Chia sẻ Một số công cụ trực tuyến hay cho Android

Thảo luận trong 'Thủ thuật - Sử dụng Android' bắt đầu bởi Nguyen minh van, 13 Tháng năm 2017.

1. Nguyen minh van

Nguyen minh van New Member

Chào các bạn.
    Nhắc đến APK chắc chắn có rất nhiều bạn đã biết đến APKTool, một trong những công cụ rất mạnh để decode.
    Phiên bản mới nhất hiện tại là 2.2.2 (có bản 2.2.3 beta).
    Tuy nhiên không phải ai cũng biết sử dụng công cụ này, đặc biệt là sử dụng trên command line.
    Vì vậy, nhóm bọn mình đã thiết kế một số công cụ trực tuyến liên quan đến APK bao gồm:
    + Online APK Decompiler: Công cụ dịch ngược file APK (xem mã nguồn) - Sử dụng APKTool và một số bộ máy dịch ngược file java
    + Online APKTool: Thay vì sử dụng APKTool trên PC bằng command line các bạn có thể sử dụng APKTool trực tuyến. Bọn mình sử dụng APKTool phiên bản 2.2.2
    + Online APK Extractor: Thực chất là unzip file APK ra thôi
    + Online APK Verification: Công cụ xem các thông tin cơ bản của file APK, kiểm tra các permissions có thể gây hại cho thiết bị.
    + Online APK downloader: Cái này thì quá nhiều người biết đến rồi, cái khác ở đây là công cụ của bọn mình cho phép download APK từ google play đối với cả những app không tương thích với quốc gia (ví dụ YuppTV - Ấn độ...) và các app không tương thích với thiết bị (ví dụ: Android TV). Công cụ này vẫn đang trong quá trình hoàn thiện (chưa ổn định), chức năng theo thiết bị bọn mình sẽ publish trong thời gian sớm nhất (dự kiến là cuối tuần sau).

Nhóm bọn mình rất mong nhận được sự đóng góp cho các modules trên để các modules ngày càng hoàn thiện hơn.
    Rất cảm ơn mọi người.

PS: Hiện tại, một số ứng dụng dành cho các dòng máy (samsung, sony, HTC, Asus) - Các ứng dụng mà chỉ có dòng máy trên mới có thể sử dụng, bọn mình vẫn chưa xử lý được (dành cho downloader). Có bạn nào có cách giải quyết thì comments để bọn mình phát triển nhé.

BIGO LIVE APP thích bài này.
  2. BIGO LIVE APP

BIGO LIVE APP New Member

Đã test thử, rất OK, thank bác nhé

3. quocviet22101991

quocviet22101991 Member

rất hay cho bài viết...!!1