Hỏi Màn LG G giật giật như bị rò điện

Thảo luận trong 'LG Optimus G' bắt đầu bởi july2307, 29 Tháng mười hai 2014.

1. july2307

july2307 Active Member

Hôm nay em lấy quả máy ra định up lại rom phủi bụi. Khi cắm vào lap theo thói quen đưa tay lên mở khóa màn hình thì có cảm giác rờn rợn như có dòng điện nhỏ chạy qua. Có bác nào bị giống em không ạ? Nó có ảnh hưởng gì đến màn không các bác?

2. thanhchungvip9x

thanhchungvip9x New Member

Rất bình thường mà bạn ! Máy mình ( và mình nghĩ là tất cả ai dùng g) cũng bị như vậy và đó đều là bt thôi bạn đừng lo
    1. Cách để thấy được bị cảm giác điện rò ( phê phê) là khi chúng ta rửa tay chưa khô đã nghịch điện thoại or đang dùng điện thoại mà chạm chân xuống đất đều bị cả
    2 Nguyên nhân: Theo mình
    Khi bạn tắt màn hình và nhìn nghiêng đt ra chỗ có ánh sáng bạn sẽ nhìn thấy một dãy các mạch điều khiển cảm ứng xếp theo hàng, theo cột (thường mở) để khi ta chạm tay vào vị chí nào đó nó sẽ đóng lại và thực hiện câu lệnh gửi tới bộ vi xử lý.......khi tay ta bị ẩm, ướt
    sẽ vô tình làm (mas) tăng khiến bạn có cảm giác như vậy! Bị phê
    << Ys kiến cá nhân bác nào có ý kiến khác xin chỉ giáo ạ!

july2307 thích bài này.
  3. dangxuanmanh

dangxuanmanh Member

Theo ý kiến cá nhân của mình thì nguồn cấp cho cổng USB của laptop chắc chí khoảng vài V => không thế có cảm giác được. mình nghĩ laptop của bạn bị dò điện từ cục sạc vào máy :roflmao:. cẩn thận đi luôn cái điện thoại :ninja:

july2307 thích bài này.
  4. july2307

july2307 Active Member

Cảm ơn 2 bác! Để em xem lại cái cable với cổng laptop xem sao.

5. hung9x95

hung9x95 Member

Của mình cắm vào laptop mà laptop cắm sạc là loạn cảm ứng hoặc tịt cảm ứng luôn. Bỏ sạc laptop thì ok. Con oppo hay các con khác thì cắm vô tư. Nhưng hôm nọ oppo đang cắm vào lap. Có người gọi kê lên tai phê luôn cả tai giật giật. Lúc con g cắm vào máy mình cũng nghĩ hay hỏng xừ cái sạc lap. Cơ mà cắm các em khác lại ok. Khó hiểu

6. thanhchungvip9x

thanhchungvip9x New Member

Chuẩn luôn đó bác! Nếu bác đã bị như vầy là do cổng usb của bác đang bị nhiễm điện (Cái này thường sảy ra ở các máy tính đời cũ)
    con lap của tớ cũng vậy, vô tình chạm vào nó là phê lòi mắt:x chứ không phải phê thường đâu nha!!:D
    Lời khuyên cho bạn là không nên để mấy em như g of lg kết nối vs máy tính như vậy dễ die ^^:sleep:

7. hung9x95

hung9x95 Member

Vãi bác máy tính đời cũ chi bác. Mình mua đươc 1 năm và là dòng cao cấp của asus