Hỏi Mod phần mềm vào Lu6200

Thảo luận trong 'LG Optimus LTE 1' bắt đầu bởi Hoangphuc, 28 Tháng tám 2013.

1. Hoangphuc

Hoangphuc Member

Mọi người cho mình hỏi cách mod phần mềm nào đó vào LU 6200 làm ntn vậy. Vd mình muốn làm 1 chức năng hay hay của SS hay HTC one or G2 vào LU6200 của mình.
    Thanks

2. Trần Anh

Trần Anh Well-Known Member

Nói thật bạn đừng giận nhé, bạn hỏi như thế này thì mình dám chắc là bạn chưa đủ khả năng để mod cái đó đâu :)

3. Hoangphuc

Hoangphuc Member

Thanks bạn, mình không giận mà buồn cười thôi. Mình hỏi là vì mình không biết, chưa hay đủ khả năng làm nó không liên quan đến chuyện biết và không biết bạn àh.
    P/s: Share riêng bạn Trần Anh một câu nói của môt danh nhân (lượm lặt, ko nhớ rõ tên tác giả, một tỷ phú hay tổng thống nào đó): Trên đời này không có câu hỏi nào là câu hỏi ngu ngốc cả.

4. Trần Anh

Trần Anh Well-Known Member

bình tĩnh bạn, mình chưa nói câu hỏi nào là ngu ngốc cả :)
    nếu muốn hiểu rõ hơn về việc port một chức năng nào đó sang LU, mời bạn đọc 2 ví dụ dưới đây
    http://lgviet.com/forum/threads/note-port-chuc-nang-dual-camera-tu-cac-dong-cao-cap.748/
    http://lgviet.com/forum/threads/note-port-chuc-nang-smart-screen-len-lu6200.1127/

muốn chức năng đó hoạt động ko đơn giản là chỉ ở phần mềm mà còn ở khả năng hỗ trợ của phần cứng
    việc mod một chức năng đòi hỏi một kiến thức nhất định về lập trình, từ câu hỏi của bạn mình suy ra bạn chưa biết, cũng giống như mình đành ngồi ngoài hóng thành quả của người khác và tự bảo bản thân phải học hỏi thêm thôi, cái gì ko biết thì tìm trc khi hỏi

cảm ơn bạn đã đọc đến đây

Hoangphuc and duytan1706 like this.
  5. duytan1706

duytan1706 Active Member