Hỏi Mới mua lte cho em hỏi có phải hàng dỏm k ạ

Thảo luận trong 'LG Optimus LTE 2' bắt đầu bởi adamgin, 7 Tháng một 2014.

1. adamgin

adamgin New Member

em ở Hội An bữa trước có lên đây hỏi Đà Nẵng chỗ nào bán lte 2 vì HA k có bán nên phải lên đây nhờ tư vấn thì có anh giới thiệu tiệm A-smart nên em tới mua một con máy xách tay giá 3 củ 4 up rom tiếng việt đầy đủ. Khi tối về em có sạc full pin cả ngày hôm nay em dùng cỡ 2 tiếng đồng hồ thì hết pin và máy có những dấu hiệu như sau : máy nóng khi dùng liên tiếp khoản 10 phút lúc đó đang lên mạng , tộc độ mạng thì chậm như rùa , chậm hơn máy asha 302 cũ của em khi máy gần hết pin thì có khóa màn hình lâu lâu mở ra xem thì vẫn bị tụt bin @@! thật sự đây là lần đầu tiên dùng cảm ứng còn gà k bjk máy em dùng có phải hàng dựng k??? ...à với lại khi đút túi quần rút ra là nó k có sóng @@! phải chờ một chút nó mới có mấy ace trong forum giúp em với còn một 6 ngày nữa là hết hạn đổi lại rồi hiz hiz

2. danh nguyễn

danh nguyễn Member

1. kiểm tra imei máy *#06# tháo pin kiểm tra có trùng imei trên thân máy hay ko
    2. kiểm tra óc vít + để nghiêng màn hình xem có bị hở sáng hay ko (viền sáng ở cạnh máy) + camera có bụi ko
    3. lên mạng xem các code test máy (mình ko nhớ nên nhờ google)
    4. nếu mấy cái trên ok thì up rom khác xem (có thể do rom)
    Tổng chào

3. adamgin

adamgin New Member

à cái màn hình k nghiên cũng thấy hai bên màng hình gơn xóng là sao ?

4. danh nguyễn

danh nguyễn Member

ko nghiêng khó thấy lắm...nói chung là chui vô phòng tắt đèn...mở đt lên nhìn nghiêng xem có viền sáng ko...nếu có thì chúc mừng bạn đó là hàng dựng :laugh:

5. tran van tien

tran van tien New Member

đổi máy đi bác.... chịu khó xem thử ốc vít có dấu hiệu cạy mở chưa, mình cũng mua lte2 ở Asmart, cảm thấy khá hài lòng với con lte2 này....

6. adamgin

adamgin New Member

hở ánh sáng thì chắc k có rồi . mà nó có gợn xóng hay bên máy mà máy dùng nhanh nóng và hết pin lắm . Nhà em ở xa đà nẵng lắm mỗi lần ra cũng cực lắm k biết tiệm A-smart này có cho đổi lại k ?? bác nào biết giúp em với :(

7. mritdng

mritdng Member

Tốt nhất bạn cứ đem ra đổi lại máy khác.máy mới mua mà.người ta làm ăn cả đời đâu phải bán mỗi cái máy cho bác xong nghỉ đâu mà không đổi.

8. liond92

liond92 Active Member

a-smart mua phải check hàng, kiểm tra kỹ vào. :D