Hỏi Mua điện thoại học dev @@

Thảo luận trong 'Tư vấn chọn mua' bắt đầu bởi rainbow_tkqn, 26 Tháng năm 2014.

1. rainbow_tkqn

rainbow_tkqn Active Member

Em học dev android nên định mua 1 chiếc đt cần bền tí, ram nhiều chắc phải 2gb mới đủ, chắc ko vọc ram nhiều mà vọc mấy chức năng của đt, cài nhiều phần mềm và các tính năng của phần cứng lẫn mềm [​IMG], từng dc xài thử xperia T 1 thàng rồi ạ thấy dùng 20 ngày đầu cực mượt nhưng những ngày cuối thấy lag tung đít chắc do ram 1gb thôi ạ [​IMG], chíp thì em thấy snap s4pro 4 nhân là bản nâng cấp đồ họa của con msm8960 nên hiệu năng ko nhỉnh hơn bao nhiêu chắc có hơn phần đồ họa. Thích màn hình 5 inch, 4,7inch cũng được [​IMG] và máy bền tí vì em tính dùng lâu dài ạ[​IMG] máy đẹp càng tốt, chụp ảnh thì hoặc là tốt tí hoặc là khỏi chụp luôn [​IMG]
    Sau đây là danh sách máy em định chọn mọi người tư vấn giúp với ạ:
    lte3 3tr2 bh 3 tháng 1 đổi 1
    op g f180 bh 6 tháng tại msmobile
    xperia T 3tr3 bh 6 tháng
    zend fone 5 3tr75 bh 12 tháng chính hãng
    sky a850 3tr9 bh 6 tháng tại mango
    và em cần kitkat để học nữa ạ mà thèn zend5 màn 5inch mà to hơn cả gro nhiều, cấu hình quá cao so với giá nên linh kiện chắc cũng [​IMG], mặc dù thích em nó ở chỗ được hỗ trợ lâu dài.
    lg g thì ok nhưng lỗi cảm ứng nhiều quá, sky thì cũng ok nhưng lỗi màn hình cũng nhiều và chắc không mơ nổi kitkat
    nếu tìm được em lg g at&t thì em xúc liền nhưng tìm mãi không có, lúc nào cũng hết hàng [​IMG][​IMG]
    mọi người tư vấn giúp em với ạ?@@
    em ko dùng nexus 4 nha mọi người.

2. rainbow_tkqn

rainbow_tkqn Active Member