Mỗi room G2 cho một thông số CPU khác nhau?

Thảo luận trong 'LG G2' bắt đầu bởi chung_khoan_1986, 31 Tháng một 2015.

1. chung_khoan_1986

chung_khoan_1986 New Member

Chào mọi người, em mới tham giá LGviet, tính hình là em có một thắc mắc như sau nhờ các bác giải đáp giùm với ạ.
    Em mới mua con máy G2 F320K, em về dùng bình thường, chưa thấy vấn đề gì cả. Hôm trước nghịch đem test thử máy linh tinh, test cấu hình, thông tin máy...

Em thử Download phần mềm GPU Z về test thử cấu hình máy thì giật mình khi thấy thông tin cấu hình không đúng như thông tin về máy G2.

GPUZ hiển thị máy g2 của em vẫn là chip Quad-core: Qualcomm Snapdragon 800 nhưng không phải 2.26 GHz mà chỉ hiển thị là Quad-core: Qualcomm Snapdragon 800 Bộ 4 nhân 1.19 GHz thôi.

Em có đến cửa hàng thắc mắc thì cửa hàng cũng không giải thích được. Sau đó có hỏi 1 bác nào đó ấy nói là do bản room, mỗi bản room có thể ép xung lên hoạc xuống, muốn kiểm tra chính xác nhất thì phải về bản room gốc, sau đó em có test 1 con G2 ở đó đang ở room gốc thì cho kết quả là 2.27 GHz...(Em đang dùng bản 4.4.2 lâm hoàng).

Cho em hỏi bác kia trả lời thế có đúng không? các bác đã gặp trường hợp này chưa? tư vấn cho em cái....
    thanks! bản room nào cho G2 F320 chuẩn nhất ạ?
    chung_khoan_1986, Hôm nay lúc 10:36SửaXóaReport

2. nhan1431

nhan1431 Active Member

chính xác. ngta nói đúng đó bạn

3. tocbachkim

tocbachkim Active Member

đúng rồi bác thớt ạ, theo e biết là những bản g3 port hoặc rom cook đã đc cài lại kernel mod nên làm CPU chạy theo thông số ko giống rom gốc chạy kernel stock như nhà sản xuất.