Hỏi MONG MỌI NGƯỜI GIÚP ĐỠ EM

Thảo luận trong 'LG Prada 3.0' bắt đầu bởi ladybugs, 27 Tháng năm 2014.

1. ladybugs

ladybugs Active Member

Em đang dùng lg prada ku5400 chạy Rom 20I Stock. Hàng ngày em vẫn dùng wifi để lên mạng như bình thường nhưng sau một thời gian em k dùng wifi thì hôm nay bật lại để dùng không hiểu lỗi do phần mềm hay phần cứng mà khi ấn vào biểu tượng wifi trên Status bar nó cứ nháy nháy mãi mà ko bật được wifi sau đó tức quá em mới khởi động lại máy Nhưng nó vẫn thế và Giờ thì còn báo "Error when starting" như hình dưới. Em cũng đã thử Factory reset và up Rom khác nhưng vẫn thế (chưa thử vs Rom cook). Ai biết cách khắc phục lỗi này chỉ em với. Hiện tại em rất cần dùng wifi ạ :(.

2. astrea

astrea New Member

có vẻ lỗi thuộc về phần mềm, bạn chờ cao nhân vào vậy...:oops:

ladybugs thích bài này.
  3. ladybugs

ladybugs Active Member

cũng chỉ mong có ai vào giúp đỡ. Bây h ko dùng Wifi được, thấy tù quá :ninja:

4. anhthuonghb11

anhthuonghb11 Active Member

có khả năng là phần mềm nhưng nếu up rom khác rùi mà k đc nữa thì cũng k loại trừ khả năng phần cứng đâu.

ladybugs thích bài này.
  5. ladybugs

ladybugs Active Member

đúng là đã up mọi loại Rom từ stock đến Rom cook rồi sang Rom CM nữa mà nó vẫn thế thì có lẽ do phần cứng, nhưng kỳ lạ cái là trc' đấy thì wifi vẫn dùng bình thường ko làm sao cả, sau đó thì mình ko làm rơi máy hay tác động bất kỳ cái gì lên máy, mà khi bật wifi lên cái icon wifi cứ nháy nháy mãi ko lên, mình cũng ko tắt nó đi mà cứ thế khởi động lại máy luôn, sau khi khởi động lại thì wifi cố bật lên (nút wifi trên status bar cứ nháy nháy mãi) mặc dù mình ko ấn vào. sau đó mình up rom các kiểu... có lẽ vì vậy mà nó ko lên đc nữa

6. Giang

Giang Active Member

LTE2 m có xài bị 1 phát như vậy...của m là do flash kernel, rom lúc flash thì xài ngon, về rom khác thì ko bật nổi, flash lại kernel gốc là OK...bạn thử xem, 1 là DKZ thì hơi lâu nhg bí quá thì đấy là cách kiểm tra chuẩn nhất, ko thì flash kernel gốc (nếu có), ko nữa thì tìm gói ZIP nào rom stock mà táng vào là có kernel, tiếp đó restore lại rom (tất nhiên trc đó phải backup)...tóm lại KDZ là biện pháp cuối vì khá mất thời gian...m nghĩ do kernel thôi, vì m ko nhớ rõ lắm nhg hình như mấy rom prada ko kèm kernel và baseband trong đó thì phải, nó sẽ theo rom trước đó

ladybugs thích bài này.
  7. ladybugs

ladybugs Active Member

ừ, trước đó mình cũng nghĩ do kernel nên mới up thử sang ROM CM 10.1 vì nghĩ nó có kernel khác nhưng vẫn ko đc. còn KDZ thì khi xảy ra lỗi mình đã kdz lại mấy lần để thử các bản stock và cook khác nhau. nhưng vẫn ko có j thay đổi. còn quả ROM cũ nhất và là gốc của máy prada này là bản V10o (android 2.3.6) thì mình chưa thử. Nhưng theo bạn nói thì trong các Rom Prada ko kèm kernel thì có lẽ mình nên đi xin gói zip nào có kernel vậy. Thánh nào có giúp em nha.

8. Giang

Giang Active Member

thực ra chả cần kdz về bản cũ đâu, kdz thành công mà ko đc thì là lỗi phần cứng rồi..cái rom có kèm baseband hay kernel ko ở prada thì m ko nhớ lắm vì xài lâu lắm rồi, lúc đó có mấy rom lèo tèo với rom CM ko thôi...cái này thì chịu rồi bác nào cao thủ thì vào chỉ dùm bạn ấy vậy.nhg m nghĩ kdz còn ko đc thì tạch phần cứng rồi cũng nên.bạn thử ở rom gốc, kdz lại sau đó dùng mã test 3845 xem wifi ra sao.nói chung cái này phải mò thôi

ladybugs thích bài này.
  9. ladybugs

ladybugs Active Member

có lẽ vậy :ninja:. Trường hợp xấu nhất là lỗi phần cứng... Thank bạn

10. anhthuonghb11

thôi thì cứ 3G mà chiến thui. dự là bọn nó lại rục rịch tăng giá đấy....:laugh:

ladybugs thích bài này.
  11. anhthuonghb11

thôi thì cứ 3G mà chiến thui. dự là bọn nó lại rục rịch tăng giá đấy....:laugh:

12. ladybugs

ladybugs Active Member

Chết Tiền... Lại còn dùng Vịt teo nữa mới chán đời... :unlike:

13. Lê hoài thanh Thuý

Lê hoài thanh Thuý New Member

Các bác cho em xin ý kiến con prada nhà em mất thanh công cụ ( thanh trạng thái) xin giúp đỡ

14. tuanendy

tuanendy Member

Bạn đang dùng rom nào. Lấy file SystemUI.apk của rom đấy ném vào system/app là ok

15. Lê hoài thanh Thuý

Rom gôccs v20 i huong dan zum bac

16. Lê hoài thanh Thuý

Có sẵn trong app rồi. Vô app là thấy cái UI rồi mà

17. locmobile_ht

locmobile_ht Member

chak là do phần cứng rồi .^^