Hỏi Mua phải máy dựng???

Thảo luận trong 'LG Optimus LTE 2' bắt đầu bởi pik, 15 Tháng một 2014.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. pik

pik Active Member

check bằng LG IMEI check của diễn đàn mình thì báo: số IMEI không tồn tại... nhắn tin hỏi bác chủ thì đc bảo: máy nội địa HQ xách tay ko check IMEI đc trên hệ thống LG (có vẻ tưởng mình không biết chuyện check IMEI này nên nói vậy, khối ng check đc chứ phải 1-2 ng đâu)

Máy ngay dưới gần loa ngoài là F160K nhưng trên tem dưới Pin thì chỉ ghi F160
    date thì lại là 08/2013 (cái này có phải ngày sản xuất không vậy mng, nếu là ngày SX thì không thể là 2013 đc đúng không vậy?)

và nắp lưng khi hỏi bác chủ tiệm "sao máy bản K nắp lưng bản L" thì bác chủ bảo "nắp máy lẫn lộn"
    cái này có thể chấp nhận nhưng IMEI search lại báo như vậy làm mình hoảng.... check ngoại hình thì nắp lưng NFC đóng ngay ngắn, chi tiết sau thân máy khi tháo nắp lưng ra giống như những ảnh phân biệt hàng dựng trên mạng... nhờ mng giúp có phải máy này có vấn đề không??? :(

Update: Sáng nay vừa lặn lội 20km chạy đến tiệm điện thoại "uy tín" kia... nt cho chủ ko thấy trl... gọi trực tiếp thì ngắt máy và nhận đc tin rep: "bây giờ tôi không thể nghe điện thoại... vui lòng nhắn tin!", nhắn hỏi mấy giờ mở cửa để đổi máy thì đc báo 10h

chờ từ 7h45 đến 8h15, chịu ko đc nữa nên gọi hỏi chủ, chủ trl 9h mới mở cửa... mình nói a mở cửa sớm 1 xíu để giải quyết cho e đc ko vì e đang có việc gấp... 1-2 là không... vì có việc gấp và nhận thấy mấy trường hợp này thì ăn vạ chỉ khổ và thiệt cho mình nên xách xe về... đầu giờ chiều sẽ quay lại và nếu không hoàn tiền 100% thì... tính sau!

----------------------​
    Tôi là anh trai của thằng bé mua phải chiếc máy ở trên, và dù em tôi không có ý định tiếp tục phản ánh việc này nhưng tôi xin viết bài này để mọi người theo dõi cho gọi là "trọn vẹn"​
    18h ngày 15/01 em tôi có đến cửa hàng này tìm mua 1 chiếc máy LTE2 (số IMEI đã nói trong topic Mua phải máy dựng??? đã post lên diễn đàn mình ngay tối hôm đó sau khi check máy)
    Lúc hỏi còn mấy không thì chủ cửa hàng bảo còn máy fullbox, hỏi em tôi mua máy cũ hay máy mới, khi em tôi nói mua máy cũ thì chủ cửa hàng này quay sang hỏi nhân viên kĩ thuật gì đó, đại khái em tôi nghe được là “… còn máy hay không?”. Và sau đó quay sang bảo với em tôi rằng còn máy, bảo chờ một chút. Em tôi đứng chờ tầm 10p chẳng thấy chủ cửa hàng động tĩnh gì, lúc ấy có khoảng 3-4 người đến mua máy nên nó cứ tưởng đang bận nên lịch sự chờ, ai dè hỏi lại thì được bảo “chờ … chờ một chút…”. Rồi nó lại chờ đến 10p sau thì có 1 thanh niên vào cửa hàng, tay cầm một hộp nhựa đựng mấy quả pin điện thoại. thanh niên này vào trong sau đó đưa chiếc điện thoại cho em tôi. Nó bảo lúc ấy nó nghĩ đây là nhân viên của cửa hàng và máy này vừa về, cầm từ trong kho ra, nên cũng mạnh dạn nhận máy và test.
    Trước khi đi mua máy, em tôi đã tìm hiểu kĩ các bài viết phân biệt LTE2 dựng và hàng chính hãng trên mạng: lôi anten ra xem chi tiết in trên đó, phần loa ngoài màu đen mới là chính hãng, màu trắng kim loại là dựng, chi tiết in trên tem các kiểu, đại loại là ngoại hình phần cứng của máy. Nhận thấy máy tên không có điều gì khả nghi về ngoại hình. Nó bảo lúc ấy máy cầm chắc tay. Nó đưa cho nhân viên kĩ thuật ban nãy 1 chiếc sim nhờ cắt hộ rồi lắp vào nghe gọi nhắn tin các thứ, vào wifi lên CH Play down Test your android để test máy các kiểu. tóm lại cả sóng và chức năng khác đều bình thường. sau đó còn kiểm tra sạc và tình trạng pin tụt như thế nào. Nói tóm lại ở đây nó không phải là một đứa mù mờ về việc test máy cơ bản như thế này, nhưng cái xui của nó đó là thiếu kinh nghiệm. máy cầm chắc tay nhưng hiện tại tôi cầm trên tay, khung kim loại chỉ cần bóp nhẹ tay là “ót ét”, cả viền nhựa 2 bên cũng lõm vào và ọp ẹp tương tự. phím volume thì xê dịch theo chiều dọc (có thể dịch lên dịch xuống được, kiểu lỏng lẽo… cái này tôi không chắc có phải lỗi hay không vì không có chiếc LTE2 chất lượng nào để so sánh). Quay trở lại, tiếp đến nó thấy cái máy bản K, mà nắp lưng bản L, nó hỏi và nhận đc câu trả lời rằng “máy nắp lẫn lộn em à”. Nó hỏi “anh có nắp bản K nào không đổi cho em” thì chủ cửa hàng bảo “không có”.
    Sau khi test xong & nhận thấy có vẻ êm xuôi (trừ việc cái nắp lưng), nó trao đổi với chủ cửa hàng về việc mua máy. Nó bảo “em không lấy sạc cáp vì em có sạc cáp LG 1.2A rồi thì giá máy là 3tr có được không ạ?” vì giá máy niêm yết trên web bán hàng của cửa hàng này là 3tr100k … ý nó định lấy tai nghe với máy với giá 3tr, đc giảm 100k cho cái sạc (tính thằng này không cà kê, người ta thì đòi giảm trực tiếp vào giá… không nói đâu xa, có 1 cặp đang đứng mua chiếc IP4 của cửa hàng này trong lúc nó đang test máy, họ đòi giảm 100k và được chủ cửa hàng giảm ngay… còn nó thì xin giảm 100k, chấp nhận không lấy sạc cáp) . sau khi nói như vậy thì chủ cửa hàng bảo “máy này giá 3tr3 em à”. Nó mới hỏi lại “sao trên web anh để 3tr1 cơ mà, giờ em chỉ mang có 3tr1 thôi à”… chủ cửa hàng lại bảo “hàng mới về nên mới tăng giá, anh chưa update kịp”. nó suy nghĩ 1 lúc rồi bảo “em không lấy sạc cáp, giá là 3tr1 có được không anh?”. Chủ cửa hàng cũng suy nghĩ 1 lúc rồi bảo “thôi được rồi anh bán cho em giá 3tr1 không phụ kiện”. em tôi thanh toán rồi đem máy về.
    Lúc đem máy về đến nhà là 20h30. nó cũng chưa nghĩ đến việc check IMEI (dù cho trước lúc mua đã tag lại trang web chứa link tải phần mềm LG IMEI check, để lúc mua về mà kiểm tra). Em tôi bắt đầu cài các ứng dụng và sử dụng tầm 1h. rồi lúc này ngồi vọc vạch mới sực nhớ đến việc check IMEI, lôi ra check thì phần mềm báo “số IMEI không tồn tại” . lúc này thằng nhỏ chết điếng… check đến chục lần mà vẫn vậy, hoảng đến độ del phần mềm rồi tải lại 1 bản khác để check, kết quả vẫn y như vậy, rồi mò lên mấy web check IMEI của LG. có trang báo dòng chữ đó, đặc biệt có trang lại check ra được sản phẩm có IMEI này là điện thoại Nokia Classic 2600. (đủ để chứng minh cái tem dán trên thân máy là fake, và còn điểm rõ ràng hơn là date sản xuất: 08/2013 – quá vô lí vì theo tôi biết, LTE2 ngừng sản xuất từ 2012 rồi)

Lúc này nó mới lấy điện thoại và nhắn lại cho chủ cửa hàng, cũng như lên web bán hàng của cửa hàng này rồi thông báo về việc tem có IMEI không tồn tại. chủ cửa hàng nhắn tin lại như sau: “nếu bạn không an tâm về chất lượng của máy, bạn có thể đem trả lại và mình hoàn tiền cho bạn. còn việc không check được IMEI là do đây là hàng xách tay, không check được IMEI trên hệ thống LG chính hãng” => cái này có vẻ như chủ cửa hàng nghĩ em tôi nó ngu ngơ chẳng biết gì. LGViet bao nhiêu người check ra được IMEI của F160,F180 và … là hàng như thế nào, date sản xuất, bản gì… và những máy này là hàng xách tay Hàn Quốc đây. Tóm lại cái câu trl kia như để khè trẻ con vậy. em tôi có nhắn lại và phản ánh như những gì tôi vừa nói ở trên đây, rằng LGViet nhiều ng check được và những sản phẩm xách tay HQ hoàn toàn check đc IMEI. Nó nói thêm “em không yêu cầu anh hoàn tiền cho em vì vốn dĩ em muốn mua dùng cơ mà,em chỉ muốn anh đổi cho em chiếc máy khác thôi”. Tin nhắn trả lời như sau: “mình đã nói với bạn rồi, bạn không yên tâm có thể mang máy qua mình hoàn tiền lại bạn, còn máy thì mình chỉ còn 1 chiếc đó thôi”. Đây là 1 điều vô lí hết sức vì đợt hàng mới về (nếu như theo tình huống trên thì hàng vừa về trong ngày, vì nhân viên phải đem hàng từ trong kho nào đó ra cửa hàng cho khách, rồi giá cả trên web chưa cập nhật kịp… mà máy thì chỉ còn 1 chiếc thì là cớ làm sao. Trường hợp LTE2 khan hàng cũng chẳng đến mức độ chỉ nhập về có 1 chiếc như vậy). thế là em tôi chỉ còn cách nhắn tin bảo “vậy thì mai em đến đổi máy”. Nó còn nhận được thêm tin nhắn chủ cửa hàng bảo “mai bạn mang qua sớm giúp mình”. ừ thì bảo mang qua sớm, cho nên nó mới đến lúc sáng sớm. và thêm lí do nữa là trong hóa đơn bán hàng có ghi: trường hợp đổi (trả) từ 1-5 ngày mất 8%. (vói cái máy giá trị 3tr1, mất 8% có nghĩa là mất gần 300k). 1 ngày cái máy theo người, cầm sử dụng chưa đầy 3h. (và cũng không dám cầm sử dụng thêm vì sợ hư hỏng) mà mất 300k thì quả thực không đáng. Cho nên nó mới mang máy đến cửa hàng vào buổi sáng vì sợ chiều đến thì bị tính sử dụng máy đc 24h – 1 ngày, trù 8%. (dù chủ cửa hàng có nói hoàn đủ, nhưng nó nhỏ, mình nó đến thì ai biết được bên kia bắt ép thế nào).

Kế đến thì là đi trả máy, như nó đã thuật lại trên topic kia. nó đợi từ 8h kém 15 đến 8h15, nhắn hỏi khi nào mở cửa, chủ cửa hàng bảo 10h, gọi trực tiếp hỏi khi nào mở cửa, chủ cửa hàng bảo 9h… hỏi giờ là 8h15 rồi, a có thể mở cửa sớm 30p là lúc 8h30 được không vì em đang có việc gấp (nó đi học). chủ cửa hàng 1-2 không là không. Đợi 1 lúc nữa thì nó thấy 1 thanh niên đi xe máy đến và nó nhớ rõ thanh niên này là nhân viên kĩ thuật của cửa hàng. Thanh niên này đến, lấy đt gọi cho ai đó ( mà tôi chắc chắn là chủ cửa hàng), gọi xong thì thanh niên này quay sang hỏi em tôi: “ủa anh là nhân viên cửa hàng này hả”, em tôi đoán ra được thanh niên này hỏi thế là có mục đích gì rồi nên cũng chẳng thèm trả lời, chỉ lắc đầu. thì thanh niên này ngay lập tức bảo “cửa hàng này 9h mới mở cửa” rồi quay đầu xe đi mất (mà nó nói thì nó chắc đi đâu đó để khỏi phải mở cửa). đợi 1 lúc nữa thì mẹ của chủ cửa hàng mở cửa. nó vào trình bày với mẹ của chủ cửa hàng. Nói xong thì bác ta bảo: “cháu nói với bác cũng vô ích, sáng sớm chưa bán đc gì nó không đổi trả gì được cho cháu đâu”. Cái này nhiều bạn cmt ở trên cũng đã lên tiếng, và tôi thì cũng đồng ý rằng việc sáng sớm đến đổi trả các kiểu thì người bán hàng rất khó chịu & ít ai chấp nhận. cái này phải công nhận em tôi nó chẳng nghĩ đến. nhưng phải hiểu cho nó như ở trên tôi đã nói, vì nó sợ chiều học xong đến đổi thì đã quá 24h. nhưng rồi đc nghe trả lời như vậy nó cũng chấp nhận ra về. Về đến nhà nó lên web bán hàng xem thì thấy nick của chủ cửa hàng sáng…hỏi có được hoàn 100% không thì đc trả lời “bạn yên tâm mình hoàn đủ, bạn qua nhận tiền”.
    Nhưng cái quan trọng là đây, nó là hs… tích cóp đủ số tiền như đó để đi mua cái máy thì cũng không phải 1 sớm 1 chiều. tham khảo tất cả các cửa hàng thì giá đều tầm 4tr. Thử hỏi nếu có được tả 100% số tiền đi chăng nữa thì nó có mua được cái máy khác ở chỗ khác, đem về mà trình diện bố mẹ hay không. Hay nếu đem trả xong về nói với bố mẹ “con bị lừa,mua phải máy kém chất lượng nên đem đổi rồi”. Ai hiểu thì sẽ biết gia đình mà khó, dù có lấy đc đủ tiền thì thằng nhỏ vẫn bị mắng như thường. cộng thêm nó thấy mệt mỏi vì lo nghĩ việc cái điện thoại có đổi trả được hay không, suốt 1 đêm không ngủ… cũng như thấy cái máy dù biết là hàng dựng nhưng vẫn đang sử dụng ổn định nên nó quyết định không đổi máy nữa.
    Nó nhắn tin cho chủ cửa hàng trên bảo rằng đại loại là không cần trả máy nữa. và sẽ không post gì tổn hại đến uy tín cửa hàng này. Nó muốn dựng việc này tại đây. Xem như nó tin tưởng nhầm 1 cửa hàng lớn. chủ cửa hàng trên vẫn nhắn tin bảo em tôi mang máy đến trả và hoàn tiền.

Tóm lại thì tôi muốn nói như thế này:
    Về phía em tôi, tôi phải công nhận và đành chấp nhận nó xui bởi tự bản thân nó thiếu kinh nghiệm khi mua máy xách tay used. Cũng như dù được báo chấp nhận trả máy, hoàn tiền 100% nhưng do lí do cá nhân của nó nên không đổi trả. Đó là lỗi của nó. Không phải lỗi cửa hàng.
    Cửa hàng cũng thể hiện động thái tôn trọng khách hàng, chấp nhận thu máy + hoàn trả tiền. đó là điều đáng trân trọng.
    Tuy nhiên… tuy nhiên cái cốt yếu của vấn đề ở đây đó chính là sự mập mờ trong mua bán:
    + máy còn hay không chủ cửa hàng cũng chẳng biết. phải hỏi nvkt, máy thì đc đem từ tay của thanh niên nào đó đến. và nói thêm là tem máy bị rách, em tôi lúc đó có thắc mắc và đc trả lời “nó bị rách ấy mà”.
    + việc giải thích về vấn đề IMEI cả chủ cửa hàng không 1 chút thuyết phục kể cả với em tôi chứ đừng nói với tôi.
    + tem in IMEI “không tồn tại” + date sx: 08/2013.
    = > Tất cả cho thấy sản phẩm cửa hàng bán ra là hàng dựng và chủ cửa hàng phớt lờ điều đó. Khi bị phát giác thì trả lời lấp liếm hòng cố cứu vãn, che mắt đc thêm chút nào thì che mắt. Điều này thì không có gì có thể chối cãi.
    Và tôi viết bài này ra không nhằm mục đích hạ thấp uy tín trục lợi, không ai rảnh ngồi viết nguyên bài thế này, với thái độ bức xúc thế này để dìm nhau. Các bạn đọc bài phản ánh này có thể nghĩ gì thì tùy. Cái mục đích của tôi ở đây đó là cảnh báo cho các bạn nào dự định mua máy ở đây thì chừa mặt cửa hàng này ra. Đừng vội đánh giá bài viết này mục đích xấu, cười khẩy rồi bênh vực tin tưởng cửa hàng. Không chừng tương lai bạn chính là người mang tâm trạng như em tôi mấy ngày qua đấy.
    Sau đây tôi xin nêu tên cửa hàng này ra:

Tuấn blackberry – địa chỉ: 347 Lê Hồng Phong – TP. Nha Trang.

·** Web bán hàng: http://www.nhatrangclub.vn/forum/showthread.php/201240-tuan-blackberry-ban-iphone-smastphone-tra-gop-chi-tu-200-ngan
    (Không biết trên LGViet mình ch này có trang bán hàng hay không, nhưng mình thấy có thành viên ở Nha Trang hỏi mua máy ở cửa hàng này, cũng như có thành viên phản ánh về cửa hàng này trên LGviet.)

· ** Và một số “phốt” mà ch này đã dính (1 số mình search được thôi):
    ·
    1. 1. title: anh em cẩn thận khi sửa máy ở tiệm tuấn blackberry: http://www.nhatrangclub.vn/forum/showthread.php/691965-anh-em-can-than-khi-sua-may-o-tiem-tuan-blackberry

2. 2. Và 1 “phốt” mà thành viên phản ánh trên chính Lgviet mình:
    “cơ mà có sửa không ợ ?
    để chiều em mang máy xuống, máy của bạn em ợ.
    mua của bên tuấn Blackberry, nó không biết chek, em mua về thì thấy bị hở sáng, dùng tầm 1 tháng thì bị bụi bác ợ.”
    (http://lgviet.com/forum/threads/ku5400-su540-prada_v20d-phien-ban-thang-11-nov-da-co-link-tai-1.7206/page-16#post-241740)
    = > cái này công tâm cũng chẳng phải là "phốt", chỉ chứng tỏ chất lượng hàng hóa cửa hàng như thế nào thôi...

1,2 “phốt” không chứng tỏ cửa hàng không uy tín. Nhưng cũng đủ để chứng minh cửa hàng không hoàn toàn trong sạch. Như tôi đã nói, tôi không phân tích lỗi trong bài này, thái độ của tôi hoàn toàn công minh. Mục đích của bài là PHẢN ÁNH & CÁNH BÁO.

Tôi xin lỗi, nhưng cho tôi P/S 1 câu cuối: nếu chủ cửa hàng trên mà có thấy topic này, vào đây và có những lời phản bác chọc ngoáy vào tôi hay em tôi thì cứ xác định là tôi không để yên và cho qua như thế này đâu nhé. còn cách giải quyết thế nào thì dĩ nhiên là tùy mức độ của chủ cửa hàng.

2. Art. Nr. 100-8B

Art. Nr. 100-8B Active Member

Chắc chắn hàng dựng rồi nhé bạn. Chỉ cần nghe cái chi tiết tem IMEI ghi mỗi F160 là biết luôn rồi

pik thích bài này.
  3. pik

pik Active Member

:(( thật hả bạn...

4. pik

pik Active Member

báo cửa hàng thì chủ ch nói ngày mai cầm máy sang hoàn tiền... nhưng trên hóa đơn lại ghi đổi sau 1-5 ngày mất 8%... nt hỏi có đc hoàn 100% không thì lại chẳng thấy trl... sáng sớm mai chỉ biết mang máy đến trả và mong là đc hoàn 100%... từ khi hỏi nắp lưng ko đúng và tem chỉ ghi mỗi F160 thì mình đã nghi ngờ r, ngặt nỗi cửa hàng lại là cửa hàng có tiếng chứ phải nhỏ lẻ đâu chứ.,..

5. Art. Nr. 100-8B

Chứ đùa gì bạn , mà thậm chí là dựng láo sơ sài luôn. Tem in bố láo cho qua chuyện :cry: F160 , 08/2013 nữa mới khiếp.
    Mình từng thấy 1 con LTE2 dán tem F200L rồi nên không có gì bất ngờ cả :laugh:

pik thích bài này.
  6. Art. Nr. 100-8B

Mấy cái chi tiết này rất cơ bản, hy vọng lần sau bạn tham khảo kĩ trước khi đi mua

pik thích bài này.
  7. pik

pik Active Member

mình đã rất cẩn thận trc khi mua rồi đó bạn à... check ngoại hình phần cứng có giống như các bài hướng dẫn phân biệt trên mạng hay không mà còn bị vậy... thật không tin đc là cửa hàng cứ ngỡ lớn mà lại như vậy... mình nói e không yêu cầu hoàn tiền, chỉ yêu cầu bên anh đổi e một máy khác có IMEI ổn... vậy mà bác chủ bảo "mình nói bạn rồi, mình chỉ còn 1 máy, mai bạn cầm máy sang mình hoàn tiền.."
    nhưng dễ dàng như vậy, không biết có bị ăn % hay là sao không :(( tích cóp mãi mới mua đc máy vậy mà

8. Art. Nr. 100-8B

Thôi cố gắng sang nói ngọt với ng ta, ng ta cầm tiền của mình mà biết sao được. Nên mua chỗ khác bạn à , máy lôm côm như vậy chứng tỏ nguồn hàng lôm côm thì đổi con khác cũng không được tốt đâu.

pik thích bài này.
  9. pik

pik Active Member

mình chỉ mong vậy thôi... quá chán... đem về test thì bình thường các thứ cả... chăng thấy lỗi nào... nghe gọi cũng ổn... pin cũng chẳng tụt nhanh... máy dựng có khả năng dùng ổn định đc như vậy không bạn nhỉ... sr vì mình đang rối quá... có thể chỉ mỗi cái tem là bị dán lại thôi thì sao ta

10. Art. Nr. 100-8B

- Theo những gì bạn tả thì máy bạn chắp vá rất linh tinh, máy K ( chưa chắc) mà lại nắp lưng L ( khả năng lô luôn). Tem IMEI thà mất đi còn hơn là in qua loa dán lại .Thế thì chả có gì đảm bảo cho cái main máy nó ngon cả , hay bạn tháo thử ra xem ;)
    - Cái nữa là số IMEI , hoàn toàn không check được trên trang LG , nếu hàng Refurbished thì cũng không check được , nhưng đảm bảo máy bạn không phải kiểu hàng đó, vì hàng đó LG sẽ dán tem vàng dưới pin với thông số nghiêm chỉnh ;)
    -> 9x% IMEI đó là fake , máy bạn đang chạy rom gì ? Bạn kg biết chắc máy bạn là máy gì lỡ up rom các kiểu nó chết lăn quay lúc đó hối kg kịpđâu chứ chưa nói lỗi phát sinh ;)

pik thích bài này.
  11. Art. Nr. 100-8B

pik thích bài này.
  12. pik

pik Active Member

máy đang dùng Sphinx từ lúc mua và chưa hề uprom nào khác... phần vì mình không muốn up linh tinh trong khi đã ổn định và còn hạn Bh... phần vì sau khi check IMEI ra hiện tượng này thì mình càng hiểu rõ ko thể tùy tiện up rom gì nếu là rom chung 3 bản... ngay cả đang cắm sạc mình cũng rút ra để hiện trạng đó, nhỡ nó chập mạch cháy nổ gì đó...
    thôi đành để yên, sáng mai mai trả sớm và sang cửa hàng khác tìm mua máy ... cảm ơn bạn đã nhiệt tình trao đổi với mình!

Art. Nr. 100-8B thích bài này.
  13. hanshooting

hanshooting Member

14. pik

pik Active Member

vâng, cái này mình đã check và nó ra con đt đó...

15. Art. Nr. 100-8B

Rút kinh nghiệm mua máy lần sau :rolleyes:

pik thích bài này.
  16. pik

pik Active Member

OK bạn... cảm ơn bạn!

17. thienminhmobile

thienminhmobile Well-Known Member

chắc bác này ham rẻ rùi....tiền nào của đó thôi
    PS: chia buồn với bác

18. aladin.huy1

aladin.huy1 Well-Known Member

Bạn mua bao nhiêu thế. Bạn mìn mới mua con fullbox 4tr nhìn mới vãi :laugh:

19. pik

pik Active Member

cảm ơn bạn về cái P/S nhưng xin lỗi bạn vì cái câu đầu... mình không hề ham rẻ dù mình chỉ là hs-sv ... luôn quan niệm tiền nào của nấy nhưng cái chính là thiếu kinh nghiệm khi check máy và tâm lí... ngẫm lại nhiều điều trong lúc mua khả nghi, lúc ấy chẳng phải ko biết đâu nhưng ai đi mua máy đi rồi sẽ hiểu... muốn sớm sỡ hữu 1 chiếc đt thì ắt sẽ chấp nhận mua và bỏ qua mấy điều nhỏ nhặt mà nó chính là cơ nguồn cho rủi ro vậy thôi...

P/S: bạn là thương gia mà theo dõi bài cmt của bạn trc giờ thấy không có tính chuyên nghiệp 1 tí nào...

20. pik

pik Active Member

vâng.... topic buồn bạn nha ...

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.