Hỏi Mới dùng LG LTE2 F160L Xin hỏi các tiền bối!

Thảo luận trong 'LG Optimus LTE 2' bắt đầu bởi Digital Life, 14 Tháng mười một 2013.

1. Digital Life

Digital Life New Member

Mình mới mua hàng xách tay em LTE2 Hàn quốc xin hỏi các bro mấy vụ sau:
    - Thứ nhất là về máy: Máy mình ko có bất cứ cái tem nào hết, nhưng các con ốc đều chưa có dấu hiệu bị mở, Bên trong máy thấy nhiều chỗ có tem LG f160L, sau nắp lưng cũng có chữ in chìm LG F160L và chữ hàn. Không biết hàng zin hay không.
    - Thứ 2 là hỏi về pin: Nếu sử dụng nghe gọi và chờ thì được 3 ngày, còn vọc nhiều thì 1 ngày, như vậy có hao pin không. Để qua đêm hầu như không xuống % nào.
    - Thứ ba là trên màn hình chờ một bên luôn hiển thị giờ và ngày tháng của seoul mà không cách nào xóa hay thay bằng giờ khác được, một bên hiển thị giờ của VN.
    - Thứ tư là: Luôn hiển thị dòng chữ: GPRS service is not allowed in this area(7). Mà mình ko bật 3G, sim mình không kích hoạt 3G. Vậy có ảnh hướng j không?
    - Thứ năm là mình thấy sóng em nó yếu hơn nokia, ít khi hiển 5 cọc mà chủ yếu hiển 3-4 cọc sóng thôi.
    Vậy xin các bực tiền bối cho ý kiền dùm em nhé! Cảm ơn nhiều!

2. msmobile

msmobile Well-Known Member

Bác lấy từ hàn về ko qua ch nào ở VN thỳ chắc ko có team. Pin như thế e thấy là ok còn hiẹn thị đồng hồ đôi với bản f160L thỳ bác vào trong phần cài đặt là có thể tắt được nhé. Luôn hiện GPRS là sim bác chưa đăng ký 3g thỳ cứ tí nó lại hiện lên 1 lần là đúng. Sóng thỳ chắc do khu nhà bác sóng yếu thôi :D

Digital Life thích bài này.
  3. Vn.ChemGio

Vn.ChemGio Mỗi ngày banned vài em-_-!

1.Giống ms
    2. Pin vậy bình thuờnq, ép xung thì còn hết ít nữa
    3. Do rom
    4. Xem tut của tungbi trong box thủ thuạt
    5. Cái vạch sóng ko nói nên đc nhỉều. Thích ko có vạch nào mà làm cho nó full cũng đc

Gửi từ LG Optimus Gold thông qua Tapatalk 4

4. Digital Life

Digital Life New Member

Xin hỏi các tiền bối! Máy mình không dùng 3G hay thi thoảng dùng Wifi. Vậy hỏi các bro làm sao tắt các ứng dụng chạy ngầm, tắt đi có ảnh hưởng j không và có tiết kiệm được pin không?

5. jay sơn

jay sơn Well-Known Member

Dùng app greenify để tắt chạy ngầm
    Dùng titanium cái nào thấy ko cần thiết nên xóa hoặc đóng băng lại. Như vậy pin cũg cải thiện đó

Sent from my LG-F180L using Tapatalk 4

6. msmobile

msmobile Well-Known Member

Bác giữ nút home nhé rồi tắt các ứng dụng chạy ngầm

7. Digital Life

Digital Life New Member

Cảm ơn bạn nhé!

8. luongthethinh

luongthethinh Member

Bác nên tìm hiểu để chạy lại 1 bản rom hoàn chỉnh nhé như sling trong 4rum chẳng hạn, có vẻ như bản của bác là bản gốc, chưa có việt hóa gì cả, vẫn còn ứng dụng hàn. dùng vậy có thể phát sinh nhiều vấn đề nếu bác ko tìm hiểu cách sửa,như lỗi nhắn tin,gọi điện...

9. dracula248

dracula248 Member

Cơ mà cho em hỏi sóng LTE 2 so với các dòng dùng thuần GSM thì sóng điện thoại có yếu hơn không.Ví dụ như vào chỗ sóng yếu mà nokia bắt được 1 vạch thì em LTE 2 có mất sóng không??

10. qhungnguyen

qhungnguyen Member

LTE 2 bản K mình đang sài sóng còn mạnh hơn Samsung chính hãng , chắc cũng cỡ nokia :D mấy bản khác mình ko biết , muốn lâu hết pin thì vô phần cài đặt bỏ mấy cái ko cần thiết , chứ đừng dùng phần mềm can thiệp hệ thống dễ bị lỗi , còn zin hay ko zin thì nhìn mấy con ốc cũng ko phân biệt được đâu mà phải kêu thợ tháo máy ra :D

11. Truong vu Hoang Son

Truong vu Hoang Son Member

cho minh hoi ke voi. may minh moi mua, ben ngoai may ghi la f160l. nhung kiem trong cai dat may thi la f160. So IMEI thi dung roi. vay la sao the cac ban?

12. Lờ Tê E

Lờ Tê E Member

F160k của mình 3G sóng luôn full . chứ nói gì bật lại 2G onli hjhj