Hỏi Mua phải máy dựng???

Thảo luận trong 'LG Optimus LTE 2' bắt đầu bởi pik, 15 Tháng một 2014.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. pik

pik Active Member

ừ bạn. Vậy thì bạn nên mạnh dạn ship ở T-Phones vì tôi ship lần đầu cũng lo ... nhưng chất lượng lại làm tôi an tâm về cửa hàng này

2. badboybb

badboybb Active Member

Giống con hum em đi test rùi nắp bản K,Tem bản S và Main bản L,hehe,quan trọng ta check đúng main bản j và dùng như bản đó thui
    Kiểu như 1 số ng nói về giới tính thứ 3 "hãy sống đúng với những gì mình đang có" ý

pik thích bài này.
  3. pik

pik Active Member

^^ vừa tin tưởng bạn đc một tí thì nghe chữ "bừa" của bạn cũng làm tôi đắn đo! hè

4. badboybb

badboybb Active Member

Ko đến nỗi thế đâu bác em chưa nói xong,đó là ta up theo kiểu up file cube.zip,nếu có sai thì cũng ksao,ta có thể KDZ đc bản khác mà,nhưng e có thể khẳng định 99% là bản S đó,chứ nó chưa repair imei đâu,vì ko lsao tự dưng repair imei làm gì

5. pik

pik Active Member

Vậy thì mấy rom trên có thể up qua lại mà không cần về stock đúng không nhỉ? flash bằng REC vv hay REC touch bạn nhỉ. REC touch thì máy em tôi đã cài rồi. REC vv thì flash file trong bài này (http://lgviet.com/forum/threads/huong-dan-cai-va-su-dung-recovery-vinh-vien-cho-lte2.1710/) là có và bấm tổ hợp phím là vào REC vv đúng không?

6. pik

pik Active Member

à mà cái may trong cái vụ này nữa là bug của rom Sphinx đó là loa thoại to, nhiều người bảo dù đã giảm volume nhưng gọi cuộc gọi khác lại max trở lại. riêng máy này của em tôi giảm volume 1 lần là áp dụng cho tất cả cuộc gọi sau nên bug của rom hình như ko còn!

7. badboybb

badboybb Active Member

Cài rom qua rec thường đc rùi b ah,cứ cài rec vv vào cho chắc ăn rùi dùng rec thường flash rom thui bác

pik thích bài này.
  8. pik

pik Active Member

ok bạn... cảm ơn bạn vì nhiệt tình trả lời nhé... chúc bạn ngủ ngon. tôi cũng phải ngủ đây. tốn công tốn sức ngồi viết bài mệt rồi!

badboybb thích bài này.
  9. caophilam

caophilam Well-Known Member

Thiên minh thì mình ko lo vụ máy đểu . ý mình là khui cái tiệm đó kìa . sự việc làm sao . nó chấp nhận đổi lại thôi thì đổi đi .

10. batboy_boy

batboy_boy Member

check imel theo kieeur *#06* xem imel la gi roi check tren web

11. phamdung0311

phamdung0311 Active Member

Theo mình thì cái cửa hàng ấy làm ăn cũng ko phải là lừa đảo.người ta để khách xem máy rùi tự quyết cơ mà.người biết thì sẽ ko mua.người ko biết thì người ta mua về cứ thế dùng.nó cũng chẳng sao.đây thằng e bạn dở dở ương ương nên mới thế thôi.
    Cửa hàng nó chấp nhận trả lại t 100% cho bạn. Bạn còn đòi hỏi gì nữa.muốn người ta đền bù thiệt hại nữa sao.hay bạn muốn phạt nó hay thế nào.cái gì mà sợ bố mẹ chứ.đúng là suy nghĩ trẻ con

12. pik

pik Active Member

tôi không muốn đôi co, nhưng bạn có đọc kĩ rằng tôi đã nói rõ, tôi không phân tích đúng sai hay quy trách nhiệm cho ai ... bạn có đọc rõ không? Nếu bạn mua phải 1 chiếc máy dựng thì còn to mồm hay keyboard hero như này bảo là cửa hàng không lừa đảo không? bạn có não thì ắt cũng hiểu được tại sao cửa hàng này nó bảo sẽ hoàn tiền. bởi nó ko còn chiếc máy nào hết. nếu có máy nó sẽ đổi máy khác, vì ko còn máy nên nó chấp nhận hoàn, nhưng cái chính là ngay từ ban đầu nó đã CỐ Ý BÁN MÁY ĐỂU. còn khi nào mua phải chiếc máy đểu mà bạn còn to mồm lên đây bảo "mình không đúng, cửa hàng không sai, là do mình, mình chịu" thì tôi thua bạn. OK? còn việc đổi hay ko đổi đó là quyết định của nó. có những người như bạn cổ súy cho tư tưởng "CỬA HÀNG CỨ VIỆC BÁN MÁY DỰNG, ĐỨA NÀO BIẾT THÌ TRÁNH, KHÔNG BIẾT RÁNG CHỊU" thì chắc có khối người mất tiền oan. "người lớn như bạn thì suy nghĩ giùm 1 chút". Chào!

13. phamdung0311

phamdung0311 Active Member

Ko có não nên mới ko tỏ ra là người hiểu biết.nên mới ko mua được con máy như thế phải ko.thế cái thằng có não nào chọn.hay cửa hàng nó bắt mày mua.cả cái tp của chúng mày có mỗi cái cửa hàng đấy thôi ah.

aladin.huy1 and thienminhmobile like this.
  14. pik

pik Active Member

Sự việc đã xong, điều cần nói đã nói. xin đóng topic tại đây. ai thích làm anh hùng thì cứ làm. nhưng mong là sau này không vấp phải "cú" nào để rồi mấy anh hùng lại lên đây than thở.
    Cảm ơn những bạn đã quan tâm đến topic ! Chúc mng năm mới may mắn!

15. xuanduc89

xuanduc89 Member Staff Member

ok
    đóng giùm bạn

16. vandieutot

vandieutot Người Điều Hành Staff Member

Bạn có thể yên tâm up rom stock nhé bạn à. Vì mát bạn là chuẩn rồi

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.