mọi người giúp em F320 của em với

Thảo luận trong 'LG G2' bắt đầu bởi caosonlam, 20 Tháng năm 2015.

1. caosonlam

caosonlam Active Member

Tình hình là hôm qua em có tháo máy ra để vệ sinh lại con cảm biến
    Thế nào sau khi em đóng máy vào, cảm biến ánh sáng đằng trước nó không hoạt đông nữa
    em vào menu ẩn để test thì phần proximity test nó báo proximity : Nodata , Light: nodata
    em vào phần hall sensor để test cảm biến chuyển động thì nó nó váo Sensing the cradle : x
    Cơ mà em tải phần mềm la bàn , hay là cpu-z thì cảm biến con quay hồi chuyển các kiểu nó vẫn hoạt động, chỉ có mỗi thằng cảm biến ánh sáng nó không hoạt động thôi, mà các bác biết rồi, khi gọi điện mà màn hình nó không tối thì ức chế ntn.
    Em test con hồng ngoại để điều khiển tivi, vẫn bình thường
    Em cắm sạc vào thì đèn led báo vẫn lên màu xanh lá cây ( xanh dương và đỏ thì không lên )

Mong các cao nhân vào giúp em với :(
    Tình hình này em cũng chả hiểu là lỗi trên main hay lỗi con cảm biến...
    Trước khi em tháo ra thì con cảm biến ánh sáng vẫn hoạt động, chỉ tội tầm hoạt động của nó ngắn quá nên em căn chỉnh lại ai dè bị nthế :((

2. bác sĩ mobile

bác sĩ mobile Well-Known Member

Thử khởi động lại máy, không được thì TOT tiếp, không được nữa thì kiếm cái cảm biến khác test, bước cuối là xem trên main nha bạn :)

3. caosonlam

caosonlam Active Member

Cơ mà máy đang sử dụng bt thì TOT làm gì hả bác? máy chỉ bị xảy ra khi em đóng lắp mà , bác có con cảm biến # không, em mang qua test nhờ với :D em ở gần bác nhắm nhắm

4. bác sĩ mobile

bác sĩ mobile Well-Known Member

Ok bạn, cảm biến mình có sẵn, qua mình test cho :)