Hỏi Nên mua LTE3 brandnew hay G Pro likenew

Thảo luận trong 'Tư vấn chọn mua' bắt đầu bởi Tiênn, 10 Tháng hai 2014.

1. Tiênn

Tiênn Member

Như tiêu đề đã đăng mong các bác giải đáp hộ ạ, em chỉ cố lên 6tr7 là hết đát luôn
    em là girl, vấn đề em wan tâm là pin cũng như rom cook và công đồng hỗ trợ cũng như độ rủi ro khi mua like new, em nhát lắm, sinh viên nghèo mới để dành đc nhiêu đó vì ham hố đt, sợ mua tầm bậy mất tiền oan chắc em die
    và cho em hỏi chỗ nào bán 2 em nó uy tín ở HCM ạ
    em cảm ơn các bác nhiều

2. Tiênn

Tiênn Member

ai help me em với :(

3. meo_mup

meo_mup Đột tử

G new là 5.7tr, LTE3 new là 4.7tr.. Nên việc có 6.7tr thì con nào thích là nhích.

LTE3 nhưng có pin rời (2 cục) và gắn thẻ nhớ đc. G thì pin liền không có thẻ nhớ.

SnapDragon S4+ của LTE3 thì yếu hơn SnapDragon S4 Pro của G rồi, GPU G cũng hơn.

ROM thì LTE3 đang rất ít, G nhiều :D

Max 6.7tr mà nếu chấp nhận to thì mua G Pro like new luôn. Máy + pin được rồi, vào TTBH LG mua sạc + cáp, thích thì mua thêm pin, rồi kiếm cái dock để sạc. Tai nghe bán kèm máy nghe không hay.

4. dienthoaimyly.com

dienthoaimyly.com Well-Known Member

Làm em GK hoặc Gpro nhé. Cần thì qua topic bên mình

5. www.nology.vn

www.nology.vn Active Member

con gái thực ra ko cần dùng nhiều tính năng lắm
    nên chọn lte3 mới cho an toàn

còn nếu mua được hàng cũ chất lượng thì nên chọn g pro

6. vinhvumobile

vinhvumobile Active Member

bạn có thể tham khảo LTE 3 cũng đc nhé :D cấu hình thì tất nhiên là G pro hơn nhưng bạn nữ thì dùng lte3 sẽ gọn hơn ;))

7. takun92

takun92 LG-VIỆT

G pro đi thím ko phải hối tiếc ngoài việc hơi cồng kềnh. Mà thím là nữ vác cái túi xách kẹp nách thì ko phải lo nữa. Ko thì lte3 dư ra 1 mớ tiền.

Gửi từ LG-F260S của tôi sử dụng Tapatalk 2

8. khônhqua

khônhqua Member

9. nguyenthi0602

nguyenthi0602 Active Member

Oh! Hoan hô girl thích vọc ROM và trên hết là la liếm trên các 4rum công nghệ:like::like::like::like::like::like::like::like::like::like::like::D
    Bạn có 6cu7 <<<< Quá tốt :). Mình đang dùng G Pro nên cũng muốn dụ bạn mua G Pro vì nếu đặt lên cân đo với Lte3 thì G Pro đập chết em nó, dù sao thì G Pro vẫn là hàng cao cấp hơn lte3:laugh: nhưng bạn lại là girl sợ to bự thì lại k hạp với G Pro, còn Lte3 thì girl dùng chuẩn nhưng như bạn nói ở trên thì lte3 k đáp ứng đc khoản ROM riết đâu, cả stock lẫn cook/mod:eek: Pin thì G Pro rất tốt, Lte3 k dùng nên chả biết tốt k nhưng theo quy luật bắt cầu thì lte2 pin tốt, lte3 chung cấu hình lte2 nhưng pin 2k6 cao hơn thì k thể k tốt đc.
    Chốt lại là ra cửa hàng cầm trên tay có thích G Pro k nếu thích thì nên nhích G Pro, nếu thấy to thì lte3 vẫn xứng đáng để mua( Gpro 5,5" nhưng viền mỏng, nhỏ gọn hươn note2 rất nhiều nhé bạn:laugh:

Tiênn thích bài này.
  10. Tiênn

Tiênn Member

cảm ơn bác wá khen :D hồi trước em xài xperia X8 up rum riếc ỳ xèo bị brick 2 lần bảo hành 2 lần thay nguồn free nếu ko chắc mất gần 4 củ r :cry:
    G pro em cầm rồi thấy em nó cầm cũng ok, màn ok, mà em nghe nói cuối tháng 2 ra mắt mấy cái đt mới nên đang nhịn chờ tháng 3 tháng 4 có giảm giá đc em nào ko em mới hốt :(

11. vinhvumobile

vinhvumobile Active Member

Gk đi bạn. Gpro hơi to so với nữ

vinhvumobile - Bring technology to everyone

12. nguyenthi0602

nguyenthi0602 Active Member

Sắp ra g pro 2, g2 mini. Nó ra chưa chắc giảm giá vì hàng mới giá thường rất cao và đứng lâu k tụt nhanh như hàng sạc cáp tray. Mình nghĩ g pro là lựa chọn tốt đối voíw dòng máy lg vì g2 giá cao, gk thì mặt sau sao sao ấy, gx giá trên trời, G thì cũ rồi dựng quá trời và cảmea xấu quá, lte3 thì yếu, vu thì kén ng dùng(mình dùng g pro nhưng vẫn thích, nhớ vu1,2 cũ vì quả màn lợi hại)

Tiênn thích bài này.
  13. Tiênn

Tiênn Member

VU thì em thấy nó vuông vuông em ko thik lắm, chắc tại nhìn chưa wen, nghe lời bác chắc em cũng chuẩn bị hốt em G pro likenew wá, mà em ko rành test máy lắm đang rầu đây :(

P/S em cũng thik zổ bác ạ :D

Last edited: 13 Tháng hai 2014