Hỏi Màn hình G trắng xanh hay trắng vàng :)

Thảo luận trong 'LG Optimus G' bắt đầu bởi trada.wifi, 17 Tháng hai 2014.

1. trada.wifi

trada.wifi Member

-mình vừa mua 1 em G của 1 thương gia cũng gọi là uy tín. do bữa trước có cầm máy của bạn vạn điều tốt, nên khi mua máy mình nhìn thật kỹ cái màn hình. đầu tiên người ta đưa 1 con cho mình, xem màn trắng xanh xanh khá mượt mắt, thấy cũng ok. hỏi test thêm con nữa thì con này trong ngoại hình đẹp hơn nhưng trắng vàng, lại hỏi thêm 1 con nữa thì con này cũng trắng vàng, rồi lại thêm 1 con nữa thì e này nguyên seal nắp lưng, mới đẹp, màn hình thì trắng xanh xanh và màn sáng nhất trong mấy em :) mọi người cho mình biết màn xanh hay vàng là màn zin? và seal nắp lưng e này có ảo quá ko các bác :laugh:))
    p/s: e chưa muốn nói tên thương gia ra, vì dùng đc 1h thấy cũng ok, nên muốn hỏi các bác để biết thêm exp :D, kinh nghiệm dùng để khỏi chết màn là gi? ko chơi game nhiều và thi thoảng tắt nguồn để máy qua 12h ? e muốn dùng lâu dài, dùng bền 1 tý cho thương gia chết đói các bác ạ :P

2. Art. Nr. 100-8B

Art. Nr. 100-8B Active Member

Theo kinh nghiệm hóng hớt trên 4rum này thì cả 2 loại đều là màn zin :unsure:
    Vụ seal nắp lưng thì ảo lắm , bạn nghĩ coi con máy đã qua sử dụng, trần lưu lạc qua mấy quốc gia mà còn cái seal đó thì :ninja: Mà phải nói thêm mình đi mua G gần chục lần rồi, chính thức nhìn thấy 3 con máy seal dỏm , điển hình là 1 máy trắng seal lưng trùng imei nhưng chữ trên seal cũng là màu trắng :laugh: Fullbox còn có thể là box dựng mà .
    Vụ chết màn ngoài rơi vỡ, nhúng nước , đập phá ,... thì mình nghĩ là do ăn ở thôi :laugh:

trada.wifi thích bài này.
  3. trada.wifi

trada.wifi Member

hehe, thì quan trọng là đẹp thôi bác ạ. seal lưng trùng imei nhưng chữ trên seal cũng là màu trắng là sao bác :D seal cũng có imei ạ :P e ko để ý cái đấy, cho vào ốp luôn :D

4. Art. Nr. 100-8B

Trên seal lưng Optimus G có dán tem imei mà bạn, seal mà không có tem càng dễ ăn gạch :laugh: Máy trắng thì chữ trên seal phải là màu đen. Thà không có seal thì thôi chứ có mà dỏm thì :laugh:

5. trada.wifi

trada.wifi Member

thanks bác. e vừa cạy cái ốp ra. máy e đen seal nắp lưng màu trắng và trùng imei. còn ảo ko bác ơi :D

6. Art. Nr. 100-8B

Tạm ngon :laugh:

7. trada.wifi

trada.wifi Member

:P tự dưng cầm 4 con thì có e này màn sáng nhất, nắp lưng nguyên seal, đẹp lung linh thế cơ chứ lại. hy vọng ko có lỗi gì. hi