Mình mới dùng G2 cần mọi người giúp up rom

Thảo luận trong 'LG G2' bắt đầu bởi huangchen, 9 Tháng mười một 2014.

1. huangchen

huangchen New Member

mình mới mua 1 máy lg g2 mã máy là ls980. đang dùng bản rom 4.4.2. mua về là dùng luôn. nhưng mà nó lại không dùng được 3g. mình hỏi cửa hàng thì bảo là rom đấy ko dùng được 3G. muốn dùng được thì phải up rom khác. mình thì nhà xa quá ko đến cửa hàng được. mong mọi người giúp mình up lại room với. mình cũng đọc qua ở diễn đàn mà ko biết phải làm thế nào. khó hiểu quá. ai có thể hướng dẫn mình chi tiết. cách làm từ đầu như thế nào. mình xin cảm ơn.

2. khamvaphaonline

khamvaphaonline Khám thì phải Phá Staff Member

NHững câu hỏi dạng như thế này là khá nhiều, mình xin nói qua các up rom để từ đó bạn nghiên cứu thêm.
    Muốn up được rom cook ( rom đã sửa) bạn cần phải cài recovery cho máy, muốn cài được recovery thì bạn phải root máy. Như vậy bạn cần kiềm tra máy bạn đã root chưa, có recovery chưa. Những điều này đã có hướng dẫn chi tiết trong các topic tổng hợp rồi. Bạn đọc kỹ những bài viết liên quan đến 2 vấn đề đó sẽ làm được.
    Lưu ý bạn! Khi hỏi điều gì nên viết nội dung câu hỏi trong tiêu đề topic, như vậy mọi người sẽ giúp bạn nhanh hơn. Thân!

huangchen thích bài này.
  3. huangchen

huangchen New Member

cảm ơn bạn nha. bạn ơi kiểm tra root kiểu nào vây. mình có đọc mấy bài rồi mà thấy khó hiểu quá mình thấy trong máy mình có cài cái SuperSu hình như cái đấy là cái recovery sao ý. giờ mình ko biết up rom kiểu gì. sợ nó hỏng ko nhỉ

4. khamvaphaonline

khamvaphaonline Khám thì phải Phá Staff Member

Cái đó chính là root rồi đó.