Hỏi màn hình LG G

Thảo luận trong 'LG Optimus G' bắt đầu bởi yeukukool, 20 Tháng một 2014.

1. youngkills

youngkills Member

tới bây giờ thì mình cũng ko bik vấn đề này thế nào nữa........có bác nào làm cho LG vào cho thông tin cụ thể đi....

2. toanhc33c

toanhc33c Member

màn hình có sọc là bình thường bạn nhe, khi cầm ra nắng sáng chói nhìn nghiên mới thấy những đường kẻ, còn bình thường không thấy đâu

3. DungLTD

DungLTD Active Member

ờ, bạn đã cầm qua bao nhiêu con G và đã bóc tung một con G nào ra để coi chưa mà bạn phán người ta nói nhăng !,
    @Nguyễn Thế Hùng nó là kỹ thuật làm phần cứng điện thoại bao nhiêu năm nay, chẳng nhẽ hiểu biết của nó lại nông cạn đến mức không biết được màn con HD2 với màn con G có gì khác à ?
    muốn biết Hùng là ai mời bạn qua bên phòng khám ở forum này nhé ! :D

Nguyễn Thế Hùng thích bài này.
  4. ancola66

ancola66 Active Member

*Thì mới dùng G nhưng qua tay cũng 4, 5 con rồi, new có, fullbox có, tray có, tem trắng có, tem vàng có nên cũng có tí hiểu biết gọi là...
    *Hiểu biết là giới hạn, tri thức là vô hạn....Đừng mang thâm niên ra dọa:laugh:

5. DungLTD

DungLTD Active Member

không bình thường lắm đâu bạn ạ, một sản phẩm khi ra ngoài thị trường phải qua kiểm tra rất gắt gao, nhất là G - vào thời điểm nó ra đời nó là mạnh nhất, để thống lĩnh thị trường. Nên không thể có sự khác biệt lớn giữa các lô hàng với nhau !
    Mình mới từng dùng qua vài con G thôi : 180L, E970, E973, cũng xem qua bản 180K rồi nhưng chưa thấy con nào có hiện tượng màn hình như bạn chủ thớt nói cả !
    Tốt nhất bạn mang nó đến cửa hàng, yêu cầu lấy một con full box khác so sánh tại chỗ, nếu có sai khác thì yêu cầu đổi luôn !

Nguyễn Thế Hùng thích bài này.
  6. xinloiem1012

xinloiem1012 Active Member

các bác cho hỏi ngu cái vụ này là thế nào,có dễ phát hiện không,đang dùng con lg gk mang ra ngoài trời xem mà thấy màn nó đen sì

7. toanhc33c

toanhc33c Member

Màn của mình cũng bị vậy .bạn mang ra trời nắng soi kỹ xem. Mà hiện tượng nayf trên diễn đàn nhiều người nói rồi mà

8. hsgduba

hsgduba Well-Known Member

cái nào cũng có bác ạ..mình dám cam đoan với bác như vậy..chỉ khác nhau là màn zin rất khó thấy còn màn lô dễ thấy lắm..tuần rồi mình đi mua z1 với anh bạn để ý kỹ cũng thấy màn z1 có những đường sọc như vậy..

vananuan thích bài này.
  9. vananuan

vananuan Well-Known Member

Thank bạn !

10. trung106

trung106 Member

may bac cho em hoi nhu the co phai binh thuong không ah? em dang phan van k biet co nen mua o điong thong minh khong? nhiu nguoi keu la o day qua

11. yeukukool

yeukukool New Member

Mẹ đi công tác nên mình nhờ mẹ mua, xa quá nên chẳng biết đến đối chứng thế nào

12. DungLTD

DungLTD Active Member

Nếu bạn không ngại đi lại thì nên qua cửa hàng mà đối chứng
    Hiện mình đang cầm 1 con 180L đem ra nắng soi thấy đen bóng, đem đèn pin led ra bật sáng hết cỡ rọi vào thấy vân chấm chấm => mạch cảm ứng của nó rất khó thấy => có khả năng màn hình của bạn chưa chắc đã do LG Hàn làm !
    Còn nếu bạn không quan trọng mấy vụ soi nghiêng thì cứ thế dùng thôi, thường màn G dùng qua 1 tháng mà không loạn, chết cảm ứng thì cứ thế dùng đến lúc vỡ thì thôi !