Hỏi Mong các bác giúp đỡ!

Thảo luận trong 'LG Optimus G' bắt đầu bởi Jay D, 22 Tháng năm 2014.

1. Jay D

Jay D New Member

Chào toàn thể anh em diễn đàn, em mới tham gia diễn đàn để học hỏi thêm kinh nghiệm làm chủ con G F180L của mình.
    Hiện tại máy em đang bị một vấn đề nhỏ như sau mong được các bác đóng góp ý kiến.
    Lúc em mua máy về thì máy đang chạy CM11 android 4.3, em vào recovery flash lại bản LAMHOANG v2.3, máy chạy ngon lành không vấn đề gì, nhưng có một điều là khi em tắt máy, giữ volume +- rồi cắm cáp vào pc để vào download mode KDZ lại máy, PC vẫn nhận cổng modem, chạy KDZ vẫn ok nhưng màn hình máy không hiện chữ download mode như thong thường, vào chế độ Hard reset cũng thế, màn đen thui, phải tự mò nút và bấm giây cho máy reset lại. cái này không ảnh hưởng nhưng rất khó chịu, sau này mà chán, bán máy cho ai người ta không hiểu rõ rồi làm hỏng máy thì cũng không hay, vậy em đăng bài này mong các bác chia sẻ kinh nghiệm để chạy lại máy.
    LƯU Ý là em đã KDZ lại bản 180L20L, máy chạy thành công nhưng vẫn bị. em không rõ là do file nào bị bỏ qua trong quá trình flash dẫn đến máy không khôi phục lại được ban đầu, mong các bác giúp đỡ.

2. Jay D

Jay D New Member

Em nghi là do cài CM nó thay đổi cái gì đó của bootloader làm máy bị như vậy. chán như con gián.