Hỏi Mất sóng khi thực hiên cuộc gọi trên 4.4 kitkat máy Hàn

Thảo luận trong 'LG Optimus G' bắt đầu bởi Hunken, 11 Tháng sáu 2014.

1. Hunken

Hunken Member

Cũng như bao anh em khác, mình mua điện thoại và chọn con G F180S làm bạn vì dáng em nó quá đẹp. từ một newbie không biết gì lần mò vào LgViet, nằm vùng học hỏi kinh nghiệm up rom vọc vạch của các bác đi trước. Sau một thời gian cũng biết up cái này, chèn cái lọ, xóa cái chai...
    Tự hào vì chưa bao giờ gặp lỗi lầm gì to tát. Như bao anh em, mình cũng mong chờ mòn mỏi ngày G được lên Kitkat. Ấy thế mà lúc lên rồi thì dính ngay phải cái lỗi "MẤT SÓNG KHI THỰC HIỆN BẤT KÌ CUỘC GỌI NÀO" (chưa thấy anh em nào bị ngoài mình :ninja:)
    Ban đầu cứ nghĩ là do rom, KDZ về stock 4.1.2 mới nhất rồi cho update OTA lên 4.4 F180Sv30b cũng bị, Up Sling 2.0, 2.1, VDT20, 21....đều bị. Up baseband bản L vào vẫn bị. Điều này thật sự khiến mình đau đầu. Mặc dù khi up lên sóng sánh căng đét, gọi điện 1 cái là mất sóng rồi lại có lại 5 vạch :geek:

Mình viết bài này, một là chia sẻ bức xúc cá nhân về con G của mình. Hai là cũng muốn nhờ bác nào bắt bệnh mà chữa giúp mình. Hiện giờ mình vẫn phải yên phận với 4.1.2, nhìn các AE bàn luận chia sẻ tut về 4.4 trên forum. trên FB mình cũng thèm lắm mà không dám tham gia. Thật sự dính cái lỗi này còn đau hơn bị trĩ :v

2. Dư Văn Đông

Dư Văn Đông Member

Bạn đã thay thử sim khác chưa ?

Hunken thích bài này.
  3. deardailyvn

deardailyvn Member

bạn thử thay sim chưa? hồi mình lên 4.1.2 cũng bị y chang bạn, lon ton chạy ra tiệm, nó nhét sim khác vào lên sóng cái rào, bỏ sim mình tịt, bỏ sim mình vào máy khác lại lên. Thế là chạy đi thay sim mini luôn, ko cắt sim nữa.

Hunken thích bài này.
  4. Hunken

Hunken Member

Chả có nhẽ... Chiều đi làm luôn xem thế nào. Tks 2 bác!

5. Hunken

Hunken Member

@Dư Văn Đông @deardailyvn sim viettel của mình bị vậy mình thay sim mobi vào cũng bị nốt. Chẳng hay do cả 2 đều là sim cắt nên vậy!

6. Dư Văn Đông

Dư Văn Đông Member

Thử nốt sim khác đi bạn .

7. ask123

ask123 New Member

bạn xem còn IMEI ko? nếu bạn có backup baseband với IMEI thử restore lại xem sao.

8. Hunken

Hunken Member

không biết các bác có bị giống mình không? của mình bỏ sim các laoij vào sóng sánh bình thường, chỉ khi thực kiện cuộc gọi nó mới mất rồi lại có lại. Để mai ra trung tâm làm cái hẳn cái sim micro xem sao.

9. Hunken

Hunken Member

IMEI mình còn nguyên.Cảu mình không bị mất sóng mà chỉ bi mật đột ngột thôi. Đã thử up baseband bản L của @blueberry vẫn bị