Màn hình G2 Docomo bị hở sáng nhẹ!

Thảo luận trong 'LG G2 Nhật Bản - G2 Docomo, G2 Isai' bắt đầu bởi Mr Blue, 30 Tháng năm 2014.

1. Mr Blue

Mr Blue Member

Màn hình con G2 DCM của mình bị hở sáng nhẹ ( chỉ bị lóa khi hiển thị màu sẫm ) chứ ko xuất hiện khe hở ở góc trái màn hình. Mình nghĩ là nhẹ và nhìn kỹ mới thấy, ko biết có bạn nào bị như mình ko? Và có ảnh hưởng gì tới máy ko?

2. caophilam

caophilam Well-Known Member

bạn mua máy ở đâu thế mua mới luôn hay mua cũ .

3. Justyleo

Justyleo Active Member

Máy mình khi để trong tối, mà đèn led báo cuộc gọi nhỡ cũng thấy hở sáng trên đầu đèn led, nhưng kệ, chả sao :D chỉ sợ hở ở mép hay góc màn thôi

4. Mr Blue

Mr Blue Member

Mình mua mới 100% bữa mua mình cũng thấy rồi nhưng khi yêu cầu đổi máy khác cũng thấy như vậy và thấy cũng nhẹ nên cũng đồng ý luôn ! Mình chỉ thắc mắc là nó có ảnh hưởng gì đến máy ko

5. M.O.S.

M.O.S. Member

Theo mình biết thì cái này không ảnh hưởng nhiều, vì đây là do trong quá trình sản xuất, lớp đệm mút giữa kính cường lực với viền màn hình cảm ứng không khít, dẫn đến hở sáng. Nếu hở nhiều thì có khả năng bị bụi vào, nếu hở ít thì không vấn đề gì. Nói chung bạn khỏi phải lo.
    Lỗi này không ảnh hưởng đến loạn hay hỏng cảm ứng đâu nhé. Đa số máy G2 Docomo mình đều thấy có hở sáng rất nhỏ ở góc dưới phải màn hình, chắc là do tùy lô sản xuất, với lại con này so về việc kiểm định sau sản xuất chắc chắn không bằng G2 Quốc tế, vì vậy có thể lỗi hở sáng bị nhiều hơn.
    Nếu hở sáng nhiều, khuyên bạn nên tới chỗ bán đưa kỹ thuật dán kín lại. Còn nếu ít thì cứ dùng thoải mái.