Mong các bác giải đáp giùm.

Thảo luận trong 'LG G2' bắt đầu bởi InSiDiOus, 30 Tháng ba 2014.

1. InSiDiOus

InSiDiOus New Member

Tình hình e dùng G2 - d802 hàng việt nam chính hãng. được 4 tháng và mới up 4.4.
    - Em dùng thấy quá nhiều ứng dụng chạy ngầm chiếm nhiều bộ nhớ Ram. ( lúc nào cũng chỉ được 600 - 700 mb )
    - Quá nhiều ứng dụng cài đặt theo máy mà không thể làm gì tháo ra cho đỡ nặng máy.
    - Wifi thì chập chờn lắm các bác ạ.
    >>> Có cách nào để cài đặt theo ý mình để đỡ chiếm nhiều tài nguyên ram không các bác?
    >>> Em không biết gì các bác đừng cười em ( Em thấy KDZ hay là Root gì đó là sao vậy các bác ? )... Thanks các bác đọc tin

2. caophilam

caophilam Well-Known Member

Bạn phải hiểu khi đã root máy bạn sẽ mất bh chính hãng . nếu chấp nhận điều đó thì tìm cách root máy và xóa bớt ứng dụng ko xài đến thôi . theo mình thì ko nên mặc định nó sao cứ để vậy mà xài tránh rủi ro sau này . kdz có nghĩa là chạy lại rom gốc còn root để bạn đi sâu vào hệ thống máy có thể xóa ứng dụng bạn nói

3. nguyenthi0602

nguyenthi0602 Active Member

Nếu thớt mù quá thì hỏi xem có ai trên đây ở gần nhà k chạy qua nhờ làm phát :unsure:
    CŨng chưa chắc mất bảo hành chính hãng vì nếu trường hợp hư mất nguồn, tự hư hỏng gì đấy mà k có tác động của ng` dùng như màn hình hư chẳng hạn nó k lên hình... thì vác qua bảo hành làm sao nó b biết root hay k:). Mà nói thiệt bảo hành chủ yếu là bảo hành = niềm tin chứ hư hỏng thì nó hành cho mệt xác :laugh:, hay bắt lỗi do ng` dùng nên chủ máy phải chịu phí tổn..blah..blah......

4. InSiDiOus

InSiDiOus New Member

Vậy máy G2-D802 VN 4.4 đã root được chưa bác?

5. caophilam

caophilam Well-Known Member

Nó có cách quản lý của nó . bạn root thử máy bạn rồi vác ra kêu nó bh xem . trừ trường hợp die nguồn phải thay main còn lại nó sẽ từ chối bh khi máy đã root .

Last edited: 30 Tháng ba 2014
  6. Truong Vu

Truong Vu Member

Muốn can thiệp vào hệ thống chắc phải root máy rồi, Wifi chập chờn chưa hẳn là do máy đâu bạn. theo mình bạn đã dùng được 4 tháng mà vẫn chưa nắm bắt về Root và KDZ thì thời điểm này chưa nên root hay KDZ...Khi nào nắm bắt được về root thì bạn hãy làm, lúc ấy sẽ tự tin và thú vị hơn, quan trọng là sẽ an toàn hơn. Chúc vui./.