Mặt lưng G2 DCM ọp ẹp

Thảo luận trong 'LG G2 Nhật Bản - G2 Docomo, G2 Isai' bắt đầu bởi dothanhtrung, 2 Tháng sáu 2014.

1. dothanhtrung

dothanhtrung New Member

Như tiêu đề mình đã trình bày, em trai mình mới mua chổ xtmobile.vn hôm thứ 7 vừa rồi con G2 DC và hôm nay mình cầm trên tay thấy có 3 chổ không hiểu:
    1. Chổ cần ăng ten kéo ra thì bên trong sát chổ viền kim lọai bị ố vàng
    2. Mặt lưng chổ xung quanh cụm phím thì bị ọp ẹp giống như nắp lưng đậy không khít nhưng đây thiết kế nguyên khối nên mình thấy rất lạ.
    3. Chổ viền ben trên đèn tín hiệu mặt trước lúc gõ 2 lần nó sáng và mình thấy ánh sáng nó lọt qua khe viền luôn giống như viền bị hở không khít
    Mình có call số 0933 888 634 gặp giọng nữ nói chổ ố vàng mang qua họ xem còn vì sao ố vàng thì không nói còn chổ mặt lưng thì lại nói là máy nào cũng bị không tin thì qua xem các máy khác. Mình cảm thấy rất vô lý, thiết kế nguyên khối sao lại có thể ọp ẹp thế và bị với số lượng lớn, ngay cả máy tàu còn không bị nữa là LG nổi tiếng. Trên mình không có dòng máy DCM để xem chỉ có hàng chính hãng thì lại rất chắc chắn.
    Anh em cho mình xin tí thông tin máy như thế thì có khả năng nào là hàng cũ bị mông má lại bán với giá mới không. Mình đang tính mang xuống HCM đổi lại vì mình trên tận Đăk Lăk nên hơi bị xa do đó cần hỏi trước kinh nghiệm mọi người.
    Sẵn tiện nhờ mọi người check xem hàng này kích họat ngày nào giúp mình với, số imen của em nó là 357245051621084.
    Mới chuyển sang dùng LG lần đầu nên không rành lắm mong anh em LGViệt giúp đỡ.

Last edited: 2 Tháng sáu 2014
  2. Mr Blue

Mr Blue Member

Máy mình cũng bị ọp ẹp nè, ngay cụm camera và phím cứng chỗ đó là chỗ tiếp xúc của anten NFC dán trên nắp lưng với thân máy hay sao ấy, cách khắc phục là xài ốp lưng là hết!

vuncd thích bài này.
  3. dothanhtrung

dothanhtrung New Member

Mình mới xem máy ông anh cũng g2 dcm thì nắp rất chắc chắn chứ ko ọp ẹp

4. vuncd

vuncd Active Member

Mình cũng vậy chỗ an ten chác do sơn thui chứ kh phải lỗi. Ngay camera và nút là gắn cụm rời nên nó kh sát vào để cho về sau thay riêng. Mình cầm bản hàn tháo ra mới bít

Gửi từ L-01F của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

5. dothanhtrung

dothanhtrung New Member

Hic nhưng mình mua máy mới mà mới cầm đã ọp ẹp thấy tức và khó chịu lắm, chắc gửi xuống đổi lại con mới thôi

6. duyvuong

duyvuong New Member

Vụ ọp ẹp máy mình cũng bị nè. Đem lại thì cửa hàng nói đa số máy g2 đều vậy. Mình xài thêm vài ngày thì thấy đỡ ọp ẹp hơn chắc do để trong túi quần :-?

7. dothanhtrung

dothanhtrung New Member

Mình còn bị hờ sáng chổ đèn led với viền bên trên nữa bạn ah

vuncd thích bài này.
  8. duyvuong

duyvuong New Member

Còn trong thời gian đổi trả thì đổi đi bạn. Mua máy mới mà bị vậy bực lắm.

9. dothanhtrung

dothanhtrung New Member

Uh chắc chiều này gửi xuống lại cho em mình đi đổi

10. vuncd

vuncd Active Member

Hở sáng thì đổi mình kh bít có bị kh vì kh bít nó ra sao

11. trangiatrang2013

trangiatrang2013 Active Member

vụ này là sao thế?

12. dothanhtrung

dothanhtrung New Member

ah chỉ là hỏi thử mọi người có bị như mình không thôi trangiatrang2013, topic này không có ý dìm hàng xtmobile gì hết mà chỉ hỏi những thắc mắc của mình thôi do chưa xài smartphone LG bao giờ cả, thấy Lg G2 DCM ngon bổ rẻ nên mới dùng thử thôi.
    Mình đã gửi xuống lại SG để em mình đi đổi, nếu không cho đổi thì lấy lại tiền qua hnammobile hoặc cellphones mua do mình trước h tòan mua ở đây tự dưng em mình hứng lên qua xtmobile mua.
    Chổ hở sáng bạn vuncd cứ vào trong tối cho cái đèn đèn led(bên cạnh cảm biến) sáng lên thì chú ý cái viền bên trên chổ đèn led ngay chổ cái viền xung quanh màn hình sẽ thấy ngay chổ bị hở và ánh sáng lọt ra ngòai.
    Mình đã check con màu đen của ông anh thì nắp lưng chắc chắn, không bị hở sáng, chổ cần ăng ten không bị mã màu vàng. Ông anh mình mua chổ phongcachmobile. Đang bị chọc quê vì mua rẻ hơn ổng có 100k mà mang cục khó chịu vào người.

vuncd thích bài này.
  13. vuncd

vuncd Active Member

Uhm vậy do con trắng bị ùi

14. phamthang190

phamthang190 Active Member

G2 nó ộp ẹp bạn ạk..Mình cũng đang xài bản hàn..Cũng ộp ẹp ngay gần cụm camera.!

15. midouban87

midouban87 Active Member

máy mình mua mới hoàn toàn không bị như bạn chủ top, mình nghĩ máy ở cửa hàng đó có vấn đề rồi, và nếu ố vàng ở chỗ ăng ten kéo ra thì khả năng bị rơi nước là khá cao.

16. dothanhtrung

dothanhtrung New Member

mình cũng sợ hàng cũ bị mông má lại bán như hàng mới midouban87 ah vì không biết check ngày kích họat máy chỉ mới check được máy có trong tình trạng bị báo mất cắp hay không thì em này không bị, G2 DCM ộp ẹp mặt lưng là khó chấp nhận được vì đây là thết kế nguyên khối + mình check G2 chính hãng rồi chả con nào bị cả + G2 DCM màu đen của ông anh mình thấy chả bị gì hết, cực kỳ chắc chắn nắp lưng.

17. midouban87

midouban87 Active Member

90% máy bạn đã bị bung ra sửa chữa rồi, chia buồn, hi vọng là bảo hành được con đỡ hơn thôi. suy cho cùng thì nên chọn những chỗ uy tín để mua bạn ơi, đắt rẻ hơn 100-200k nhưng lúc nó bị làm sao thì mới thấy , tiền gửi xe đi lại quá tiền đó rồi. máy mình mua ở MsMobile, mình chọn chỗ này vì chuyên gia cứu boot , unbrick, để vọc phần mềm có bị sao thì cứ mang qua chữa cháy :D

18. phungquyph3

phungquyph3 Member

Xin thưa với bác luôn docomo thì 100% ở móng cái về, bác nào may thì vớ con nguyên bản, còn lại là hị hị :laugh:

19. dothanhtrung

dothanhtrung New Member

hic mấy bác nói thế em hãi quá, chắc xin lại tiền rồi thêm vào mua con G2 chính hãng cho lành

20. khiemkia

khiemkia Active Member

Mình mua ở msmobile cũng ọp ẹp vậy.