Hỏi Nên chọn bản ROM nào cho LG Optimus G Pro 32 F240

Thảo luận trong 'LG Optimus G Pro' bắt đầu bởi nhbach, 5 Tháng một 2014.

1. nhbach

nhbach Member

Chào ACE,
    Em vừa mới chuyển sang android và quyết định dùng con LG Optimus G Pro 32 F240, nhưng em đọc trên diễn đàn có nhiều bản ROM quá, hiện tại em đang dùng bản anh lamhoang v20 nhưng em cảm giác pin nhảy lung tung và nhanh hết pin quá.
    Em mong các ACE chỉ cho em bản nào phù hợp nhất hiện nay, có phải bản: ROM LG G PRO FINAL VERSION Z hay bản nào khác?

Em ko quan tâm tiếng việt, chỉ cần tiếng anh là đủ nhưng ROM đầy đủ tính năng của con G pro này. Em cám ơn

2. quanchilinh

quanchilinh Member

Mình đang dùng Rom Lamhoang 2.0 đây! Pin trâu đừng hỏi, dùng cả ngày đến chiều tối vẫn còn 60 ~ 70%. (Lướt Web, check mail bằng wifi ~ 1h, đọc báo bằng 3g ~ 30 phút, chơi điện tử ~ 30 phút, nghe gọi ~ 30 phút, up ảnh lên Driver bằng 3g tầm 100 mb...). Mình có cài thêm Juice-defender.
    Nếu máy mà để chờ thì chắc được khoảng 1 tuần! :D

nhbach thích bài này.
  3. quanchilinh

quanchilinh Member

Rom Lamhoang 2.0 được cái loa thoại nghe to như loa phường, đi ngoài đường vẫn nghe ngon lành!
    Rom PRO FINAL VERSION Z nhưng không thấy ổn định lắm, có thể là do mình up Rom chưa chuẩn hoặc chưa fix hết nên đã quay lại Rom Lamhoang 2.0 rồi!

4. Tùng Bách

Tùng Bách Member

Có thật ko b? Sao mà trâu thế ? Hay lại bốc phét rồi.

5. nhbach

nhbach Member

Thật không bạn, mình mua con này cài sẳn lamhoang 2.0 nhưng cứ sặc full thì ko làm gì (tắt 3g) và chế độ sleep vẫn mất 5-6% trong 30-40 phút. Hay là do con pin của em lỗi, giờ thì vọc chỉ độ 1 ngày là em nó đòi ăn.

Còn ROM PRO FINAL VERSION Z cũng tương tự, hix!

6. Ku Nam

Ku Nam Active Member

Ông kia nói 1 tuần pin chờ thì hơi quá. Mình mua về cũng sẵn lamhoang 2.0 và cũng bị y chang như bạn. Mình KDZ lại bản stock mới nhất (xem hướng dẫn trong box G Pro) rồi root, cài recovery và flash lại rom lamhoang 2.0 thì đúng là pin trâu văn bò. Mình đã thử ko 3G, wifi, xem phim, nghe nhạc, chơi game chỉ để nghe gọi nhắn tin thì từ sáng đến chiều tụt từ 100% còn 96%. Đúng là quá trâu cho con màn to vật vã.
    P/s: Minh khoái rom lamhoang 2.0 ở chỗ mọi chức năng đề rất tốt, đặc biệt là 3G cực nhanh, phát wifi cho lap ầm ầm. Trước mình dùng S4 bản QT I9500 éo phát wifi dc nên bán quách nó đi rồi.
    Mình chỉ ko thích rom lamhoang 2.0 mỗi một điểm là status bar ko trong suốt. Hu hu:notworthy:

nhbach thích bài này.
  7. nhbach

nhbach Member

Cho mình hỏi ngu xí, sao mình ko wipe all rồi update zip rom lamhoang2.0 mà phải về stoclk rồi flash rom lamhoang2.0? Mình là newbie android nên nhờ bạn chỉ giùm. Cám ơn bạn

8. Ku Nam

Ku Nam Active Member

Nguyên tắc rom stock nguyên bản từ nhà máy ra nên ít phát sinh lỗi vặt. Mình chỉ biết zậy thuj:D

9. quanchilinh

quanchilinh Member

Up rom thế là chuẩn rồi còn gì! Mình cũng thích Status bar trong suốt mà chưa có!
    KDZ lại bản stock mới nhất (xem hướng dẫn trong box G Pro) rồi root, cài recovery và flash lại rom lamhoang 2.0
    http://lgviet.com/forum/threads/tat-ca-ve-lg-optimus-g-pro-f240-e988-gk-f220k.2549/

10. roselove09

roselove09 Member

ko ngại tiếng anh thì stock là số 1 pin nghe gọi 4 5 ngày bt.screen on khoảng 6 7h

11. nhbach

nhbach Member

Cho mình hỏi ngu một câu nữa, đừng ném đá tội mình.
    - Không ngại tiếng anh: dùng stock là khoẻ! Vậy lamhoangv20 ưu điểm hơn rom stock là gì ạ? (mình F240L)
    - Nếu xài stock thì có auto update ko? (vì em có nghe nếu máy mà giật bên Hàn thì update có thể bị xoá máy)
    - Stock có đầy đủ những tính năng như của anh lamhoangv20 ko ạ?

12. kyshaira

kyshaira Active Member

*LH 2.0 theo quan điểm cá nhân của mình thì có những ưu điểm sau:
    - Việt hóa gần như đầy đủ
    - Fix call to local, sms 80 và chuyển vùng.
    - Xóa app hàn. ( Cái này ở Việt Nam không sử dụng được)
    - Fix chuyển đổi 2G/3G.
    - Tích hợp lock and home icon ( Cái này mình thấy rất hay khỏi cần app ngoài )
    * Việc auto update là do người sử dụng cài đặt ( Nếu stock thì mặc định là auto, cái này có thể tích bỏ)
    - Stock ROM ổn định nhưng không có những tính năng mod thêm.
    Còn muốn có tất cả thì mình khuyên bạn đập máy và xài 1202.

13. nhbach

nhbach Member

Tình hình là em đã làm theo hướng dẫn:
    1. Download rom stock mới nhất theo IMEI
    2. Flash KDZ vào, root, install CWM
    3. Flash Rom lamhoangv20 vào.

Kết quả:
    Hoàn hảo nhưng vẫn còn 1 điểm giống như bản Pro Final version Z là pin. Cụ thể là pin sụt nhanh, em dùng hồi đêm khoảng 3 tiếng thì còn độ 51%. Cho máy nghỉ và mình ngủ. Sáng dậy check pin thì vọt lên 59% (tăng gần 8%):D Cái này do lỗi rom hay lỗi pin hay do nó sạc không dây:cry: các ACE?

Nhìn cái biểu đồ tiêu thụ pin trong setting mà buồn cười, nó đi xuống rồi đi lên, rồi đi ngang. !!!

14. kyshaira

kyshaira Active Member

Việc hồi pin sau một khoảng thời gian sử dụng là bình thường, nhất là khi bạn sử dụng lâu kèm theo tác vụ nặng ( 2-5%) nhưng hồi đến 8% thì mình chưa gặp bao h nên không có ý kiến :D
    Thêm vào đó bạn nên theo dõi khoảng 2 tới 3 ngày sau để pin ổn định rồi coi sao?

15. dangtuan18

dangtuan18 Đột tử

cho mih hỏi mìh mua máy đã có sẵn ROM 1.51m, vậy đó là bản stock hay cook vậy ạ?

16. kyshaira

kyshaira Active Member

17. dangtuan18

dangtuan18 Đột tử

đag fân vân giữa 2 bản ROM của LamHoang và Radeonyama, có ai trải nghiệm rùi cho chút ý kiến vs, mìh cần Ram trống nhiều, có nút Home trên status bar, Walkman....

18. loanngocag

loanngocag Member

Nghe thì thấy thích ROM lamhoang v2 thật nhưng sao G pro của mình up ROM lamhoang bị lỗi thư viện chỉ hiện 1/2 ảnh, chọn VR panorama là bị văng khỏi chụp hình lun @@

19. dongmanhlinh

dongmanhlinh Active Member

bốc phét thế 2.0 dùng pin hao kinh khủng

20. dongmanhlinh

dongmanhlinh Active Member

xóa app clean master đii là được