Một vài điều new bie cần hỏi anh em trong topic ạ :(

Thảo luận trong 'LG G2' bắt đầu bởi viettan91, 25 Tháng bảy 2014.

1. viettan91

viettan91 Member

- thứ nhất là em mới sử dụng lg g2 , nhưng sao thấy camera trước chụp quá nhòe , giống như có lớp sương mù phủ qua camera vậy , e thử tìm hiểu thì thấy đó là do chế độ làm mịn da của camera trước lg g2 , mà khi chụp e để chế độ chụp bình thường . Anh em nào có thể chỉ giúp em hoặc cho e xíu kinh nghiệm ạ.
    - thứ hai là anh em có thể cho e biết rom nào ngon nhất ạ , e dùng cloudy stock 2.2 thấy ram ngốn quá ạ , lúc nào cũng free có 300-400 mb
    Em xin chân thành cảm ơn và mong chờ mọi sự góp ý của anh em G2 ạ

2. bblong

bblong New Member

Camera trước của các dòng LG thì chỉ được đến thế thôi bạn,máy nào cũng vậy.Rom thì bạn có thể chọn cloudy stock 2.3,rất mượt,ram free 800-1gb.

3. thapbe

thapbe Member

Ram free nhiều cũg chẳg để làm j đâu. Androi có cơ chế tự đóg ứng dụg khi cần thêm ram ùi. Rom nào ổn địh mà mượt mà dùg thôi

4. duykhanh_1994

duykhanh_1994 Member

Nếu thích ổn định thì cứ stock mà tương thôi bác. Nếu là bản hàn hơi khó chịu với cái app Hàn và 60 kí tự thôi (nhưng dùng hangout thay thế cũng được)

5. viettan91

viettan91 Member

Vâng, cảm ơn ý kiến của mấy bác ạ, vậy e đang dùng cloudystock 2.2, mấy bác cho e xin vài điều đánh giá bản rom này đc k ạ, sãn cho e hỏi e dùng bản f320s, pin wifi liên tục ỏnsceen gần đc 4 tiếng, các bác thấy ổn k ạ

6. duykhanh_1994

duykhanh_1994 Member

Quá ổn luôn bác ạ