Hỏi Mới mua LG G2 có nên dán cả mặt trước và sau luôn o ?

Thảo luận trong 'Tư vấn chọn mua' bắt đầu bởi linhco, 24 Tháng tư 2014.

1. linhco

linhco New Member

Dự là mai em có ra mediamart làm 1 em lg g2 về, đang có chương trình giảm 10% khi thanh toán bằng thẻ MBBank đó ạ, em muốn hỏi khi mới mua có cần mang em nó đi dán mặt trước và mặt sau rồi mới cho vào bao da quick window không, em đọc thấy nhiều bác bảo lắp ra lắp vào dễ làm xước máy, thanks all :D

hanzoo1504 thích bài này.
  2. hanzoo1504

hanzoo1504 New Member

Bác không cần phải dán mặt sau nếu dùng filip cover đâu. Dán vào máy càng nóng hơn khi chuẩn bị bước sang mùa hè oi bức. Chúc bác mua được máy rẻ và bền :unsure:

3. linhco

linhco New Member

thanks bác, ah thế khi mua máy mới có cần kiểm tra gì o nhỉ, hay cứ lắp sim vào rồi bảo người ta kích hoạt bảo hành thôi bác ?

hanzoo1504 thích bài này.
  4. hanzoo1504

hanzoo1504 New Member

Trước khi mua bác nên kiểm tra màn hình xem có điểm chết, bị ố màn hay chết cảm ứng hay không. Kiểm tra cả nghe gọi, nhắn tin, 3g, wifi, chụp ảnh, xoay, kiểm tra xung quanh máy xem có vết xước nào không. Nói chung chỉ cần kiểm tra mấy thứ quan trọng như mình vừa nêu là được rồi. Như mình đi mua máy chỉ mất 15p test là xong.

5. tanchoai

tanchoai Member

bác ở đâu thế. e ở HN mà cũng đang muốn bán em LG G2 bản QT đây.bán tại nhà có nước lọc đá và wifi bác thích ngồi test bao lâu tùy ý :laugh:) nếu có nhu cầu alo e nha: 01677863686

6. xacuop

xacuop Active Member

viền cạnh G2 dể xước lắm, kể cả ốp bằng nhựa tháo ra nhiều lần cũng làm xước viền nha. Như mình, dán màn hình mặt trước, dán keo mặt sau, dùng bumper bọc 4 cạnh là chuẩn, khi nào không thích tháo bumper, dùng nude luôn là oke. Nhưng nếu dùng nude phải cẩn thận vì em ấy mong manh trơn láng dể rơi rớt lắm...