Hỏi Mua TV UHD/4K thường hay TV Super UHD

Thảo luận trong 'Tư vấn chọn mua' bắt đầu bởi boysion88, 1 Tháng sáu 2015.

1. boysion88

boysion88 Active Member

Chào anh em, chuyện là em với vừa về nhà mới, muốn sắm 1 chiếc TV mới cho phòng khách đẹp một chút. em thì muốn mua con TV LG UHD/4K 49” thấy bảo đang khá hot tuy nhiên con này ko có Smart hay 3D. Em thấy bảo có dòng TV mới Super UHD . Vậy loại super này có khác gì so với TV UHD không thường không vậy anh em? Có nên mua vào thời điểm này hay không ?

2. phongphu712

phongphu712 Member

LG Super UHD là dòng TV vừa ra năm 2015 này để nâng cấp cho dòng UHD 4K thông thường, dải màu sắc được mở rộng 20%, thiết kế mới theo mình là đẹp hơn mấy dòng năm ngoái, chạy webOS 2.0, cải tiến màu đen cực sâu... Bác chủ topic không cần suy nghĩ mà có thể mua ngay nếu có tiền vì mình đã test qua, màu sắc không có gì phải nói vì quá ấn tượng.

3. nhatphong12

nhatphong12 Member

trông có vẻ ngon nhỉ :) con TV super UHD này đã có hàng mẫu ở siêu thị nào chưa bác? Nói em biết để ghé xem cái coi

tuyentran315 thích bài này.
  4. oisusu

oisusu Active Member

bác thớt về nhà mới thì chơi luôn hàng mới super UHD luôn đi, con này năm nay sẽ hot ở thị trường TV đó :D

5. nani89

nani89 Active Member

Đang dùng một cái 4K của LG, quá hài lòng về màu sắc cho rạp hát tại gia của mình, gom lúa lên Super luôn nào

6. quanhoca

quanhoca Active Member

Có tiền thì tậu em Super UHD, còn tầm trung thi rinh em TV UHD/4K thường cũng ok mà

7. havuhothinh

havuhothinh Member

Tivi UHD/4k xài cũng dc ui, nền công nghệ cũng phát triển và tiên tiến mà, hình ảnh cũng sắc nét , cần chi bỏ vốn đầu tư lơn cho e super UHD, trừ khi bác là đại gia hàng độc hohoo

8. hung6061

hung6061 Member

Chính xác, nhung mà nếu thật sự dư giả thì hốt em Super UHD có vẻ sướng tê tái hơn

9. tomy28

tomy28 Member

tivi LG 4k bây h cũng rẻ , tr tết mua con 4k 40' có 13tr1 đắt hơn cái full hd một ít, dùng cũng ngon xem phim HD thôi cũng thấy nét

10. hathin151

hathin151 Member

Công nghệ phát triển như vũ bão, cứ lâu lâu lại thấy anh LG này tung ra một công nghệ mới, hoặc anh SS cũng vậy, hai ông KOREA này đang chya5 đua công nghê mà

11. phamngocducnn

phamngocducnn Member

Nếu cần mua TV 4K lúc này, theo tớ chủ thớt nên nghía qua em LG Super UHD 4K UF850T mới luôn nếu tài chính cho phép, theo mình đó mới là sự đầu tư lâu dài về chất lượng hình ảnh trong vài năm tới.

12. oisusu

oisusu Active Member

Em đồng ý với bác, khi đọc diễn đàn em thấy thích hãng sony hơn nhưng khi ra trực tiếp thử TV ngoài siêu thị mới thấy rằng chọn LG là hợp lý, thiết kế của LG khá đẹp, tinh tế hiện đại hơn so với các thiết kế của TV sony đấy. Vả lại HĐH mới webOS gì đấy của LG đúng là tốt hơn mong đợi.

13. hung6061

hung6061 Member

Với tv super UHD với đặc điểm mình thik nhất là Mở rộng dải màu sắc với công nghệ Nano Spectrum cho bạn một trải nghiệm màu sắc không giới hạn và đầy đủ sắc thái mà chưa bao giờ có được.

14. oisusu

oisusu Active Member

Độ phân giải Super UHD là độ phân giải gấp bốn lần so với Full HD, đem lại chất lượng hình ảnh sắc nét và các chi tiết sâu đáng ngạc nhiên, tạo nên những khung hình hoàn mỹ ngay cả khi xem ở khoảng cách gần hoặc rất gần.

15. quanhoca

quanhoca Active Member

Chính xác ui bác, LG đã chính thức ra mắt dòng TV Super UHD - dòng sản phẩm TV 4K cao cấp nhất năm 2015 với nhiều công nghệ đột phá về hình ảnh, thiết kế cũng như các tính năng thông minh vượt trội.

16. nani89

nani89 Active Member

trông có vẻ ngon nhỉ :) con TV super UHD này đã có hàng mẫu ở siêu thị nào chưa bác? Nói em biết để ghé xem cái coi

17. nguyenloren488

nguyenloren488 Member

Mình thì đó giờ thik xài SS, fan trung thanh SS, k biet SS có supper như Lg chưa hen