Hỏi Máy tự dưng bị khởi động lại liên tục?

Thảo luận trong 'LG Optimus LTE 2' bắt đầu bởi Mirake, 15 Tháng mười 2014.

1. Mirake

Mirake New Member

Máy mình là bản S, đã có 1 lần nó tự dưng sập nguồn + khởi động lại rồi nhưng mình nghĩ do lag nên không sao, nhưng hôm nay thì nó khởi động lại 7, 8 lần chỉ trong vòng 2 tiếng đồng hồ, có khi vừa bật lên được lại khởi động lại ngay, mọi người cho mình hỏi đấy là lỗi gì? Do phần mềm hay phần cứng ạ? Có sửa được bằng cách nào mà ko phải up lại rom không? (vì mình ngại mất dữ liệu lắm) T_T

Gần đây nhất thì mình chỉ update mấy cái weather widget, cài trình duyệt dolphin chứ không làm gì cả. Mình dùng rom stock fix (có xóa đi nhiều thành phần theo hướng dẫn và vẫn dùng bình thường khoảng gần tháng rồi), launcher apus (khoảng 2 tuần gần đây).

Bác nào bắt bệnh giúp em nó với ạ, chứ tình hình cứ khởi động lại liên tục như này mình muốn up rom cũng ko nổi :roflmao:

2. luong chung

luong chung Active Member

Kdz thôi bác

Mirake thích bài này.
  3. luong chung

Tắt máy cắm cáp vào pc cứ để nó khởi động rùi bác nhấn đồng thời volum+ và volum- đến khi nào có biểu tượng dowload mode thì kdz

Mirake thích bài này.
  4. hsrose

hsrose Đột tử

up lại rom gốc rồi kiểm tra tiếp

Mirake thích bài này.
  5. anhbv

anhbv New Member

mình vừa dính xong, ko may cho nó hạ thổ thế là cứ bật lên dc 1-3s là tắt ngay. sau được lâu hơn 1 tí mới biết là do nhiệt cao nên là tự tắt (trước chơi game nóng bỏng tay thì chả sao). máy mình ko nhận cáp nữa nên chả kdz được, thế là mình cho vào tủ lạnh sưởi ấm rồi cài recovery rồi flash rom khác lại khỏi, giờ dùng bt ko dính lỗi ý nữa. trong lúc cài recovery và flash vẫn phải cho vào tủ vì sợ giữa chừng nó lại giở chứng.
    việc đầu tiên theo mình là bạn cho tủ lạnh (ngăn dưới thôi) tâm 3-4' rồi bật xem có nên như bt ko đã, nếu 1 lúc sau máy nóng rồi tắt thì làm giống mình là ok.
    à quên, nếu giống mình thì khả năng ko kdz đc ngay đâu vì mình bị tắt nguồn cắm sạc vào 1 lúc nó hiện ra cục pin với 1 đống chữ hàn, sạc ko vào, nóng bỏng tay đúng nghĩa luôn, nếu kdz khả năng đứt giữa chừng. nếu ko có tủ thì cho cục đá vào túi bóng rồi kê máy lên cho mát cũng đc.

Last edited: 15 Tháng mười 2014
    Mirake thích bài này.
  6. Mirake

Mirake New Member

Cảm ơn mọi người đã nhiệt tình tư vấn :D sau khi mình gỡ thử các phần mềm mới cài em nó lại bình thường rồi, để mình hóng xem bệnh tật như nào, có cần chữa không :3
    @anhbv: mình thì lại chả làm gì nó ý bạn ạ, sờ máy mát te luôn. Nhưng mình sẽ lưu ý mấy điều bạn bảo vì cũng hay nghịch game nặng ^^

7. Mirake

Mirake New Member

Mọi người lại cho mình làm phiền chút: Cớ sao mình cài lại rom khác rồi nó vẫn bị khởi động lại thế nhỉ? @.@
    Lần này mình rút kinh nghiệm chỉ xóa T-services thôi chứ không động thêm gì tới các phần mềm cài đặt của LG cả, nhưng nó vẫn tiếp tục khởi động lại, đặc biệt khi đang chạy "Scanning media files" :roflmao:

8. luong chung

Bạn xóa mấy cái đó lj.những cái liên quan đến services thì đừng động vào,lỗi tùm lum lên đấy

9. anhbv

anhbv New Member

tưởng bạn khỏi rồi.
    mình vẫn nghi do cảm biến nhiệt. thử cho vào tủ lạnh rồi xem bật được lâu ko? nếu đúng nó thì vào hidden menu tắt cảm biến nhiệt đi.

10. Mirake

Mirake New Member

Cái đó mình xóa theo file word của 1 bạn trên diễn đàn, các phần mềm không dùng ở rom Hàn ấy, mình tưởng ko vấn đề gì chứ @.@

Máy của mình lại cái tội sẽ có lúc nó tự dưng khởi động lại 1 phát 3 - 4 lần, có lúc dùng 1-2 ngày không vấn đề gì bạn ạ. Mình cho vào tủ lạnh thì có ăn thua ko :'( mà tìm cảm biến nhiệt ở đâu hở bạn :roflmao:

11. anhbv

anhbv New Member

bấm 3845#*160#, cảm biến nhiệt ở gần cuối, temp gì gì đấy dịch ra là nhiệt, để off thử xem. off sẵn rồi thì mình chịu.

12. gentashu

gentashu Active Member

Máy e cũng bị như bác này, cũng bản s mà chả biết rõ nguyên nhân :3.

13. gentashu

gentashu Active Member