Màn hình lg G2 bị giật thì phải làm sao?

Thảo luận trong 'LG G2' bắt đầu bởi llvlls.sumi, 27 Tháng sáu 2014.

1. boylovegirl

boylovegirl Member

Tự tắt nguồn === > nguyên nhân do máy quá nóng(G2 cứ máy nóng là tự tắt nguồn)
    lỗi mất cảm ứng theo một số anh em chia sẻ nguyên nhân chủ yếu do dùng máy ở nhiệt độ cao trong thời gian dài như chơi game hay dùng nhiều tác vụ cùng lúc
    Trong trường hợp của bạn thấy cũng logic nhỉ
    Chắc phải thay cảm ứng rồi. Nếu có điều kiện thay cả cụm màn hình cho ngon không thì thay màn cảm ứng không thôi
    Tốt nhất bác cứ mang chỗ nào uy tín họ test cho. chứ mang ra mấy chỗ làng nhàng có khi không hỏng người ta cũng bảo thay :unsure:

2. ruudthaocindyluu

ruudthaocindyluu Member

Của nta lấy có 250k sao bác 3t store lấy gì gấp đôi vậy? Ăn vậy có thấy nghẹn nghẹn ko!

3. tinhchuoi

tinhchuoi Member

đúng ăn thế dễ mắc nghẹn lắm.

4. 3t store

3t store Active Member

^^. Các bạn không biết thôi chứ mình sửa G2 bị giật màn hình từ rất lâu rồi, khoảng từ cuối năm ngoái và khi đó mình vẫn lấy giá 500k như bây giờ trong khi những nơi khác họ sửa tính giá 750k. Việc nhìu nơi họ không nghiên cứu mà có khi được chỉ lại, không tốn chi phí nên họ thích làm giá thấp thì cũng chẳng có gì sai cả. Còn ngày trước mình bỏ tiền ra mua máy để đền cho khách do sửa lỗi hiển thị sau đó bị lỗi mất đèn màn hình thì cũng có ai biết đâu. Riêng về G2 này ngoài lỗi hiển thị còn những lỗi khác (lỗi audio, lỗi chạm tai nghev.v..), mình phải bỏ chi phí ra để nghiên cứu bệnh để phục vụ mọi người nên các bạn nói mình như vậy mình thấy các bạn thật sự không thỏa đáng. Luôn luôn lúc nào các ban cầm máy đến mình đều hỏi máy còn bảo hành không, nếu còn bảo hành các bạn mang đi bảo hành đi vì lỗi hiển thị là lỗi trên main, mình có bao giờ ép các bạn phải sửa ở chỗ mình đâu, trước khi bung máy sửa chữa lỗi hiển thị mình đều báo giá các bạn đồng ý mình mới sửa mà. Mình không biết 2 bạn đã đóng góp được những gì mà các bạn dùng những lời lẽ như vậy, chừng nào các bạn tự mình bỏ công sức và tiền của ra thì các bạn mới biết giá trị của những gì mà bạn tưởng chừng là đơn giản nhé

hieunguyenkg77, lelochuu and darin like this.
  5. lelochuu

lelochuu New Member

Cái này thì mình thấy đúng nè. lần trước d802 của mình bị nhảy hiển thị đem đi bảo hành do mình xài không kỹ nó trầy tè le nên bị hành wá trời mà không có thời gian bu theo, lục kiếm tinhte , sda v.v.. thì thời điểm đó là bên chổ bạn này rẻ nhất rồi. Lúc đó hỏi ở đâu cũng bắt thay màn mới thôi, mà ko chổ nào đảm bảo là thay mới xong không bị lại nữa.
    Bonus thêm cái nhiệt tình nhưng mà lúc đó làm hơi lâu nghen ngồi chờ tới cả tiếng chứ 30' đâu.

3t store thích bài này.
  6. bác sĩ mobile

bác sĩ mobile Well-Known Member

Vụ chi phí sửa thì hơi nhạy cảm, vậy nên người dùng thấy chỗ nào ok thì tới, hy vọng các bạn sẽ có lựa chọn chính xác :)

mobilecare24h thích bài này.
  7. hieunguyenkg77

hieunguyenkg77 Well-Known Member

mới sữa lỗi giật màn bên 3t store xong ,cảm thấy hài lòng và ko mong bị lại ....;)

3t store thích bài này.
  8. ruudthaocindyluu

ruudthaocindyluu Member

Bạn nói vậy là ko đúng. Bạn có đền cho khách hay phải hy sinh mua máy về thí nghiệm gì đó là cũng nhằm mục đích phục vụ cho công việc sữa chửa của bạn. Bạn muốn ăn tiền ngta thì phải cấp nhận chuyện đó. Cái đó ra làm ăn là phải chấp nhận, chứ ko được đưa ra lý do đó để mà lấy giá cao. Mình chỉ đồng ý với bạn là bạn đưa giá vậy, ai thấy ok thì lại ko thì biến. Chứ đừng lấy lý do là mình tự mày mò nghiên cứu hay phải hy sinh này nọ là ko đúng. Giờ là thời buổi kinh tế thị trường, cùng 1 công việc mà anh lấy cao hơn nta thì tui có quyền chê anh làm mắc, ăn dày. Anh sửa có gì khác nta ko mà đòi ăn dày?

9. DUNGMOTO

DUNGMOTO Active Member

qua @bác sĩ mobile sửa ok mà bạn, mình mới sửa bên đó xong

bác sĩ mobile thích bài này.
  10. tinhchuoi

tinhchuoi Member

Hoàn toàn đồng ý với bạn.

11. ruudthaocindyluu

ruudthaocindyluu Member

Bác sĩ Mobile ở HN lận bạn ơi. Mình ở SG.

12. huutienlcvn

huutienlcvn Member

mình đã gửi về trung tâm bảo hành của LG việt nam, được thay màn hình miễn phí, chỉ mất tiền gửi qua trùn tâm thôi. đến nay thấy ổn.

13. bác sĩ mobile

Chúc mừng bạn đã được thay máy mới :)

14. huutienlcvn

huutienlcvn Member

cảm ơn nha. nhưng 2 tuần nay mình thấy máy hao phin quá, có tham khảo trên mạng thì thấy bảo tâij nâng cấp nên androi 4.4.2
    mình đang muốn về bản đầu tiên 4.2.2 nhưng chưa bit phải làm thế nào? sáng nay mình vừa khôi phục rồi nhưng nó vẫn ở cải bản 4.4.2

15. bác sĩ mobile

Muốn về 4.2.2 thì phải up lại rom bạn à, mình thấy 4.4.2 đâu có hao pin đâu :)

16. huutienlcvn

huutienlcvn Member

có mà. hao lắm , còn nóng máy nữa. chụp ảnh lại kém đi.
    Mình mua 2 cái, vợ xài 1 cái còn mình 1 cái. máy của mình thì được nâng cấp còn của vợ thì vẫn nguyên si. thế mà bây giờ cùng bật máy ảnh lên đưa về 1 phía thì cái máy của mình tối và mờ lắm ( trong điều kiện để ánh sáng màn hình giống nhau và các tính năng chụp ảnh cũng vậy) trông như máy tàu khựa vậy.

17. ruudthaocindyluu

ruudthaocindyluu Member

Máy mình bị vậy là trên main pk?

18. bác sĩ mobile

Đúng rồi bạn, bị trên main :)

19. mobilecare24h

mobilecare24h Active Member

cho Bác 1 like :inlove:

20. ruudthaocindyluu

ruudthaocindyluu Member

Mới sửa xong tại Lenguyen Mobile số 25 Lê Khôi, q. Tân Phú có 200k. Còn Mobile Care Hoàng Tài thì nói thẳng KO BAO GIỜ DÁM GHÉ. Lúc trước ở Trần Nhân Tôn,q10 giờ dời về Hùng Vương. Con Lg p99 chỉ bị gư ic nguồn vô làm 1 phát hư con flash và hư luôn cảm ứng( cảm ứng thì chắc bị luộc). Anh em nào có máy chết nguồn thì đừng mang vô, chả sửa gì được đâu. Thay mấy cái linh tinh lấy ngay thì ok. Nói sai nửa lời hay vu oan thì cho trời tru đất diệt, ghét cái thứ làm ăn thất đức.

Hồng Thiện thích bài này.