bị vậy, thông tin là kính cường lực j mà ấn mạnh là bị loan như bạn vậy,mấy con oppo cũng thế, ko bik hàng này có dựng lại ko chứ như con nokia n9 mình đang sài kính nó cứng lắm, ấn mạnh hết cỡ vẫn như cục sắc, còn mấy máy hàn thấy con nào cũng z, ấn mạnh là thấy như đụng màng hình,ko phai lúc nào cũng ấn mạnh nhưng phảo cứng cáp rủi có j dỡ hơn, nên khi mua máy mình luôn ấn thử trc

2. minhkienhd

minhkienhd New Member

Các bạn kiếm đc máy nào ko bị thì chắc máy đó mới là hàng dựng, bản chất của màn LCD là vậy mà, nhất là màn nào mà lớp cảm ứng liền với màn hình như incell của ip và zero gap của Lg thì hơi ấn chút là bị loang, chỉ có màn Amoled hoặc SP.Amoled của SS thì ấn mái thoải. Ko tin mọi ng có thể tự mình ra quán điện thoại, nơi có nhiều loại màn hình để kiểm chứng.

Kỳ Anh TQ thích bài này.
  3. Kỳ Anh TQ

Kỳ Anh TQ New Member

Bác nói cũng có lý nhưng Ip thì mặt kính cường lực còn con lg g2 này thì mặt kính rất mềm vậy sử dụng lâu dài thì độ bền thế nào bác?

4. hieuyt

hieuyt Member

Bác trên nói đúng, con ip5 cũng công nghệ j đấy nhưng ấn cũng mạnh lắm nó mới loan thui, sợ sài lâu ngày nó tèo cái màng

5. minhkienhd

minhkienhd New Member

Lâu dài thì ko ai dám chắc điều gì bạn ạ. Thực ra lúc trc m cũng có chung thắc mắc như mọi ng và m đã lang thang tìm hiểu xem các loại màn hình khác ra sao. Kết quả là riêng chỉ có amoled và sp.amoled là ko bị, còn màn hình dù là của Sharp hay Sony... Nói chung là tấm nền LCD là đều bị như vây.
    Ps: m đang ở nhật nên việc nói xem qua gần hết các loại màn hình là điều ko khó tin.

6. Kỳ Anh TQ

Kỳ Anh TQ New Member

Vậy bác có thấy nhiều trường hợp bị chảy mực không?

7. minhkienhd

minhkienhd New Member

G2 cũng có dùng gorilla glass mà, thậm chí là gorilla glass 2, còn cao cấp hơn v1 của ip bạn ơi. Theo m thấy thì màn của LG còn mỏng hơn ip, có nghĩa là tấm nên và lớp cảm ứng ép sát nhau có độ mọng hơn.

8. minhkienhd

minhkienhd New Member

Ý bạn là loang màu khi ấn tay hay là tự nó bị loang màu?

9. Kỳ Anh TQ

Kỳ Anh TQ New Member

Là nó tự loang màu, thành một vùng màu đen hay xám gì đó ấy. giống như một điểm chết lớn ấy.

10. minhkienhd

minhkienhd New Member

Máy bạn bị như vậy à? M thì ít gặp trường hợp đó. Nói chung bạn cứ yên tâm dùng, m đang dùng G2 và Z2 đều bị hiện tượng "bong bóng nước". Riêng G2 thì dùng tư khi mới ra đến giờ có sao đâu.

11. Kỳ Anh TQ

Kỳ Anh TQ New Member

Máy mình thì không bị như vậy. Mình chỉ sợ dùng lâu sẽ bị thôi. G2 dcm của mình khi ấn vào màn hình cũng bị bong bóng nước

12. thqt1b

thqt1b Active Member

99% là 99%, sao gọi là như mới?