Mọi người tư vấn giúp em Vu 3.

Thảo luận trong 'LG VU 3 - F300' bắt đầu bởi ngthgila, 18 Tháng mười hai 2014.

1. ngthgila

ngthgila Active Member

Đang tính nhập box Vu 3 ạ, nhưng mọi người cho em hỏi em vu 3 này có lỗi gì không ? như vu 2 ý hay bị liệt phím cảm ứng , rồi cảm ứng. em có 1 em mà trả biết sửa sao.
    Các bác cho em hỏi em này có lành không,rom ổn định chưa. có hay lỗi vặt không ạ , so với em Gx thì lên quất em nào.
    Xin lỗi các bác vì có nhiều bài tương tự như này rồi, nhưng em vẫn chưa tìm ra câu trả lời. mong các thím tư vấn :p

2. remembermewp7

remembermewp7 Active Member

Dùng ổn định, ko lỗi như G2 hoặc Vu2 đâu. Chỉ có điều chu kì sinh sản của nó 1 năm 1 lần hay sao ấy mà Rom của nó chỉ đếm trên 2, 3 ngón tay chứ ko phải 5 đầu ngón tay đâu. Hi^^

ngthgila thích bài này.
  3. hoang_anh14

hoang_anh14 Active Member

Đang xài VU 3 được 6 tháng roài, thấy ổn định (mình không hay up ROM nên chỉ khẳng định là ổn định đối với bản đang dùng). Khoái nhất màn hình giúp nhu cầu fb, checkmail, web rất sướng. Con của tớ màu xanh ngọc cầm hơi bị độc (bản thân em VU 3 ít người dùng mà) :D

ngthgila thích bài này.
  4. ngthgila

ngthgila Active Member

thế so với gx thì cái nào hơn các bác, e thích hàng độc, quất vu 3 thì hợp :p, ngại mỗi pin kém, còn rom thì chả cần nhiều ổn là được

5. remembermewp7

Nếu bạn đã dùng con Vu2 thì Vu3 chính là 1 bản nâng cấp vượt trội đấy. Còn con Gx thực sự chỉ là 1 bản thiết kế khác của Gpro thôi, chả có gì đặc biệt cả

ngthgila thích bài này.
  6. ngthgila

ngthgila Active Member

thế em quất vu 3 :p thank các bác

7. ngthgila

ngthgila Active Member

nhưng pin thì đến nỗi tệ như mấy dòng sky 820 830 không bác

8. voldemortvdk

voldemortvdk Member

Mình xài VU3 được gần 1 năm rồi, thấy ok hết :D
    Mình chỉ bị nứt sơ sơ ở viền, trông xấu xấu. Nhưng, phần cứng mình thấy ok !

Camera không bằng G2, nhưng chụp cũng ok ! Tỉ lên ảnh 3:4 cũng khá độc :D Chỉ tiết 1 điều là không cài được cái xcam, để quay slow-motion thôi.

Một số hình mình chụp bằng VU3, mấy cái dưới mình có dùng bộ kính micro của dành cho phone, của khựa sản xuất :D

À, VU 3 có cái bút gắn vào máy cho đẹp thôi, chứ vô dụng lắm. Vẽ viết gì cũng khó khăn, toàn dùng tay thôi

Về pin, với mình cần có 2 cục + dock, vì mình mở 3G và Wifi cả ngày, chẳng bao giờ tắt, nên nó hao. Nói chung, VU3 chạy con SnapDragon 800 nên ít hao hơn so với dòng cũ.

Last edited: 18 Tháng mười hai 2014
    ngthgila thích bài này.
  9. maitanghp

maitanghp Member

Photo0091.jpg Hiện nhà mình đang dùng 1 đôi ( trắng + đen ) . Mình thấy pin ổn định , nếu nghe gọi chắc cũng phải 3 ngày ,còn để giải trí thì còn tùy nhu cầu mà bạn sử dụng. Mình thấy hơi ít rom , trước mình cài recovery trên trang baidu (mình không nhớ link ) bị brick . Nhục lắm. Nhưng cũng may đại lý bảo hành cho, giờ máy dùng ngon rồi . Tức mỗi cái là gửi tin nhắn SMS không full ký tự , widget thời tiết không trong suốt. Nhưng thấy lướt web xem phim .....xướng.

Last edited: 22 Tháng mười hai 2014
    ngthgila and remembermewp7 like this.
  10. remembermewp7

Đúng vậy, ưu điểm của màn hình 4/3 là lướt web, đọc truyện, chơi game rất đã mà vẫn vừa vặn trong lòng bàn tay, ko có đt hiện tại làm đc như Vu3. Những người đã dùng qua Ipad rồi đều nói đây là 1 ipad thu nhỏ. Xem phim thì mình thấy ko ổn lắm, màn hình 4/3 ko hợp để xem phim. Trời, chẳng lẽ LG khai tử dòng Vu thật sao, Vu4 mãi ko thấy ra

ngthgila thích bài này.
  11. cadaiphao

cadaiphao Active Member

thời tiết trong suốt thì cài Transparent clock & weather đẹp hơn LG weather nhiều ,còn full kí tự thì xài labankey

ngthgila thích bài này.
  12. ngthgila

ngthgila Active Member

thank các thím nhiệt tình