Một cách khá thực dụng để check hàng Brandnew hay k?

Thảo luận trong 'Thảo luận chung - Hỏi đáp - Chém gió - Sự kiện' bắt đầu bởi oneclicklogin, 5 Tháng năm 2014.

1. oneclicklogin

oneclicklogin Đột tử

Theo như các bác biết thì trên mạng đã có rất nhiều cách để check hàng có brandnew hay dựng từ nhiều nguồn hay không và hiệu quả của nó mang lại thế nào?

Em tự vắn tắt chuyện của em là đơn giản thế này: Em lỡ tay delete toàn bộ ảnh + video mà em chưa kịp lưu lại trên máy tính và em phải dùng phần mềm để recover lại chỗ ảnh đấy. Trong quá trình recover k phải nhận được toàn bộ ảnh mà chỉ tầm 80% 90% chỗ ảnh em mong muốn lấy lại. Ngoài ra em thấy còn có rất nhiều ảnh từ trước khi em mua máy (Em mua like new k phải brand) cũng đã được phục hồi. Bất kể là đã format bộ nhớ trong, kdz về stock, hay up rom cook khá nhiều lần thì recover vẫn lấy lại được dữ liệu được trích xuất từ thanh ghi bộ nhớ trong của máy @@.

Vậy theo ngu kiến của em còn có 1 cách khá thực dụng để check máy là khi đi mua máy nên check thêm recovery phục hồi file để xem lịch sử thông tin chiếc máy đó trong quá khứ. Các bác thấy thế nào???

2. Nguyễn Minh Hiếu

Nguyễn Minh Hiếu Member

cũng hay :laugh:) nhưng bạn rec lại kiểu j( phần nào) trong phần mềm rec vậy ??? ngoài ra thì khi đi mua cửa hàng thường để room gốc,chứ có để room cook đâu mà có sẵn phần rec,ngồi cài linh tinh nó có cho đâu :-j

3. oneclicklogin

oneclicklogin Đột tử

Rom gốc cũng được mà bác! Em thấy chả có lí do gì khách hàng lại k đc check máy cả. Đa phần chúng ta mua hàng đều là hàng xách tay mà. Còn hàng công ty check này k cần thiết
    Recovery File trên android có rất nhiều cách. Trực tiếp cũng có và thông qua cable vs máy tính cũng có. Để check máy trc khi mua thì trên android có DiskDigger, Hexamob ... Qua PC thì Wondershare ...

Nguyễn Minh Hiếu thích bài này.
  4. Nguyễn Minh Hiếu

Nguyễn Minh Hiếu Member

Check máy mình chỉ toàn vào menu ẩn để check xem nó có lỗi j ko,chứ chưa check thử như bạn nỏi,cũng là kinh nghiệm rất hay,thanks :d

Gửi từ LG-E988 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

5. oneclicklogin

oneclicklogin Đột tử

Hiện giờ em thấy cách này cũng không khả thi cho lắm :-s Mà chán thế chả có ai ý kiến ý cò gì cả. Các bác mod khủng cho vài nhời với @hoangnova @Đạt Nguyễn @Vn.ChemGio @Lộc @msmobile ...

6. Zzmobi2uszZ

Zzmobi2uszZ New Member

Bác nào có kinh nghiệm chia sẻ cho em hóng với!