Hỏi Mua phải máy dựng???

Thảo luận trong 'LG Optimus LTE 2' bắt đầu bởi pik, 15 Tháng một 2014.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. badboybb

badboybb Active Member

Em khuyên bác nên bảo em bác đi trả máy lấy lại $ đi,3tr1 kiếm LTE2 quá nhiu lun,đừng chấp nhận như vậy làm gì để sau này tiếc,em nghĩ em bác chắc cũng sn 96,97 thui phải ko,em cũng sn 95 thui,giờ ra ngoài sống là sinh viên mới biết quí từng đồng từng hào 1,trc em mua máy ít mặc cả lắm,giờ em mua bán máy mặc cả từng tý một,ngày trc có lúc vì mấy vụ như này vs các quán đt mà vèo cái mất oan 3-500k ngay,bọn cửa hàng làm ăn mắt dậy lắm,chả tin đc đâu,

2. badboybb

badboybb Active Member

Rom cứ up nhiệt tình đi bác,imei chuẩn thì là imei lúc *#06# đó bác lấy imei đó ra check là ra bản j thui,máy dựng thì dựng nó vẫn là main của máy gốc thui mà,vả lại giờ rom dùng chung các bản rùi rùi rom nào chả phang đc hả bác

3. pik

pik Active Member

chính xác thì nó bằng tuổi bạn đấy. thì đó là quyết định của nó, nên tôi cũng chẳng làm gì đc. thế nên mới lên đây làm 1 bài như thế này để những bạn LGviet ở Nha Trang biết mà đề phòng. Tính nó không có muốn dính vào mấy cái chuyện rắc rối như thế này. quan trọng là nó sợ bố mẹ nó nên mới không trả chứ chẳng phải vì 3tr1 không mua đc máy khác.

4. pik

pik Active Member

thì cũng up lại rom gốc chứ bạn nhỉ. mà rom gốc thì cần xác định đúng bản gì. *#06# thì ra IMEI của bản rom Sphinx, hình như cài rom cook thì IMEI bị đổi mà đúng không nhỉ?

5. badboybb

badboybb Active Member

Với bố mẹ thì có nhìu lý do mà,quan trọng mình dùng đc máy tốt thui,còn nếu máy em bác vẫn ổn và mua để dùng lâu dài thì để vậy dùng cũng đc,

6. badboybb

badboybb Active Member

Đâu có đổi imei j đâu,ngoại trừ mấy máy bị repair imei,còn ko đó là imei chuẩn của main đó,bác check imei đó là ra bản thật của máy,còn đang ở rom sphinx thì tải rom khác về như sling,minimal,.... Rùi vào recovery up thẳng luôn,nếu mà rom nào phải về nền v10 hay lên v20 thì tải gói cube upgrade hoặc cube downgrade up cùng luôn thì không phải up lại stock,

7. pik

pik Active Member

ồ ra vậy... tôi vừa kêu nó check thì nó kêu là bản S. các rom như sling, minimal theo như tôi theo dõi thì thấy cooker đều bảo về stock hoặc up gói cube xxxxx ... cái cube này nó cũng chia ra 3 bản nên hình như cũng cần xác định đúng bản. còn thao tác *#06# thì là đúng IMEI của main à?
    Nhưng tóm lại nói chung chắc cứ bảo nó để Sphinx kia mà dùng. hạn chế rủi ro cứ là tốt nhất. chỉ lo việc bị lock bộ nhớ vì máy dựng mà thôi.

8. badboybb

badboybb Active Member

Đây nha bác vào link dưới,sau đó xóa số imei của máy em ở đoạn cuối link đi thay bằng imei máy em bác mà lúc *#06# nó ra đó,rùi enter là nó hiện ra bản nào thui,đó là bản của main máy đó,chứ ko tin imei ở tem đc
    Biết bản nào rùi thì bác cứ rom bản đó mà phang thui,như máy bình thường vậy,hehe
    http://csmg.lgmobile.com:9002/csmg/b2c/client/auth_model_check2.jsp?esn=351904051422994 2014-01-17-22-54-43.jpg

9. badboybb

badboybb Active Member

Vậy bác biết rùi nhỉ,em tg bác ko dùng LTE2,thế thì ngon cứ mạnh dạn mà up rom cùng ae cho vui,ko lo gì đâu

10. lglte

lglte Member

May dung bay gio nhu benh sida ay.choi game muot y nhu may that

pik thích bài này.
  11. pik

pik Active Member

không... bị giật ở đây là bị cướp ...

12. badboybb

badboybb Active Member

Thì nó vẫn là máy thật chứ đâu phải hàng nhái mà ko mượt hả bạn,chả qua là máy thay vỏ,thay màn,hay loa,ic nguồn,v,v,v ngon thì máy thay hàng chuẩn vào có khi bền hơn đầy máy zin ấy chứ

pik thích bài này.
  13. v.m.quang

v.m.quang Active Member

Mới đọc xog bài của bác, chia bùn với bác vậy. mong rằng máy e bác sẽ dùng tốt, cơ mà e nghe nói lte2 hay bị lỗi bộ nhớ, nhưg nghe đâu chưa thấy máy dựng nó bị, trog rủi có mai bác ak. Chả là e cũng sắp mua máy, khổ nỗi ở Vĩnh Long chẳng có thuơg gia nào bán máy hàn cả, nên e sẽ mua online ở 1 cửa hàng uy tính nào đó. Cả thag nay đọc topic trên diễn đàn mỗi ngày

pik thích bài này.
  14. pik

pik Active Member

tôi cũng nói rồi đó, nó check ra bản S bạn à...
    còn ảnh đây là tôi check đây:

cái quan trọng tôi phân vân là không biết *#06* thì thao tác này có đúng là ra IMEI thực của máy không thôi. vì thằng e nó nói thằng bán hàng bảo IMEI trong mục thông tin điện thoại (trùng với IMEI khi check *#06#) là IMEI đã bị change

15. pik

pik Active Member

bạn đọc phản hồi và tìm xem cửa hàng có dính vấn đề nào từ trc giờ chưa... khi trc mua Prada ở T-Phones tôi cũng làm vậy... và mua đc máy tốt

16. pik

pik Active Member

cái này thì tôi đồng ý... máy dựng nếu là linh kiện chuẩn thì vẫn OK... máy thằng em tôi thì vẫn tốt... pin mới nữa nên trâu... ko hề hao nguồn. trừ khoản vỏ ọp ẹp. nói chung nếu như nó cứ ổn định mãi như bây giừ thì đúng là rủi trong cái may.

17. pik

pik Active Member

badboybb vậy thì máy em tôi chính xác là bản S phải không bạn?
    máy bao độc: main S, vỏ K, nắp L. tinh hoa hội tụ

18. pik

pik Active Member

hoangnova vandieutot bạn là cooker ... cho tôi đc phép hỏi nhé. máy em tôi là máy dựng, và check IMEI *#06# ra đc số IMEI trùng với số IMEI trong phần thông tin điện thoại. và check số IMEI đó ra đc thông tin là bản S. Vậy em tôi có thể an tâm up rom stock bản S cho máy trường hợp này đc ko? Tôi dùng Prada P940 nên không có rom cook để mà vọc như này nên không rõ nhiều lắm

19. badboybb

badboybb Active Member

E nghĩ chắc ko có chuyện đó đâu,có repair lại imei thì nó cũng repair lại cho giống cái tem phía sau,với LTE2 ít máy repair imei lắm,chưa nghe nhìu ng ns về vụ này,optimus G mất imei nhìu nên có nhìu ng flash imei máy khác để có sóng,nhưng LTE2 thì ít hơn,bác cứ chạy bừa qua file cube down/upgrade đi,chọn bản S mà chơi,ko thì từ mấy rom sling,sphinx,minimal qua lại nhau đâu cần chạy lại rom gốc đâu chỉ cần vào recovery 3 wipe là đc mà,chỉ thấy rom miui cần chạy thui

20. v.m.quang

v.m.quang Active Member

thank bạn nhé, cửa hàng này làm ăn khá ok, giải quyết vấn đế khách hàng phàn nàn cũng tốt, chưa thấy dính phốt nào và có thể nói là topic mua bán ăn khách nhất nhì lgviet ấy. mình thì mua máy chủ yếu là ... nghiện game thui :laugh:. con máy cũ cũa mình thì mấy game mini nó còn chạy ko nổi ấy. trc mua 7tr giờ bán lại chẳng bit dc 1tr5 ko nữa nên để dành luôn vậy. hehe. galaxy ace huyền thoại tấm trung một thời :laugh:

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.