Hỏi Mới chơi nên chưa rành lắm.mong các bạn chỉ thêm ^_^

Thảo luận trong 'LG Optimus G' bắt đầu bởi kinkimhuu, 1 Tháng mười hai 2013.

1. kinkimhuu

kinkimhuu New Member

Máy mình bị lỗi security error.mình đã úp về đc room gốc F180l20L.có một số thắc mắc muốn hỏi bạn nào biết chỉ giáo giùm mình nhé :
    -Về recovery: khi nào thì mình cài recovery.cài recovery để làm gì.trước khi úp lại room gốc trong quá trình nghịch thì thấy máy đã có cài recovery vậy sau khi úp về room gốc rồi có phải cài lại recovery không.
    -về root : khi nào thì cài root ạ.và root để làm gì ạ.
    máy mình đã cái room gốc giờ muốn cài room tiếng việt thì nên cài bản nào là ổn định và sài tốt ạ.
    hì.mới chơi nên hok biết.mà hok biết phải hỏi nên mong a e đừng ném đá.^_^

2. trungthanhpro

trungthanhpro Member

Mí câu hỏi của bác có trả lời hết ùi đó, bác tìm hiểu kỹ lại đi, m uprom cũng k hiểu lắm nhưng mà cứ cài, làm đúng hướng dẫn, có thắc mắc j hỏi các bác trong diễn đàn là đk :laugh:

3. Haku Ichiru

Haku Ichiru Active Member

Trả lời giùm bạn luôn.
    - Về recovery: Cài recovery để up các rom khác, hoặc các pack dạng zip (các file mod, như walkman chả hạn). Thường rom mod nào cũng có đi kèm recovery, nhưng khi bạn về stock sẽ mất, và bạn sẽ phải cài lại recovery để up rom mod.
    - Về root: Cài root khi bạn cần gỡ app hệ thống, hoặc dùng các app cần quyền root (vd như adaway để loại bỏ quảng cáo), hoặc để cài recovery.
    - Về rom: Bạn đang ở rom gốc thì cần root>cài recovery > up rom mới. Các rom như vdt v10, 11 hoặc trí huân v1 đều full tiếng việt và được đánh giá rất cao về sự ổn định cũng như pin. Bạn nên tự trải nghiệm để biết rom nào hợp với bản thân.

kinkimhuu thích bài này.
  4. kinkimhuu

kinkimhuu New Member

thank bạn rất nhiều.cho mình hỏi thêm là root bản room nào cũng giống nhau hay là mỗi bản room root mỗi kiều vậy.

5. thieuvcu

thieuvcu New Member

Máy em là máy bản K, ko biết có gặp vấn đề gì sóng mạng di động ko các bác nhỉ?

6. hunter86

hunter86 Active Member

bản rom chưa root thường là stock chỉ cần dùng 1pm thôi root ok hết. nếu up các bản rom cook thì k cần quân tâm vì nó đã root sẵn rồi

kinkimhuu thích bài này.
  7. hunter86

hunter86 Active Member

bạn chơi bản room good là ok sóng sánh căng tràn. hiện h có các bản rom lamhoang, tri huan, vdt đc đánh giá cao đó

kinkimhuu and thieuvcu like this.
  8. kinkimhuu

kinkimhuu New Member

mình đã cài room lamhoang V23 cho máy vậy h mình hok phải root và cài recovery lại hả..... thank bạn nhìu ^_^