Một vài lời khuyên cho các bạn đang phân vân nên mua LG G2 Docomo hay LG G2 Tem vàng

Thảo luận trong 'LG G2' bắt đầu bởi M.O.S., 17 Tháng bảy 2014.

1. M.O.S.

M.O.S. Member

Dòng lenovo đc cái trâu chứ chán lắm bạn à. Bạn mình đang dùng con 780, phần mềm rất chán, còn phần cứng hình như chỉ đc cái mã chứ thực ra ko đc như ý muốn, benchmark điểm tệ hơn g2 rất nhiều. Bạn nên cân nhắc kỹ trc khi qua dòng Lenovo với Oppo nhé. Ko phải mình ghét vì lý do chính trị mà vì đã đc trải nghiệm rồi nhé.

Gửi từ Nexus 7 của tôi.

Last edited: 27 Tháng bảy 2014
  2. alex2001

alex2001 New Member

cũng mới gia nhập làng đổ cổ mộ g2. Nhìn chung sau vài hôm sử dụng thì máy dùng cực mượt, nghe gọi tét tèn tẹt, bật 3g nhưng không chơi gảm thì được 2 ngày mới phải sạc pin ( quá trâu bò cho 1 em màn hd 5,2inc). Lúc đầu cửa hàng bán cũng đưa cho mình cái sạc samsung madein việt nam chuẩn dòng 2a, Mình sạc được 1 lần sau đó lên mạng xem về vụ chết màn hình nên khiếp quá đi săn sạc LG dòng 1,8a khẩn cấp. Cuối cùng thì cũng kiếm được 1 em sạc zin LG hàng quốc tế chữ giập chìm điện áp 100--240v, 5v-1,8a . mình dùng luôn điện 100v chuẩn tại nhà và có sử dụng lọc nguồn và biến áp cách ly, dây sạc mình gắn thêm cho 1 cục than hoạt tính nhật triệt nhiễu ( mình bán đồ âm thanh nhật bãi nên các món này sẵn) ... kết quả thử nghiệm là sạc zin dòng 1,8a quốc tế cắm điện 100v sạc nhanh và mát lịm hơn hẳn sạc samsung madein việt nam dù samsung là dòng 2a. Pin sau khi sạc bằng sạc chuẩn đúng quy trình thì dùng được 2 ngày có lên mạng kha khá, đàm thoại độ 5 tiếng , không bắn game.
    -đọc lại bài của chủ thớt nhận thấy chủ thớt là người có đầu tư nghiên cứu về điện thoại cũng như cách sử dụng khá chi tiết và tâm huyết... rất cám ơn vụ này nhé.
    -còn bác nào đó nói triệt nhiễu chỉ nên sử dụng ở các dây tín hiệu âm thanh đòi hỏi độ chính xác cao là sai đó, triệt nhiễu dạng than hoạt tính người ta sử dụng để kẹp vào các dây dẫn nguồn điện cho hiệu quả cực kì cao vì hệ thống điện bình thường rất nhiễu, còn có thể gọi là điện bẩn. Nếu triệt nhiễu sạch sẽ, nguồn điện cấp vào thiết bị sẽ là nguồn điện tinh khiết dẫn đến các linh kiện trong thiết bị hoạt động 1 cách chính xác, hiệu quả, gia tăng độ bền.... và con LG G2 CỔ MỘ CỦA MÌNH ĐANG ĐƯỢC CHĂM SÓC THEO CÁCH NÀY... hy vọng em nó sống được lâu lâu tý.

3. anhtuan04dtd

anhtuan04dtd Well-Known Member

Thấy mấy bạn cứ lăn tăn hoài. Mình sài nhiều loại s2,s3 ,lg, sky . mình sài dt sạc tùm lum nhưng chưa bao h bị loạn. Mình sài g2 hàn đc 8t vaanz sài sạc lô 130k sạc 2t đầy . vẫn sài sạc dự phòng sạc. Vợ mình sài docomo sài sạc lô mà có chết ji đâu. Bị mấy cái này là tùy máy thôi, chủ yếu do gia công phần cứng thôi. Nên các bác thik thì sài , đt sinh ra để phục vụ mình chứ mình có phục vụ nó đâu mà suy nghĩ nhiều

Gửi từ LG-F320L của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

4. M.O.S.

M.O.S. Member

Tùy máy với vận may của mình thôi bác ạ. Nói chung cứ giữ máy đi cái đã. Mà bác sài mới 8 tháng chớ mấy, lỡ sau 1 năm nó mới hư thì sao? :laugh:
    Không thể phủ nhận rằng con G2 là con lắm lỗi nhất của LG. Vì vậy để giữ máy đc lâu chỉ còn cách giữ kỹ thôi bác à.

Gửi từ Nexus 7 của tôi

5. alex2001

alex2001 New Member

-con g2 này phần nhiều là hàng dựng lại từ tàu khựa nên mua nó nói thật cũng rét run đấy. thôi thì để phòng ngừa cứ giữ gìn cẩn thận, nếu làm hết cách mà nó vẫn chết cảm ứng thì phải chịu thôi, ăn chơi ngại gì mưa rơi.

6. tara009

tara009 New Member

Bạn chủ thớt sẵn cho nhận xét về con LG G2 F320 brand new 100% luôn đi, nêu mua thì có ưu nhược điểm gì không? Thanks

7. M.O.S.

M.O.S. Member

Hàng brandnew chỉ có nghĩa khi bạn nhờ chính người thân hoặc quen mà bạn tin tưởng mua máy từ bên Hàn về. Ở đây nếu bạn ra tiệm mua thì cũng chưa nói trc đc nó có brandnew hay hàng cấp A vì đa phần hàng cấp A giống hàng brandnew đến 100%, tức là không khác gì cả.
    Thường thì F320 brandnew rất tốt, tuy nhiên cũng có nguy cơ bị loạn cảm ứng như G2 Quốc tế vì đó là bệnh chung của nhà G2, chưa kể mấy cục sạc tuy in tiếng Hàn cho đẹp nhưng thực ra là đồ lô Tung Của. Bạn tới cửa khẩu Hữu Nghị - Lạng Sơn người ta bán đầy, 1 cục loại đẹp nguyên seal, chân hợp kim (không bị nam châm hút) giá chỉ có 50k, cái mạch IC phía trong tởm rợm. Loại ko seal theo kg thì tính khoảng 100k/kg, sạc nghe tiếng rè. Đồ đó như phế liệu bạn ạ. Loại tốt thì khoảng 70k, IC chấp nhận đc nhưng độ bền ko lâu - cái này như sạc zin nhưng độ bền thấp hơn nhiều.
    Đa phần mấy con G2 F320 lăn tăn sạc cab lắm. Cứ nghe mấy bố thương gia phán sạc Hàn Quốc zin chính hãng..., thế sao với G2 DCM ko mua luôn sạc DCM zin sx ở Phillipin luôn đi? Sạc ở nc ngoài vì lý do bản quyền nên tương đối đắt chứ ko rẻ như ở VN, nếu mua riêng sạc LG ở Hàn thì giá có thể lên đến hơn 30000 Won, xấp xỉ 600k VND. Bạn nghĩ thương gia sẽ nhập sạc này về cho bạn chắc?
    Nói chung sau khi bác mua 1 con G2 xách tay bất kỳ phiên bản nào, việc đầu tiên cứ ghé TTBH LG chính hãng mua cho em nó cái sạc zin 1.8A cho chắc (266k). Sau đó hẵn lo mấy chuyện khác sau, đồng thoiừ cũng nên hạn chế dùng ốp QuickWindow đồ nhái, vì tụi nó gắn nam châm ko giống nam châm LG G2 QuickWindow chính hãng, nên ít nhiều ảnh hưởng đến màn hình.

Gửi từ Nexus 7 của tôi

Last edited: 7 Tháng tám 2014
  8. Lighthousehn

Lighthousehn Member

Theo mình biết thì cái cục đó là sắt ferit chứ ko phải than hoạt tính đâu bác

9. nqdong

nqdong Member

Cục xạc mua lúc mua máy 150K, xài chưa đầy tháng đã hỏng, xạc không vô. Chạy ra TTBH của LG làm 1 cục luôn.
    Hình tham khảo đồ zin mới mua ở TTBH của LG. Nhìn rất sắc xảo.

10. M.O.S.

M.O.S. Member

Dây cab của bác đẹp nhỉ. Của em dây cab dày nhưng xấu hơn.
    Mua ở TTBH là an toàn số 1.

Gửi từ Nexus 7 của tôi

11. nqdong

nqdong Member

Mà quái là nó không bảo hành. Bảo là "vì điện thoại là đồ xách tay nên không bảo hành. Nếu máy chính hãng của LG VN thì cục xạc được bảo hành 6 tháng" ???

12. M.O.S.

M.O.S. Member

Đúng rồi bạn. Bởi thế bạn nên nghiên cứu kỹ cục sạc trc khi mua. Mấy con G, VU hay L50, 70 thì chỉ nên dùng 1.2A, riêng G2 các bản vs G3 là 1.8A. Có điều G2 D802 VN thì có thể dùng 1.2A. Họ nói thế để lỡ máy bạn có hỏng nguồn vì sạc cường độ quá cao thì cũng ko phải lỗi do họ. Thường mấy bản G2 quốc tế hay F320 xách tay thỉnh thoảng (rất ít) bị hỏng nguồn ngay từ lần đầu sạc bằng sạc chính hãng mà ko rõ nguyên nhân (có thể nguồn dỏm do Khựa dựng vào). Vì vậy họ cảnh báo thế để lỡ máy bạn hư do sạc thì đừng có chửi lại họ.
    Nếu hàng chính hãng, họ sẽ bảo hành nếu máy hư vì sạc trong thời gian 6 tháng.
    Gửi từ Nexus 7 của tôi

13. alex2001

alex2001 New Member

Mình lúc mua con G2 về cũng không biết vụ đứt màn hình do sai sạc, được vài hôm lên đây đọc hoảng quá nên săn cho bằng được củ sạc LG châu âu, cáp mình dùng loại chuẩn của mỹ chuyên dùng kết nối thiết bị với PC qua usb, lắp thêm cho cục than hoạt tính triệt nhiễu tháo máy nhật bãi . 2 Ngày sạc 1 lần, mát lịm, nói chung là quá yên tâm. Mình dùng toàn điện 100v ở nhà nên phải chơi thêm cục đổi chân cắm nhật zin , tuy nó đen mà dùng nó sướng.

14. ketaomua

ketaomua New Member

sạt 1.8 cáp đó đúng rồi ban,, sạt này sạt rất ổn định,, ngảy nay mua hàng, ích chổ cho sạt này lắm,
    và thêm 1 ý kiến nữa,, máy g2 d800, hay 801, 802, 803 va 805,, máy bác không nên sài ốp lưng hay bao da f320,, sẽ bị liệt cảm ứng,, hay bị loạn cảm ứng. ,, sài 2 hay 3 hôm có thể bị liệc luôn,, đã bị 1 chú, lần đầu nghỉ la do máy,, mua cây thứ 2 bị loạn cảm ứng, tháo ra sài ok tới giờ...

Last edited: 15 Tháng tám 2014
  15. alex2001

alex2001 New Member

con của mình docomo mình dùng ốp lưng ninkken thấy cũng hơi nóng nếu vào 3g nhiều nhưng không thấy loạn tý nào nên cứ xài, nghe anh em nói dùng quickwindows dễ bị loạn nên mình ko xài cái loại bao đó thôi.

16. manhduystar

manhduystar New Member

Mất nguyên cả đêm để đọc. Đọc rất chăm chú. Phát hiện ra 1 điều là. Dù các bài trái ý nhau. Nhưng lạ là đọc đến bài của ai thì thấy ai cũngđúng vì sức thuýet phục cao quá, đều logic cả.
    Con dcm của e đã bị liệt và e đang rất vất vả để type dc những dòng chữ này. Lúc xoay ngang lúc xoay dọc để type.
    Klq cho lắm nhưng để ý bài viét cuói cùng là tháng 8. Phải chăng cac bác điện, nước đã liệt hết rồi. Nếu chưa liệt vào cứu e với. Máy e dùng 9 tháng, không 1 lần va chạm. Sạc zin 1 loại. 2 ngày sạc 1 lần. Rom vẫn stock toàn app nhật hay hàn gì đó. Thế nào vẫn bị liệt. Cứu cứu

17. manhduystar

manhduystar New Member

18. hung0983

hung0983 New Member

Mình cũng đang dùng g2 DCM dc 10 tháng rồi, dùng sạc của note 2 xịn. Đến giờ vẫn chưa sao, vậy giờ có nên bán đi ko? AE cho lời khuyên ;)

19. kaorichan2310

kaorichan2310 New Member

Các bác cho em xin cái địa chỉ trung tâm bảo hành LG ở Hà Nội mà các bác mua sạc cáp với ạ, vô đó nói là mua sạc cáp cho LG G2 hả các bác, mà thiệt hại cả củ sạc và cáp sạc là bao nhiêu ạ, trên group G2 có mấy thương gia bán sạc cáp kêu hàng zin và cũng nhiều người mua lắm mà giá có 120-150k em vẫn thấy ko tin tưởng lắm nên ko mua, h gom lúa mua sạc cáp chính hãng vậy, có đến 400k ko các bác?