Máy DCM dưới 15% pin là tự động sập nguồn không baó, khắc phục thế nào ạ?

Thảo luận trong 'LG G2 Nhật Bản - G2 Docomo, G2 Isai' bắt đầu bởi milkygalaxy182, 16 Tháng mười 2014.

1. milkygalaxy182

milkygalaxy182 New Member

Em mới mua máy Docomo được non 1 tháng thôi, tuần đầu tiên thì rất tốt, có duy nhất 1 lần tự tắt máy, còn lại thì cứ tới tận 2%, pin nhấp nháy mới báo tắt. Sang hai tuần sau thì pin cứ dưới 15% là tự động sập nguồn không thèm báo gì cả, lúc thì đang ở 11%, lúc thì 9%. Thời lượng sạc thì vẫn tốt, chỉ hơn 2 tiếng là đầy. Cho em hỏi là phải làm gì để khắc phục đây ạ, tự up rom thì em không dám vì sợ mất bảo hành.
    Với lại các anh chị cho em hỏi là Docomo có thể sử dụng sạc dự phòng giống các loại điện thoại bình thường không ạ? Em hiện vẫn đang dùng củ sạc chính hãng của LG 110V mà chỗ mua tư vấn để khỏi bị liệt cảm ứng.

2. trancongduong.vn

trancongduong.vn Member

ủa? bác đang ở nhật ah? sao điện lưới lại 110v??
    nếu ở VN thì xài sạc 220v - 1.8A thôi chứ nhỉ?
    còn máy bác thì nên về stock sau đó cài lại rom cook nếu thích. máy em xài bt đến 1% vẫn không sập nguồn j cả. rom v2b, sóng ok, pin tốt. web lâu nó ấm ấm thôi. có điều game hơi nóng.
    bác đang ở VN thì úp room ko mất bh đâu, vì hàng DCM xách tay, chỗ nào khi bán chẳng up lại room cook,

3. milkygalaxy182

milkygalaxy182 New Member

Em ở Việt Nam ạ, ý em là củ sạc 1.8A đấy ạ. Vậy liệu có được sử dụng pin dự phòng không ạ, hoặc là cắm vào máy tính thì nó có bị ảnh hưởng gì không?
    Do trong điều khoản bảo hành nó có ghi là không giải quyết các trường hợp lỗi hư hỏng do tự ý up rom khác, em cũng chưa từng làm việc này bao giờ nên cũng lo, bản ROM của máy em là Android 4.4.2 CloudyG3 1.3. Máy em thì cái gì em cũng hài lòng, chỉ mỗi việc dưới 15% cứ tự sập là em không thích tí nào. Nếu đem ra hàng cho người ta cài lại thì cài bản nào là tốt nhất ạ, anh tư vấn giúp em, cảm ơn anh

4. T T Tung

T T Tung Member

m cũng bị thế này. mấy lần pin chưa ehets còn tầm dưới 20% đã sập nguồn cmnr

5. thanhson5075

thanhson5075 Member

6. 3t store

3t store Active Member

nếu máy còn bảo hành thì nên mang đi bảo hành bạn nhé. Nếu hết bảo hành thì thử pin khác xem sao

7. luunt

luunt Member

Bản rom của bạn hình như bị lỗi báo pin ảo, bạn tìm trên diễn đàn hình như có cách để khắc phục đó.

Themen thích bài này.
  8. Themen

Themen New Member

về rom gốc bạn ơi.oy up bản lâmhoang 4.2

9. taymotomo

taymotomo Member

rom Cloudy G2 2.0 là ngon nhất, pin trâu do mát máy