Mem mới cần giúp đỡ

Thảo luận trong 'LG Optimus G Pro' bắt đầu bởi Hải Hồ, 2 Tháng hai 2015.

1. Hải Hồ

Hải Hồ Member

Chả là em mới tậu 1 con LG G Pro F240 xách tay, mà do em mới xài android nên cũng chưa hiểu nhiều về android nên em muốn nhờ các bác chỉ giáo cho em về 1 vài thứ cơ bản đặc biệt là up room con này, con này của em đang chạy 4.1.2 mà k biết là đang dùng room gì em cũng k biết coi mà wifi nó chậm dã man lắm, các bác hướng dẫn em cái room ổn định nhất của con này với. Em cảm ơn các bác

2. minhvu

minhvu Active Member

Trước tiên phải xác định máy SLK ..! dùng LG phone from tải trên CH play về , mở lên phần mềm sẽ báo chính xác ( không tin ngoài vỏ máy , pin hay Aboult.phone được )
    - Từ JB 4.1.2 lên 4.4.2 phải kdz rom stock trước ..sau đó root máy , cài recovery ..Chọn rom cook nào được mod trên nền đúng với dòng máy để up .

3. bnoifet1

bnoifet1 New Member

xài v3b sphinx..... mình đang xài pin khá trâu,k lổi vặt ....wifi thì mình k bik s. tại mình đang xài cáp quang down 5-6mb = vs cái laptop :D

4. Hải Hồ

Hải Hồ Member

em đem tiệm cho nó lên rồi các bác ạ, em mới vọc vạch trong root explorer không biết xóa nhầm file gì em nhớ là chỉ xóa theme thôi mà bây giờ nó bị lỗi "Không may màn hình chủ đã dừng lại" lỗi này xảy ra khi chạm giữ icon ngoài màn hình để hiện cái bút màu tím sau đó đổi icon đó các bác, bác nào biết cách khắc phục k

5. Hải Hồ

Hải Hồ Member

LG G PRo F240L bác ạ
    qua phần mềm thì là L bác ợ