Màn hình G2 D02 VN bị lỗi.

Thảo luận trong 'LG G2' bắt đầu bởi Đức Lộc, 1 Tháng bảy 2014.

1. DUYGIANG_MOBILE

DUYGIANG_MOBILE Well-Known Member

mình có thay bạn ơi. giá bạn alo kho 0976271676 có giá chính xác cho bạn vì hàng hóa lên xuống thất thườn lắm.
    bảo hành 1 tháng lỗi là đổi mới.bác dc test trước khi lắp. lắp xong lại test lại đến khi nào ok thì thôi ạ.
    bên em thay tại chỗ, bác ngồi bên cạnh xem kỹ thuật thay nhé

2. hieunguyenkg77

hieunguyenkg77 Well-Known Member

nản ...đi đâu cũng thấy gặp lỗi này hết ....ko biết ngày nào tới mình đây .... nếu bị chắc giã từ cái lò gạch LG này quá

3. android

android Active Member

ôi đinh mệnh thui em next đây đang định thi xong về đặt 1 em mà như này thui cạch lg

4. DUYGIANG_MOBILE

DUYGIANG_MOBILE Well-Known Member

máy nào mà chẳng thế.lỗi thì vẫn cứ lỗi.

5. richmoney

richmoney New Member

Cái này là hơn bị dìm hàng LG nhé. Samsung cũng 0 khá hơn đâu. Tỉ lệ lỗi màn và main còn cao hơn cả lg. Trước kia tôi thích lg vì độ bền. Nay tôi thích vì nó có thẩm mỹ. Hơn nữa là về giá thành dễ thở hơn. Có thể lô hàng đó bị lỗi hoặc sử dụng sạc nhái, kém chất lượng. Nhất là những hàng xách tay rất dễ bị die bất đắc kỳ tử do cửa hàng bán sạc nhái, máy touch lại. Phần nữa các bạn có thói quen dùng sạc chung khi hết pin. Dẫn tới tình trạng nguồn giảm tuổi thọ. Mau đi máy + pin. Nên sử dụng sạc rin. Với g2 hãy dùng sạc 1.8 A. Nếu mua được cáp micro usb docomo chống nhiễu thì càng tốt. Đừng nghe theo 1 số chuyên gia phán 2A good cho mọi chất lượng.

Daoanhtuan36 and anhtu123 like this.
  6. goseiger87

goseiger87 Active Member

chơi đt mà mới mua 1 tháng mà ngày nào củng thấy vụ dìm hàng thế này, ghết nãn hết mún chơi.
    chứ hiện tại e nó vẫn rất khỏe mạnh.

Daoanhtuan36 thích bài này.
  7. Hungnguyen3410

Hungnguyen3410 Member

Bảo hành 3t thì hay quá như bên istarmobile.vn thì chuẩn, đang lăn tăn bên này với bên kia

8. mobile123

mobile123 Active Member

đúng là dùng lg bây giờ giống như kiểu đang mang cục nợ vào nguoif ấy. lam cái ji cũng sợ nó chết. nốt con này e cũng sang ss thôi. lg thì ngoài lỗi màn hình ra thì cái ji cũng ngon. nhiều tiện ích nhưng dễ tèo

9. mobile123

mobile123 Active Member

bác cứ nói thế. đành rằng đã là hàng điện tử thí có sắc xuất lỗi nhưng bác thử lượn qua các topic xem có dòng nào lỗi màn hình nhiều như lg ko. e mới chơi dc qua 3 đời lg và cũng qua 4 đời ss từ khi s1 và qua 3 đời htc từ khi htc diamon. vọc vạch đủ thứ rồi. lg nó lỗi thì người ta mới kêu. bác lại cứ đổ cho sạc đểu với cả tại người dùng. hơi bị oan đấy

10. richmoney

richmoney New Member

Bình thường thôi. Mình 0 những dùng mà còn bán. Đúng là tùy lô hàng mới có chuyện bị lỗi . Lg hơi kén sạc. Nên dễ bị die màn hình hơn samsung khi sử dụng sạc 0 tốt. Trong khi đó samsung thì dùng ít bị vấn đề này. Nếu dùng sạc rin thì hầu như 0 có bạn nhé. Tỷ lệ lỗi máy của em Sam thì lại cao hơn. Nên nhìn nhận khách quan thôi.

11. Đức Lộc

Đức Lộc New Member

Lỗi thì đâu cũng có. nhưng kiểu cùng 1 lỗi mà hàng loạt máy
    ở tất cả các dòng cùng 1 thời điểm như này thì chỉ có thể do nhà sx thôi chứ, chả khác nào dịch bệnh :v mình ko phải là trg hợp duy nhất D802 VN sạc zin mà bị vậy đâu

12. damagon_manutd

damagon_manutd New Member

nếu nguyên nhân k phải do sạc, bằng chứng là máy của bác đây là hàng chính hãng, thì có thể là do lô sx bị lỗi, nếu thế thì mình cx chả tránh đc và chỉ chờ may rủi hả các bác? có cách nào phòng đc k

13. thuychifc.net

thuychifc.net Active Member

Cha biết mấy bác dùng ntn.em vọc vạch đủ kiểu.ngay sạc mấy lần vẫn ngon lành.d802 viet nam

14. richmoney

richmoney New Member

Đã là hàng điện tử thì có cái này cái nọ. Nhưng với sạc kém & lg kén sạc thì rất dễ die ic nguồn + màn hình nhé. Râu ông này cắm cằm bà kia rất là mệt.

15. richmoney

richmoney New Member

Tôi đang dùng lg g2 đây. Có sao đâu. Đâu phải tôi chỉ dùng mà còn bán. Nên lỗi phải của lg tôi thấy ít hơn hẳn em sung nhà mình. Dùng sạc rin ổn định nhé.

16. sieucap

sieucap Member

LG G2 tất cả các dòng đều bị chung lỗi màn hình mà vẫn đổ thừa sạc được thì chỉ có thể là LG.

17. kiên khuôn mẫu

kiên khuôn mẫu New Member

Thú thật với các bác là em đang định thay đổi điện thoại và rất "sướng" con G2 này . ý đang định sang tuần sẽ "xúc" một em bản chính hãng D802, nhưng nghe thấy nhiều lời ca thán về G2 quá, đặc biệt là lỗi màn hình nên lại lưỡng lự không biết có nên mua hay không?(mà em kết nhất cái màn hinh siêu mỏng của nó mới tội chứ). Hay là đợi vài tháng nữa G3 nó bán đại trà xem mọi người đánh giá thế nào thì chơi luôn G3 cho nó máu. chứ thấy mọi người kêu về em g2 quá thành em cực kỳ hoang mang không biết làm thế nào.
    hiện tại em đang dùng Sam S3, thấy rất ổn định, rơi liên tục vỡ(nứt) cả màn hình nhưng cảm ứng vãn chạy phe phé. nhưng ghét cái viền giả kim loại của nó, sau một thời gian thì trầy da tróc vẩy như là lở mồm long móng vậy đồng thời góc cạnh thì bo trò quá cỡ không đẹp cho lắm.chẳng lẽ lại quay về dung sam à.
    Thành thật mong các "cao thủ" trên này tư vấn cho em phát. em lại thích sam và lg hơn mấy hãng khác nó mới khó. nản.

18. android

android Active Member

thế sạc zin theo máy ngày sạc 2 lần vẫn đi co người sạc khác vẫn đi thì là do cái gì

19. richmoney

richmoney New Member

Sao bạn biết là sạc rin. Bạn có chắc là dùng sạc rin mãi không. Khi sử dụng cạn pin. Có những lúc bạn sạc nhờ cục sạc của người khác. Tuy chỉ thời gian ngắn. Nhưng để lại hậu quả 1 cách âm thầm. Hiện nay rất nhiều cửa hàng bán sạc lô thì bảo là sạc rin bóc máy. Họ nói bán hàng mới chứ có ai đảm bảo là mới rin từ a-z không. Hay đã bóc seal, tháo hộp để trộn sạc, thế sạc + tai nghe rin.

Còn chuyện dùng cái gì cũng rin, điện đóm ổn định thì màn hình lỗi thì tôi cũng 0 thể phủ nhận được điều bạn nói đó là lỗi màn hình.

Ngày sạc 2 lần chứng tỏ cường độ sạc nhồi nhét cao. Máy nào cũng vậy. Nhồi nhét, cưỡng ép thì thánh cũng bay chứ đừng nói là máy. Trong khi sạc nên hạn chế sử dụng máy giúp nâng cao tuổi thọ máy thôi.
    Những gì tôi nói trên chỉ có ý chia sẽ. Chúng ta nên nhìn nhận 1 cách khách quan.

20. hoan277

hoan277 New Member

Đọc 2 trang comment mà toàn thấy tiêu cực, kiểu này ko biết có phải seeder của các hãng khác vào chém không, đang tính đi mua mà đọc xong hoang quá.