Một chút cảm nhận về buổi offline tại TP.HCM 23/11

Thảo luận trong 'LG GX - LG F310' bắt đầu bởi tony bui, 24 Tháng mười một 2014.

1. tony bui

tony bui Member

Một chút cảm nhận của em buổi offline ngày hôm nay.
    Buổi offline diễn ra khá ấm cúng và vui vẻ. Gặp được nhiều anh em cùng chung sở thích "vọc sĩ" nên rất nhiều thứ để nói mà nói hoài không hết :p Không dấu gì thì em thật ra đang sở hữu một em G Pro chứ không phải GX tuy nhiên có thể nói là anh em sinh đôi với nhau nên GX và G Pro dù sớm hay muộn vẫn luôn có nhưng bản rom chung với nhau để cả hai cùng trải nghiệm.
    Nói một chút về thành phần ban tổ chức, có anh Gấu Điên ấy lộn Bố Gấu rất vui tính, địa điểm lại rất đẹp và ấm cúng tuy đèn có hơi mờ mong BTC rút kinh nghiệm lần sau ;) nhưng bù lại có phục vụ rất dễ thương :D .Các anh bên BTC và XTmobile support mọi người rất tốt và nhiệt tình, giúp mọi người up lên được bản rom mới cũng như sửa các lỗi phần mềm linh tinh :) (Cuối buổi off còn đc voucher của XTmobile 100k nữa, bạn nào không đi off là lỗ rồi :laugh:
    [​IMG] [​IMG]

Các mem tham gia off thì như đã nói trên mọi người rất vui tính và dễ gần (Tiếc không đi đc tăng hai vs anh em để chém tiếp nhiều cái :( ). Tuy nhiên chắc do bận nhiều lý do nên mọi người đến khá trễ, nếu lần off sau mọi người đến sớm và đông đủ hơn thì chắc sẽ có nhiều thời gian hơn để trao đổi với anh em :)
    Mục đích của buổi off là giúp mọi người cài đặt và trải nghiệm bản rom mới, đồng thời giao lưu học hỏi, tuy nhiên em có một góp ý nhỏ là lần off sau BTC nên có nhiều hoạt động hơn để mọi người cùng tham gia hơn là chỉ ngồi nói chuyện với nhau. Như tổ chức các trò chơi hay nêu nên các chủ đề để mọi người cùng chơi, cùng thảo luận xung quanh bản rom mới nói riêng và các sản phẩm của LG cũng như các smartphone khác nói chung. Như thế buổi off sẽ thêm sôi nổi và hấp dẫn. Đó chỉ là một ít góp ý của e:D[​IMG]
    Cuối cùng, không biết viết gì hơn chỉ biết cảm ơn BTC đã tạo cơ hội để mình cũng như các mem khác tham gia off hôm nay được trao đổi và học hỏi kinh nghiệm lẫn nhau. Mong sớm có một buổi off khác, đông đủ anh em hơn để tiếp tục "chém" cùng nhau vào một ngày không xa :D

Last edited: 24 Tháng mười một 2014
    one1love0 thích bài này.
  2. tony bui

tony bui Member

Thêm một số hình ảnh buổi off cho anh em.

3. tony bui

tony bui Member

Preview về bản rom SphinX GX V3b up trên máy G Pro (F240K):
    _Một bản rom khá tốt và ổn định. Rom khá mượt các ứng dụng cơ bản như lướt web, nghe nhạc, gọi điện, nhắn tin chạy mượt và hiện chưa có lỗi nào. Ram đo bằng Clean Master thì TB khi xóa tất cả ứng dụng trong Applications (trình đa nhiệm) thì ram trống 1,2-1,3 GB (Máy chưa cài thêm app nào ngoài có sẵn trong rom).
    _Pin thì trước khi up rom mình thay cục pin mới vào (sạc qua dock) => 100% pin, đồng thời cắm lap trong quá trình up. Sau khi up xong thì thấy pin có tụt 2%. Mình đã rút cáp và vọc từ khoảng 19h đến giờ (23h) liên tục thì pin tụt còn 5% (Bật wifi, tắt 'bluetooth, NFC, GPS, xoay màn hình, đồng bộ', only 2G...), nếu có cơ hội mình sẽ restore lại các app của mình (khá nhiều app chạy ẩn), thử bật 3G để lướt web (Tại bữa nay đt sắp hết tiền) và chơi game, xem phim... xem pin thế nào, tuy nhiên TB thế thì khá ổn.
    _Wifi thì không biết do mạng hay do máy mà có lúc mình tắt rồi bật lại thì không nhận, rồi sau lại nhận nhưng không chạy đươc, nhưng sau đó lại BT đến giờ. Xem Youtube bằng App thì trong buổi off chiều nay có một anh bị nhòe hình, ảnh chuyển trắng đen trong qua trình xoay ngang, dọc qua lại tự động (Xoay xong rồi thì BT), một số máy của các ae khác thì không bị, nhưng hình như sau khi xóa và cài lại App thì đã OK, ae nào bị thì thử xóa và cài lại xem sao nhé.
    _Ngoài các tính năng tương tự như các bản rom trước thì mình tập trung vào các tính năng mới là: sử dụng được ART, T Action.
    +ART: Như anh Gấu Điên đã nói với mình chiều nay thì ART tuy có thể sử dụng nhưng hỗ trợ chưa đầy đủ nên gần như không có nhiều sự thay đổi (trên lý thuyết là sẽ nhanh hơn nhiều dalvik) và thậm chí là có thể sẽ chậm và lag hơn. Nhiều ae khác đã cmt thì ART lại khá mượt (sau 2-3 lần reset máy). Riêng mình thì lại thấy không có gì thay đổi, không biết khi chạy App nặng như 3D game thì nó có thật sự rõ. Nhưng theo mình ae cứ về dalvik cho ổn định "tiếp tục xoay tay vận may sẽ đến" vì anh Gấu Điên có nói là trong thời gian tới SphinX Team có thể sẽ mod lại rom port G3 cho GX, G Pro, GK... <3, cũng như hóng LG up Lollipop cho GX, G Pro.
    +Còn cái T Action thì như các bạn đã xem các clip của anh HoangNova thì đây là chức năng xoay máy 180 độ rồi xoay lại để: trả lời cuộc gọi, chuyển bài hát, back khi lướt web. Trong SphinX GX V3b chức năng này chạy tốt và nhạy, thuận tiện trong các trường hợp như khi đang chạy xe chúng ta không thể vuốt máy để trả lời cuộc gọi thì chỉ cần xoay và úp vào tai để gọi điện. Rồi chuyển bài hát, phim, hay back trang web khi chỉ cầm máy tay này còn tay kia thì lại đang bận làm gì đó ;). Nói chung đây là một chức năng thông minh, hữu dụng, tiện lợi.

Cuối cùng, mình nhận xét đây là một bản rom khá tốt, thêm tính năng hay. Trong quá trình sử dụng mình chưa gặp lỗi gì lớn. Tuy nhiên hiện nay mình đã restore lại bản cũ (vì vậy nên không kịp chụp màn hình cho ae đc tấm nào), lý do là vì mình đã quen với giao diện cũ, nên mình sẽ thử mod giao diện G3, trong suốt một số thứ, đặc biệt là hai nút nguồn và home ẩn trên thanh taskbar cho rom nhưng do còn gà nên chắc không hi vọng gì vào bản thân nhiều :P , nên mong cao nhân nào mod được cho xài ké :D

Thanks SphinX team đã tạo một bản rom tốt cho anh em GX, G Pro, GK sử dụng. Mong là các "Thánh" lại tiếp tục phát triển thêm nhiểu bản rom hơn cho anh em "vọc sĩ" chúng em ạ.

P/s:Ế có cuộc gọi "Xõaaa"... :laugh:

4. tanguyen116

tanguyen116 Active Member

ah đù... 1 dính đc 1 tấm.. kakak

tony bui thích bài này.
  5. Bố Gấu

Bố Gấu Moderator

Bạn liên lạc face hoặc inbox thông tin số đt cho mình nhận giải nha...

tony bui thích bài này.
  6. ductrieu

ductrieu Well-Known Member

Bạn lập 1 box cho anh em vào thảo luận về buổi offline và cảm nhận rom ,chứ mỗi người lại lập 1 topic kiểu này thì loãng hết bạn à.

7. cao dung

cao dung New Member

Co ai biet chi jum minh cach up rom moi dien thoai LG GX.