Màn hình G2 D802

Thảo luận trong 'LG G2' bắt đầu bởi vitamina81, 7 Tháng bảy 2014.

1. vitamina81

vitamina81 New Member

Đã từng mua một con LG G pro từ Móng Cái, nên rất thất vọng với hàng dựng, gom lúa, quyết làm 1 con G2 chánh hãng tại TDDĐ tối t6 rồi. Đem về nhà niềm vui bóc seal chưa dứt, thì thấy màn hình con G2 hình như có vấn đề. Để dưới ánh đèn bàn or đem ra nắng thấy có nhiều đường sọc chìm dọc theo màn hình, có lẽ do công nghệ incell nên màn hình để sát vào tấm kính cường lực, ok không sao, nhưng ngặt nỗi, đem vào trong tối mà chuyển sang màu trắng thì vẫn thấy khá rõ những đường chìm này, nhìn cứ như nhìn vào cuốn vở í. Đem ra TGDD thì họ không còn hàng để so sánh (mình ở tỉnh), chờ khi nào có hàng đem ra so sánh, lỗi mà do nhà sản xuất thì được đổi. Nhưng không biết đó có phải là tình trạng chung của màn hình LG G2 hay không? Mong các bác giải đáp giúp.

2. kayko

kayko New Member

G2 con nào cũng vậy đó bạn. Đường chìm như ma trận chạy dọc theo màn hình chia thành nhiều cột ngay hàng thẳng lối đúng? Chính là nó đó. G2 nào cũng vậy. Ra nắng cũng thấy, nói chung miễn ánh sáng ngoài mạnh hơn ánh sáng màn hình là sẽ thấy ở 1 góc nghiêng nhất định. Nếu vẫn thấy trong điều kiện sử dụng thì bạn đổi góc nghiêng của máy lại một chút xem có hết không nhé.

3. ngoisaole

ngoisaole Active Member

Mình dùng gk và g2 ls980 giờ đang dùng dcm màn con nào cũng vậy bạn nhé yên tâm đi

Gửi từ L-01F của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

4. thuychifc.net

thuychifc.net Active Member

Cũng g2 d802 đây.cái này là do công nghe màn hình rồi.ko lỗi lầm gì đâu.bác có bóc chục con cũng thế.mình xem rất nhiều con rồi vẫn quyết định mua.cứ để độ sáng tam 30-40 nhìn ngon bác ạ

ducanh0089 thích bài này.
  5. ducanh0089

ducanh0089 New Member

Mình vừa mua hôm qua tại hoanghamobile , cũng bị như bác chủ , thấy lo quá ra hỏi dc nhân viên trả lời đó ko phải la lỗi ,nhưng vẫn lăn tăn quá , bật màn hình lên vẫn thấy mờ mờ khi ở phông nền trắng